Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] Vài kinh nghiệm chọn lựa máy in tài liệu để xài ở nhà

Duy Luân
8/2/2016 22:42Phản hồi: 425
425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mò theo bác mod tìm con hp p1102w mà giờ ko bán. Toàn bản ko có wifi.
Canh sang fuji p115w thì ko biết có ra gì ko
Canon 6030w nên dùng ko các bác. Tầm giá 2tr hơn tý con nào ngon nhất ạ
kazihaha
TÍCH CỰC
7 năm
@1102.Xmen Tầm đó thì bạn nên chọn Canon 6030w nhé.
https://sieuthithietbivanphong.com/may-in-laser-canon-lbp-6030w.html
@1102.Xmen MÌnh là kỹ thuật máy in nè, máy con in Wifi thì tầm giá vài triệu phải nói là wifi của nó cho có thôi, bạn phài đặt gần chỗ phát hoặc Router phát wifi phải mạnh, chứ không thôi tín hiệu nó chầm chờn lắm. nên sẽ rắc rồi lúc in được, lúc không đó.
kazihaha
TÍCH CỰC
7 năm
@trunghoang911 Mình bán nhiều, chưa từng bị bao giờ tình trạng như a nói. Và khi lắp đặt máy này, thường người ta để trong phòng, dĩ nhiên phòng đó phải được phủ wifi cho nhân viên sử dụng rồi, nên tình trạng chập chờn như a nói không hợp lý.
Những cái máy vài triệu này nó còn có wifi direct, nghĩa là cho thiết bị cần in kết nối trực tiếp với nó, rất là tiện lợi và chạy rất rất rất là ổn định.
https://sieuthithietbivanphong.com/
esata
CAO CẤP
7 năm
Máy in Laser Ricoh Sp200 dùng mực của HP laserjet được không nhỉ?
dunglun
ĐẠI BÀNG
7 năm
chỉ in thôi, máy nào có hộp mực to in được nhìu trang vậy các bác, tks....
iguest
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dunglun Canon 2900 đáp ứng nhu cầu của bạn
Bị thích 151 nhưng mà chiếm diện tích qúa có cái nào nhỏ gọn hơn ko ạ?
kazihaha
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanghientrang90 Các loại máy nhỏ hơn thì hộp mực nó sẽ nhỏ hơn theo :v trừ con Canon 2900, chỉ có in 1 mặt, kết nối usb.
@hoanghientrang90 Muốn máy nhỏ mà có wifi thì có 3 dòng là Canon 6030w, Hp 1102w, Brother 1211w
@Canthonight509 Nghe bảo máy in hai mặt khó sửa có phải ko ạ
@hoanghientrang90 Máy in hư gì thì thay đó thôi, còn khó hay không thì tuỳ người sửa
vantrung512
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào rành máy in giúp giùm vụ này. ko bek bị lỗi gì (ảnh đính kèm)
@vantrung512 Bạn vệ sinh lại trục từ và sạc thử. Trang in bị lỗi nhiều quá (cả mờ và lem). Tên máy in bạn đang sử dụng là gì. Tóm lại chỉ là lỗi hộp mực thôi
337 dễ đổ mực hơn 12a của canon 2900. Nhưng trang in 337 có vẽ nhạt hơn chút đỉnh, nhưng không đáng kể. Dung tích 337 nhỏ hơn, in ít trang hơn.
@Canthonight509 Bác thay cái drum ngoài nữa là rõ lại thôi 😁
@haidualeo Vẫn không đậm hơn 12A nỗi đâu
@Canthonight509 confirm là 12A màu đậm vô đối 😆
cho e hỏi e muốn mua 1 cái in phun màu dùng cho gia đình lâu lâu mới in thi xai may nào dc ạ
cho e hoi ngu tí máy này in hình dc ko ạ .e ko rành lắm
chicoBB
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác nào dùng qua máy in này rồi thì cho mình xin nhận xét về em nó với, thank các bác nhiều!
HP LaserJet Pro MFP M130FW
kazihaha
TÍCH CỰC
7 năm
@chicoBB Máy mới, linh kiện tời đã có, hộp mực nhỏ, chip thì chưa có, mất hay hư con chip thì xác định 1tr5 😁
@kazihaha Chính xác, ai mua mấy con Hp trống mực rời này tiền mua linh kiện khóc tiếng Máng
@kazihaha bác cho em hỏi là giờ máy M130FN đổ mực và linh kiện dễ dàng hơn chưa bác?
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@mandn21 Con chip chưa có :v có người bán hộp mực đó kèm chip ~ 900k 😔
supper91192
ĐẠI BÀNG
6 năm
Room còn ai nhìn bài này không ạ?
Nhờ các bác tư vấn. Hiện tại mình muốn mua máy in phục vụ in gia đình thôi, tầm 4tr trở lại.
P/s: mình muốn tìm máy có thể in, photo & scan, kết nối không dây, in màu.
@supper91192 Có 4 triệu mà đòi quá nhiều chức năng, mua máy in phun màu đa chức năng nhé
supper91192
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Canthonight509 Thì mình ko biết tầm 4tr có thể tìm loại nào mà. Bác có thể gợi ý cho e vài mẫu hay hiệu nào tốt không ạ?
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@supper91192 Tầm đó và tính năng đó thì bạn cứ đi tìm máy in phun màu đa năng nhé.
@supper91192 Ra Nguyễn Kim lụm con G2000 đi bác. In phun, in scan copy, in màu, in ảnh và văn bản đều được.

https://www.nguyenkim.com/may-in-phun-mau-canon-pixma-g2000.html

Nhưng nếu muốn WiFi thì nâng cấp lên G3000,

https://www.nguyenkim.com/may-in-phun-mau-canon-pixma-g3000.html
esata
CAO CẤP
6 năm
Cartridge máy in laser BW của máy nào in đươc nhiều tờ nhất nhỉ? Loại mua thay ấy. Ricoh Sp200s nó bảo 2600 tờ (độ phủ 5%).
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@esata Canon LBP 6700, hộp mực nó gấp 3 lần máy bình thường.
esata
CAO CẤP
6 năm
@kazihaha Vậy nó là máy văn phòng lớn? Còn loại văn phòng nhỏ thôi?
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@esata Bạn cho mình các model bạn đang biết, mình sẽ nói hộp mực nào thực tế in được nhiều. Còn tiêu chuẩn lớn nhỏ của bạn thì mình không rõ 😁
Nhờ các bác tư vấn giúp em với ạ!
Tình hình là nhà em có cái shop bán quần áo onl, bây giờ muốn mua 1 cái máy in laser trắng đen tầm dưới 2tr thôi.
Chủ yếu là in hóa đơn (khổ A5,A6), tiêu chí của em là bền,bỏ giấy A5,A6 vào in được, mực rẻ, có thể tự nạp được, sửa chữa rẻ và dễ. Còn về vấn đề tốc độ in hay nét thì em không quan tâm lắm ạ!
Em thì có tham khảo sơ thấy 2 loại này giá phù hợp nhưng không biết như thế nào. Mong các bác tư vấn giúp em chọn 1 trong 2 loại này hoặc loại nào khác phù hợp với em! Em xin cảm ơn!

Brother HL 1211W
Canon LBP 6030
@HieuTRAN99 trong shop quần áo thì bạn nên dùng máy in wifi để kiết kiệm không gian và tránh dây nhộ lằng nhằng. Brother 1211w in tốt nhưng bản in thường bị chấm xấu, bạn in khổ giấy A5, A6 là khoor giấy nhỏ nên đừng dùng máy này, nó nhanh hỏng lắm. bạn nên dùng can6030w hoạc hp1102w hoặc dòng máy đời mới hp130w. nhà mình đang dùng hp1102wm in wifi cũng ổn, nếu thích mình có thể nhnợng lại cho bạn. ntcang232@gmail.com
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@HieuTRAN99 Canon 6030w hoặc 1102w mua máy mới cho chắc cú nhé
tuandatxd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HieuTRAN99 đang dùng 6030Wifi ngon, hài lòng, mực in thì khỏi nghĩ
supper91192
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tầm 4tr đổ lại thì brother hay canon ( model nào?), làm máy IN đă năng trắng đen ( IN, Scan, Copy) thay mực hoặc bom mực dễ dàng va Xài tốt mấy bác ?

P/s: nếu được IN 2 mặt tự động và IN qua WIFI thì tốt thêm nữa
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@Canthonight509 Tùy khách, mua Brother sử dụng sau này mua linh kiện không có thì mình cũng không áy náy, vì mình ko tư vấn 😁
@kazihaha Mua máy về dùng, dùng miết hông hư mà thay cái gì mà thay. Linh kiện gì của brother ông không có, nói đi t cung cấp cho
@supper91192 chi phí này mà đầu tư Canon thì hơi ngặt thiệt, đáp ứng hết nhu cầu này cũng phải lên tới con MF229dw. Nhưng nếu bỏ qua vụ WiFi thì lụm con MF241d là đủ hết mọi nhu cầu, mực miết linh kiện cũng dễ.
@Canthonight509 Hợp lý khi sử dụng Brother 2701dw. Máy chả mấy khi hỏng. Linh kiện thì chẳng thiếu gì.
iguest
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mực chính hãng, nạp mực. . Nhưng không cung cấp máy
@iguest Chỉ cung cấp mực chứ ko cung cấp linh kiện hả?
herozen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hiện tại có con nào trắng đen laser in tự động đảo 2 mặt, mực thay rẻ phù hợp gia đình hay văn phòng nhỏ ko mấy bạn. Giới thiệu giúp mình với
@herozen HP LaserJet Pro MFP M227fdw.
Dòng máy này trước đây thì khó khăn nạp mực chứ bg thì lại dễ dàng hơn nhiều rồi bởi đã có mực nạp và linh kiện thay thế.
https://mucintanphuongdong.blogspot.com
TÂN PHƯƠNG ĐÔNG TẠI TP HCM
mucintanphuongdong.blogspot.com
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@herozen Canon 151dw, Canon 251dw
@herozen Hp laser jet pro 400 m402dn in phà phà nha. Brother 2361dn hay Brother 2366dw giá rẽ hơn Hp nhưng cũng in ngon vl.
Có bác nào tư vấn hộ em con máy in màu cho gia đình . Chủ yếu in tài liệu cho con em học =)))
Nhỏ gọn và có kết nối wifi thì tiện ạ .
@thanhchip mình thấy nhu cầu vậy thì phù hợp dùng Hp cp1025nw là hợp lý rồi.
@thanhchip Canon G3000 đi bác. ngoài mấy cái bác nói, con này in ảnh cũng ok, lâu lâu in mấy tấm hình gia đình cũng vui. con này mực rẻ, in nhiều. lợi cho gia đình

https://www.nguyenkim.com/may-in-phun-mau-canon-pixma-g3000.html
abc.com
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đang có nhu cầu mua máy in + photo chạy ổn định. Em đang dùng con canon 2900 thấy rất ổn định, nhưng in xong cứ phải chạy ra hàng photo nên thấy hơi bất tiện. Mà mỗi lần in khoảng 50 trang thấy cũng không ổn. Nhờ các bác tư vấn nên mua loại máy in+photo đa năng chạy ổn định. Giá tầm 15t đổ lại thôi ạ. Nhu cầu em mỗi ngày in khoảng 5 tờ, pho to khoảng 100 tờ a4.
@abc.com Brother 2701 dw là hợp lý nhất luôn đó
@abc.com Bác đầu tư luôn con Canon MF229dw đi hoặc Canon MF249dw. Mực đổ được, in 2 mặt, wifi, photo cũng 2 mặt luôn, có màn hình điều khiển. Chi phí 15t của bác là dư xăng đầu tư.
tuandatxd
ĐẠI BÀNG
6 năm
đã xúc em Canon 6030W nhu cầu gia đình quá ngon
nhất là khoản In qua Wifi
do chỉ in tài liệu nên khá hài lòng
tổng thiệt hại 2tr250 nguyễn kim- nguyễn trãi
cài in qua wifi trên Mac lúc đầu hơi khó, nhưng điền IP phát laf ra luôn
RedPhantom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hi các bác,
Mình đang cần sắm một máy in cho nhà, nhu cầu như sau:
- In màu.
- In 2 mặt của trang giấy.
- Có scan, có photo (Scan là buộc phải có, photo có hoặc không cũng được)
- Có hỗ trợ kết nối không dây, để in qua điện thoại hoặc máy tính bảng.

Do trước giờ toàn ra hàng in nên cũng chưa có kinh nghiệm sử dụng, cường độ in của mình cũng bất thường:
- Một tháng 1 lần vào đầu tháng sẽ in khoảng 100 trang, cả màu lẫn đen trắng.
- Một tuần sẽ có 1-2 lần in khoảng 10-40 trang, cả màu lẫn đen trắng.

Mình tính trong thời gian bảo hành nếu thay mực sẽ dùng mực hãng, hết BH sẽ tiếp mực ngoài.
Nhờ các bác tư vấn cho mình loại nào dùng ok, tiền mua máy có thể đắt chút nhưng mực rẻ là được. Kinh phí của mình giao động từ 5-10tr.

Thanks!
@RedPhantom Theo nhu cầu và giá bạn đưa ra thì không có máy in nào thuộc phân khúc này
RedPhantom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Canthonight509 Vậy bạn tư vấn giúp mình vài mẫu với giá được không???
tuandatxd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Canthonight509 rất thích những câu trả lời ngắn gọn thế này
@RedPhantom bác cho em số điện thoại nhé, em sẽ gọi điện tư vấn cho bác ạ
Giá và tính năng bác yêu cầu có thể không khớp lắm đâu
- Vpsgroup- tập đoàn máy văn phòng hàng đầu Việt Nam ( sở hữu thương hiệu Tân hồng Hà, Xesco, Mico...)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019