Chia sẻ về áo khoác, đồ bảo hộ mình sử dụng trong mùa đông

Didu
25/11/2023 11:28Phản hồi: 37
Chia sẻ về áo khoác, đồ bảo hộ mình sử dụng trong mùa đông
Hà Nội đang bắt đầu bước vào mùa đông giá rét, mình cũng phải chuẩn bị những đồ bảo hộ, quần áo để đối phó khi ra đường đi chơi, đi xe máy. Trong chủ đề này mình nói về đồ bảo hộ mình sử dụng khi đi xe máy, áo giữ nhiệt khi ra đường mùa đông. Đó đều là những món đồ rất cơ bản nhưng lại hiệu quả cao khi sử dụng.

Mũ bảo hiểm

Mình đi xe Honda XR, nó là xe cào cào nhưng mình sử dụng nó đi làm hàng ngày. Về cơ bản là ổn, chi trừ hôm nào trời mưa thì không đi được thôi. Mình cũng gắn thêm cho xe mình cái thùng Givi phía sau để chứa balo đi làm, mũ, áo khoácgăng tay.

Mũ bảo hiểm mình sử dụng ở đây là loại ¾, nó ôm gần hết khuôn mặt luôn nên bảo vệ tốt và giúp phần đầu, tai mình tránh bị gió rét lùa vào. So với mũ full-face thì nó cho tầm nhìn thoáng hơn khi đi trong phố nhưng bảo vệ tốt so với các loại mũ nửa đầu. Đặc biệt vào mùa đông thì nó giúp che hai bên tai một cách hiệu quả.

Găng tay

Cùng với mũ mình cũng dùng găng tay trong hơn một năm trở lại đây. Kể từ ngày đeo găng thì các vết chai trên tay mình biến mất hoàn toàn, tay mền mịn trở lại vì khi cầm lái không tiếp xúc với những thứ cứng như là tay lái, tay phanh, tay côn… Không chỉ riêng xe cào cào mà mình nghĩ đi xe máy nói chung nên sử dụng găng tay, vào mùa đông nó cũng giúp tay không bị cóng.

Áo khoác

Mùa hè mình dùng áo khoác mỏng chỉ che nắng và khói bụi nhưng mùa đông thì phải dùng loại dày hơn, mình chọn áo có công nghệ Heattech của Uniqlo. Nó không quá dày, chiếc áo này dạng hoodie có mũ và lớp nỉ mềm bên trong nên cũng có thể dùng đi dạo phố, đi chơi chứ không chỉ đi xe máy.

Quảng cáo

Heattech là công nghệ mà Uniqlo sử dụng các sợi vải có khả năng giữ lại nhiệt lượng do cơ thể tạo ra. Lượng nhiệt này đồng thời sẽ được sử dụng để giữ ấm cho cơ thể một cách hiệu quả. Theo tìm hiểu thì Heattech xuất hiện trên các áo lót trong, áo khoác ngoài và cả tất (vớ) nữa. Khi đi xe máy mùa đông mình nghĩ bảo vệ cho phần thân trên đủ ấm thì cả cơ thể sẽ không lo rét. Vì thế mà nhiều cô gái khi ra đường vào mùa đông mặc những chiếc áo dày và đủ ấm thì có thể mặc quần ngắn hoặc váy mà vẫn thoải mái không sợ lạnh.

Anh em quan tâm sản phẩm có thể xem thêm tại đây.
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mùa đông mặc 1 áo gió mỏng ngoài cùng, vừa cản gió, vừa cản bụi
@hipppo 1 bài quảng cáo thôi mà bạn
pocket
TÍCH CỰC
4 tháng
Đây đâu có gọi là đồ bảo hộ hả mod? Thuyết minh thế gây hiểu nhầm cho các newbie! Cảm giác như đọc bài quảng cáo cho Uniqlo.

Mùa đông miền bắc nên đội 3/4 gắn kính kín mặt tránh viêm họng, xoang, sổ mũi. Áo ngoài cùng có khả năng chống mưa phùn nhẹ và chống được gió mùa đông bắc. Găng tay loại chống nước được thì tốt, còn giầy thì nên đi cao cổ.

Cái mũ như hình gọn nhẹ, đẹp thôi chứ nó không đạt tiêu chuẩn DOT hay ECE gì ráo, đi nhẹ nhẹ thì ok chứ đóng căng thì không dùng được. Mũ đạt chuẩn nó to lắm, nhét vào cốp SH là khỏi để thêm cái gì.
@pocket thì đây chính xác là 1 bài quảng cáo rồi.
@pocket 99% bài trên tinhte đều là quảng cáo 😁
@pocket Tinhte nát thật rồi =))
pocket
TÍCH CỰC
4 tháng
@khavy.love97 Thời ai cũng sống bằng click cả. Nhưng mình vẫn kỳ vọng tinhte có trách nhiệm với cộng đồng hơn. Bài này nên đánh tiêu đề là "QC: Chia sẻ về áo khoác mình sử dụng trong mùa đông".
Ngồi xe cào cào mà đặt được cả lòng bàn chân xuống đất thế kia á? Do xe thấp hay do ông mod kia cao thế?
vupicaso
TÍCH CỰC
4 tháng
@daugauhp911 Bạn này chắc cũng tầm 1m8
ryanmw
TÍCH CỰC
4 tháng
ai hỏi ?
@ryanmw Uniqlo hỏi nha bro 😆
@ryanmw chuẩn. viết bài đúng kiểu tự nghĩ tự nói. ai care mấy bài ntn nhỉ
Bạn didu ở hn à mình tưởng ở sg cơ
Áo đó đâu có giáp đâu đc gọi là đồ bảo hộ đâu bạn?
Nón thì phải tư vấn tối thiểu có chuẩn gì nữa bạn, tính vào giới thiệu vài sản phẩm mà sợ nói quảng cáo, bị block nữa nên thôi.. hong dám.
Cười vô mặt
Wangdang76
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Bảo hộ moto Tài Đạt Tinhte chỉ đc thế này thôi
Cười vô mặt
Nói chung ko có gì đặc biệt. Lần sau Bạn ko cần giới thiệu cũng được. Xin cảm ơn
anh em đi moto trong phố nên mặc áo da, vừa ấm vừa đỡ ám mùi, chứ áo như chủ thớt thì mặc 1-2 ngày đã khét mù rồi
Miền Bắc mùa này khó chịu thật sự
Sáng nay mưa lạnh, cảm giác lạnh ẩm ướt, buốt ... quần áo lĩn kĩn khó chịu vô cùng
Làm 1 áo khoác uniqlo, hoặc áo gió nike là bao ấm với thời tiết ngoài bắc…giá cả phải chăng mà ấm thì uniqlo mà quất
@theon2709 mình cũng đang tính thử 1 cái của uni xem ntn. qua có lướt qua web thấy cũng gần 3tr cho cái áo ổn ổn.
@Đánh rắm động cỏ có loại siêu mỏng đó bạn, mấy nơi như hà nội không phải vùng núi thì 1 cái là đủ ấm, mà chỉ 1tr1 thôi...loại ultra light hay sao ấy, gấp gọn bỏ túi luôn, tầm 13 độ mình đi xe gió lùa qua còn thấy nóng luôn, chắc công nghệ gì đó =]] Mình là loại gilet như này https://www.ebay.com/itm/276182908061?chn=ps&norover=1&mkevt=1&mkrid=711-166996-562373-7&mkcid=2&itemid=276182908061&targetid=293946777986&device=c&mktype=pla&googleloc=9053235&poi=&campaignid=20777765748&mkgroupid=159443628447&rlsatarget=pla-293946777986&abcId=&merchantid=119086626&gclid=CjwKCAiA7t6sBhAiEiwAsaieYvjlEnkHZQbiF7oyMeruWylXZTevpEw_bDyTMdye7pMg2su6n0Wz7xoCq-oQAvD_BwE
@theon2709 Để e tham khảo. Chứ gile như ảnh bác gửi ông anh cho e 1 cái e đáp xó 😗
@Đánh rắm động cỏ Có loại dài tay, mình mua để trong cốp xe phòng lúc lạnh thôi, thời tiết sáng 7 độ chiều 26 độ tối lại 5 6 độ như này mặc suit đi làm về rét lắm 😬
Mũ bh ko có kính à b?
trungha87
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Làm cái áo lông vũ Adidas là bao ấm rồi.Bên trong mặc cái áo giữ nhiệt Uniqlo nữa 😃
thantritue
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Bài nhạt toẹt, thề =)))))
TLDR: mùa đông ra đường bạn này đội mũ bảo hiểm như mọi mùa khác, đeo găng tay và mặc áo khoác dày hơn so với mùa hè, hết 😃
Quan trọng nhất là cái khẩu trang thì không nói vì đeo vào nhìn quê mùa ngay 😁
Sài Gòn - Miền Nam nóng gần chết. haha...
@vinhphucng25 miền trung thì ở giữa ko quá lạnh cũng ko quá nóng 😁
cuongbu
TÍCH CỰC
4 tháng
Mod Didu công việc chính là gì vậy ạ ???
alo113nghe
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Bộ giáp "4 mùa như nhau" màu trắng mang số hiệu 30A40391 của Mod là đủ dùng rồi.
Lại là Uniqlo 🤣
Không thấy Mod dùng khẩu trang nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019