Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] Vài kinh nghiệm chọn lựa máy in tài liệu để xài ở nhà

Duy Luân
8/2/2016 22:42Phản hồi: 425
425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuandatxd
ĐẠI BÀNG
6 năm
các cao thủ cho em hỏi
em đang dùng MAC kết nối với máy in WIffi Canon 6030W nhưng mỗi lần bật tắt nó đều nhảy IP rất phiền
có cách nào cho nó tĩnh không ạ
hiện nó nhảy quanh 192.168.0.100-102
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@tuandatxd Truy cập địa chỉ IP nó trên trình duyệt, vào phần network chổ IP, chuyển DHCP xuống static là xong.
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@nospecial Mình chỉ bán và tư vấn Canon, HP thôi, mấy hãng khác sợ bị chửi lắm 😁
tuandatxd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kazihaha cảm ơn bác, nhiều để tối e thử xem, nhiều lúc nó nhày IP phiền quá
upmitom
ĐẠI BÀNG
6 năm
có bác nào làm dịch vụ dùng canon pro 100 chưa ạ ????
Nhờ các bác tư vấn giúp em máy in gia đình có wifi, in, photo (2 mặt càng tốt), đen trắng, giá khoảng 5 triệu đổ lại. Em cám ơn
iguest
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HoangNguyen14 Máy in laser đen trắng đa chức năng Canon MF212W (in, scan, copy), In WIFI, In mạng giá tầm 4 đến 4,5 t
iguest
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy in laser đen trắng đa chức năng HP M125NW (in, scan, copy), In WIFI, In mạng . Con này cũng tương đương.
Năm ngoái mình cũng lên tham khảo trang này trước khi mua. Rốt cuộc mình chọn con Brother 2120D sx tại VN, BH 3 năm, trên Lazada bán KM 1T9. Nhìn chung mình hài lòng với lựa chọn của mình, tuy nhhiên theo nhận xét thì phần mềm và hướng dẫn cách đặt giấy in 2 mặt của Bro hơi rườm rà khó hiểu và hay bị quên (mặc dù = tiếng Việt)
Có bác nào dư còn máy in Canon 6200 hay 6230 cũ hoặc các dòng máy dùng hộp mực 78A thì thông tin tôi cái. Đang cần con máy để test hộp mực.
https://mucintanphuongdong.blogspot.com
TÂN PHƯƠNG ĐÔNG TẠI TP HCM
mucintanphuongdong.blogspot.com
soanbeo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho e hỏi tý là hộp mực canon 119/319/719 có dùng chung để thay thế cho nhau được không. E có bà chị gửi con canon MF416DW hàng mua tại Mỹ nó dùng hộp mực canon 119. Em tham khảo hàng bán tại Việt nam thì thấy ghi dòng này dùng hộp mực 319. E đang băn khoăn không biết hết mực có nạp thêm được không hay phải thay hộp mực mới. E in hơi nhiều!
iguest
ĐẠI BÀNG
6 năm
Laserjet thì nạp tuốt
akira2511
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào rành về in các tờ gấp quảng cáo khổ A3, brochure... thì tư vấn giúp em loại máy và giấy với ạ. Em tìm hiểu trên mạng nhưng còn mơ hồ quá 😔
Cho em hỏi, em sinh viên đang định mua cái canon 2900 cũ tầm giá 1tr6 thì có nên không ạ, em cám ơn
@Libra9x30 Sinh viên dùng máy Canon2900 thì quá tốt, còm vụ máy cũ thì bạn nên tìm hiểu kỷ nơi cung cấp. Ngoài ra, mình cho bạn thêm 1 lựa chọn là máy Brother HL-L2321d in 2 mặt tự động, giá mới chỉ 2.1m, bảo hành chính hãng 2 năm.
togiap
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho em hỏi thay mực cho máy in Canon 252dw thì dùng loại mực nào ạ?
@togiap Máy in Canon 252 dùng loại mực 05A.
togiap
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Canthonight509 Cảm ơn bác nhé
dungpham2808
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn cho hỏi có loại máy in nào kết nối không dây và in dc 2 mắt giá tầm 4 triệu đổ lại được không ah. Mình chỉ toàn in văn bản trắng đen. Cám ơn
@dungpham2808 Máy in Brother 2366dw bạn nhé
Hiện mình có con canon 2900 bảo hành 6 tháng. giá 1tr7 vì mình mua con đa năng nên để lại cho ae nào cần nhé có gì alo mình 0917197700.
tinhkyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho e hỏi e định mua 1 con máy in laze hp hoặc canon thì nên mua mã nào. Yêu cầu là in và copi đen trắng ạ. E chưa biết gì về máy in cả nên cứ phổ thông nhất kiếm đồ thay thế dễ nhất là được ạ. Các bác tư vấn giúp e
tinhkyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tinhkyo Bổ xung là e in lẹt đẹt không nhiều . nghe nói 2900 gần như là huyền thoại nhưng tiếc lại không có copy. Có con nào trâu bò như vậy mà có thêm chức năng copy không ạ
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@tinhkyo Canon 3010 > Canon 232w > Canon 244dw
d: in 2 mặt tự động, photocopy bản sao 2 mặt tự động
w: có thêm kết nối wifi cho in và scan
tinhkyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tinhkyo Con 3010 giá cũng hợp lí nhưng có trâu bò với dễ thay linh kiện như 2900 không bác
tinhkyo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kazihaha bác @kazihaha cho e hỏi con 3010 in có được đẹp như con 2900 kia và linh kiện thay thế có rẻ không ạ
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@tinhkyo CÓ hết nhé bạn.
Canon 3010 trang in cũng đẹp nhưng không tuyệt bằng Canon 2900 đâu
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@Canthonight509 Thế Canon 2900 có tính năng "COPY" hả?
@kazihaha Canon2900 thuộc phân khúc máy in đơn năng he.
ACE NÀO CẦN FUJI XEROX thì ới em nhé, VPSgroup chuyên cung cấp các dòng máy photo, máy in Fuji Xerox chính hãng trên toàn quốc ( bên em là NPP chính thức, nên giá chắc chắn sẽ tốt ngang hoặc hơn bán lẻ nhá)

https://vpsgroup.vn/may-photocopy-fuji-xerox
guildgold9
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hi các bác,
E đang phân vân 2 loại máy in sau: cannon 2900 và brother HL-L2366DW (3tr4)
E thấy ai cũng khen lbp 2900 nên cũng định mua. Nhưng sau khi check loại mực thì thấy 2900 dùng cartridge 303 giá 1 triệu 5 mà in đc 2000 trang
Trong khi con Brother HL kia hết có 500k mực mà đc 2600 trang...
Mong các bác tư vấn.

E dùng ở nhà thôi. Ngày in giấy a5 tầm 20-40 tờ là max
Em dùng 2 máy. 1 máy tính bàn và 1 laptop. Vậy nếu e muốn in từ laptop lại phải rút dây mady in cắm vào cổng usb của lap hay sao ạ ? Có giải pháp nào ko các b nhỉ ?
Budget em 3 tr 5 đổ xuống. E muốn tìm mua máy bền, ít hỏng hóc, đồ thay thể dễ. Chứ e sợ kiểu 1 đồng gà, 3 đồng thóc lắm

Em cảm ơn m.n ạ!
@guildgold9 1 ngày từ 50 trang A5 thì 2 máy đều đáp ứng, tuy nhiên Canon2900 in A5 hay hơn. Kết nối không dây thì Brother2366 hay hơn. Về mực 1500k so với 500k thì do brother sài drum mực rời nhau. Bộ drum mực Brother cũng khoảng 1200k. Brother2366 còn kèm chức năng in 2 mặt tự động
iguest
ĐẠI BÀNG
6 năm
@guildgold9 Brothe hu drum thì thay mắc bằng 1/2 tiền mua máy. Cum sấy mà bị trầy, hu thì vất máy.
@iguest Drum Brother tầm 6 xị nguyên cụm, drum rời 3 xị. Sấy trầy thì thay tầm 5 xị, nguyên khối sấy thay tầm 1200k. Brother bảo hành 2 năm, nên yên tâm.
mótfonetui
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho em hỏi
Nếu dùng cap usb thay vì cắm vào lap/pc thì cắm vào lổ usb trên router wifi có in dc không
Cụ thể em đang có con canon 2900
Ai đã từng thử cho rmem xin tên cục router
@mótfonetui Thực sự mình chưa thấy router wifi nào có lỗ Usb. Để in không dây máy Canon2900 cần có cục printserver
mótfonetui
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Canthonight509 Router có lỗ usb thì nhìu lắm nhưng tiên chưa xài bao giờ
Còn printsever là cục gì, cho xin cái tên với
Thấy bài từ 2012 họ xài netgear 606wwps nhưng ở nước ngoài và dùng máy hp
@mótfonetui Printserver là thiết bị phần cứng đó bạn. Có cổng mạng và cổng usb, để kết nối máy in vào mạng thông qua cổng usb
mótfonetui
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Canthonight509 Ý là hỏi mấy cục ở ViệtNam phải có máy tính
Còn nước ngoài cứ có mạng, còn cắm cáp máy in vào là quất
Khác chổ đó đấy
lnt55
TÍCH CỰC
6 năm
@mótfonetui Nhiều router có cổng USB (2.0 hay 3.0), thậm chí có cả 2 cổng. Một số cần cài ứng dụng in trên máy tính mới có thể in qua mạng, một số không cần.
Mấy cái print server (có dây hay không dây) giúp chia sẽ máy in giống như router có cổng usb.
Tuy nhiên hiện nay máy in mạng cũng khá rẻ rồi, 1tr cũng có.
lnt55
TÍCH CỰC
6 năm
Tôi đã dùng Canon và nay dùng Xerox
Máy in Xerox dưới 2tr in được 2 mặt, in qua mạng (dây và không dây). Nhiều máy tính in chung theo hàng đợi của máy in, không dây nhợ lòng thòng.
Nhờ mọi người tư vấn minh với 😁.
Nhu cầu : gia đình nên muốn mua in phun màu cho đa dụng ( vì in khá ít )
Yêu cầu :
+ Có wifi hỗ trợ in từ nhiều thiết bị,
+ Chi phí thay mực vừa tầm ( dưới 500k )
+ In đảo mặt tự động ( có thì tốt )
+ Hỗ trợ scan, copy ( có thì tốt )
Budget mình trong tầm ~3tr500k~ thôi. Search thử tiki mình thấy 1 số con bên dưới
HP DeskJet Ink Advantage 3700 series <-- con này có vẻ fit yêu cầu mà hk bit chất lượng sau
Canon Pixma G2010
Brother DCP-T310

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019