Chia sẻ về anh em yêu ghét Bphone hay CEO Bkav anh Nguyễn Tử Quảng...

Những bài vừa qua mình chia sẻ khen chê về Bphone hay Bkav thì một số bạn cứ ngỡ mình cà khịa hay ghét Anh Quảng hay Bkav, nhưng thật ra mình dễ mến lắm nếu ai đã quan hệ với mình (ý là đã gặp nói chuyện á), nhưng thay vì nói chuyện nghiêm túc quá như trước kia, thì mình đã thay đổi rất nhiều từ ngày chia sẻ công nghệ, tiếp xúc nhiều hơn, mình dần biết nói chuyện vui vẻ hơn.

Mình vẫn theo dõi và chia sẻ nhiều thông tin về các sản phẩm Bkav nếu mình có dịp trên tay, mình khen chê rõ ràng, có khen thì mình khen, có chê thì mình nói chê. Và nguyên tắc mình review đó giờ mình cũng không nhận tiền để khen cái mà đúng ra là đáng chê, tiền thì ai cũng cần, nhưng làm việc gì cũng cần có cái tâm nghề nữa, mình có thể kiếm ít tiền hơn nhưng tiền đâu là đủ, miễn sống thấy vui thấy nhẹ với tâm là đủ.

Hay một số anh em khác không phân rõ ghét cái nào ra cái đó, ghét việc CEO Bkav nổ thì cái đó mình cũng không thích lắm, nhưng đó là chuyện khác không thể kéo theo ghét luôn sản phẩm tâm quyết mà họ làm ra, vấn đề nào ra vấn đề đó cần nhìn nhận công tâm hơn. Mình cũng có thời gian dài đam mê công nghệ, có đôi lúc cũng ngỡ fans cuồng một hãng ABC nào đó, nhưng mình nhận ra cái mình cuồng là một tình yêu muốn chia sẻ đam mê công nghệ, chứ không cuồng một ai hay thần tượng một ai.

Mình sợ fans cuồng lắm, vì khi bạn cuồng một ai, thần tượng một ai thì cái xấu mọi người chê, góp ý thì fans cuồng sẽ khó mà tiếp nhận mà họ thường quay lại ném đá, chửi những ai nói điều gì không hay về thần tượng của mình, cuồng một cách mù quán...

Ảnh là chiếc smartphone Bkav C85 giá dưới 1tr chạy hệ điều hành KaiOS mình mua hồi mới bán ra và có chia sẻ trên Instagram, định viết một bài lên Tinh Tế chia sẻ với anh em mà chưa có dịp.
2
34
Vậy công tâm mà nói thì Bphone 86s có Chất gì đó đáng giá 10tr ko ?
0
anhtuan1Q
ĐẠI BÀNG
Bphone nó tốt hay dở thì có thị trường quyết định, cũng không muốn nói làm gì, nhưng cách làm ăn của BKAV khiến mọi người ghét, giống như bạn gặp 1 Cty đa cấp quảng cáo "không làm cũng có ăn" Mặc dù bạn không theo thì thôi, chẳng ảnh hưởng gì đến bạn, nhưng thấy cái xấu chẳng lẽ không lên tiếng để người khác bị lừa. Vì thế Anti BKAV rất đông mặc dù BKAV chẳng ảnh hưởng gì đến họ, và chắc chắn họ lên tiếng chỉ trích BKAV cũng không vì tiền hay lợi ích gì cả.
9
Lộc iwate
ĐẠI BÀNG
Chào anh , e có theo dõi anh trên Youtube , kênh của a hay lắm
0
Tôi ghét cả 2 , nhìn cái bức ảnh này các bạn chắc hiểu về Bphone ngay 😆
0
chờ ông có bài trên tay ở đây.
0
a Quảng mà chịu chi tiền cho 1 MC chất lượng thì ok hơn, chứ kiểu nổ 10 mà nó không được 4,5 thì ai mà chả không ưa
0
Chocolate1996
TÍCH CỰC
Mình không ghét bác Quảng,nhưng mình chỉ hy vọng bác ấy bớt nổ lại thôi.
1
Nghe có chút văn vẻ lái vấn đề đồng cảm nhưng mà chốt lại đi:
"Tuy ko thích a quảng ở vấn đề nổ nhưng mà vấn đề tâm huyết ủng hộ"
Ra vẻ văn hay nói cái xấu để vớt vát lại tí cái tốt là tâm huết của anh ấy. Nhưng xem cái tâm huyết con kẹc gì toàn ăn cắp tàu bảo chất xám xong block chửi khách, tâm huyết hay chất xám cũng phải có thước đo của nó chứ phát biểu tâm huyết cũng bằng mõm thì thôi.
4
Klq con Nokia N82 có phát wifi dc ko mn
0
@nh Phú
CAO CẤP
Thấy bác làm trong lĩnh vực này cũng khá lâu rồi có lẽ phải quen với vấn đề này rồi chứ.
Dù bác có nói có viết 100, 1000 bài như thế này thì cũng không thể thay đổi được suy nghĩ của mọi người đâu.
Không chỉ riêng trong lĩnh vực này mà mọi thứ trong cuộc sống đều vận hành như vậy.

BKAV có thể không thành công khi làm hài lòng số đông nhưng đã thành công khi có một người dùng dám đứng lên bảo vệ quan điểm như bác.
1
Ứt
1
Công tâm mà nói thì muốn tìm 1 điểm tốt của bkave là rất khó, ko nghiên cứu gì mà có 1 cái đt phò thì ít cũng tạo công ăn việc làm cho số rất ít người, trc mắt thì hoan nghênh anh quảng việc tạo công ăn việc làm cho số ít shitder trẻ trâu vô học thứ 2 là 1 số kênh vác vai qua biên giới. Tuy nhiên cái công ăn việc làm anh quảng tạo ra chỉ là trc mắt, thế hết b86 này bọn sitder trẻ trâu bấu víu vào đâu khi anh ko trang bị cho tụi nó kiến thức mà tiêm vào đầu chúng nó thói lừa đảo, tiếp theo là bọn vác vai thì bọn này tốt cho đất nước hay tổn hại cho đất nước đây.
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019