Chia sẻ về bàn làm việc, bàn học, bàn ăn, bàn cắm trại Lifetime: đây là chiếc bàn mình thích nhất

Nam Air
8/7/2021 11:36Phản hồi: 136
Chia sẻ về  bàn làm việc, bàn học, bàn ăn, bàn cắm trại Lifetime: đây là chiếc bàn mình thích nhất
Trên đời có những thứ bạn mua nó với giá rất rẻ, nhưng bạn lại rất hài lòng về nó, bạn dùng nó mỗi ngày, nó không thể thiếu trong cuộc sống của bạn, với mình thì một trong những món đồ đó là chiếc bàn xếp Lifetime.

Giá tiền của nó không đáng bao nhiêu (mua bên Mỹ tầm 50$) nhưng giá trị của nó thì rất lớn, nó là cái giá trị tình cảm của admin tặng mình, mỗi lần nhìn bàn lại nhớ đến admin, nội cái giá trị đó thôi thì bạn trả mình 10 triệu mình cũng không bán lại cái bàn này (20tr thì mình suy nghĩ lại). Cái giá trị lớn nữa là mình thấy bàn này thực sự hữu dụng, mình dùng nó làm bàn học, bàn làm việc, đi chơi mình cũng mang theo, nói chung mình rất yêu quý nó.

Mời anh em xem video:

Điều gì khiến mình thích bàn xếp Lifetime?

Điều mình thích nhất ở cái bàn này là đây là món quà của admin nhân dịp kỷ niệm mình hoàn thành 10 năm làm mod (nghe nói khi được 20 năm làm mod thì được tặng ghế Herman Miller)

Chiếc bàn lúc không dùng đến có thể gấp lại như thế này, rất gọn gàng, có thể để ở đâu cũng được. Tiện dụng lắm.

Bàn làm bằng vật liệu nhựa, mặt dưới có các lỗ để gia lực cho mặt bàn.

Thông tin về bảo quản và sử dụng.

Quảng cáo

Chân bàn bằng sắt hay thép gì đó, được bắt vào mặt bàn bằng bù lon.

Lúc anh em gập lại thì hai nửa mặt bàn nó có ngàm khóa lại với nhau, tránh trường hợp đang xách bàn đi mà nó bung ra.

Mình nói xách đi vì bàn này có tay cầm, anh em xách đi rất tiện.

Quảng cáo

Khi anh em mở mặt bàn ra thì gài khóa lại, mặt bàn sẽ không bị gập, tránh lật bàn.

Bàn này tăng giảm độ cao chân được, nên mình dùng được cho rất nhiều mục đích khác nhau, đây là điều mình rất thích.

Mình sử dụng bàn xếp Lifetime làm gì?

Hiện nay nhiều nhất là mình dùng bàn xếp Lifetime làm bàn làm việc tại nhà.

Nam desk behind.jpg

Ở văn phòng thì mình đang dùng cái bàn hình chữ U này, mình dùng bàn này cũng khoảng 10 năm rồi, sẽ chia sẻ thêm về nó sau, còn ở nhà mình chưa có bàn làm việc.

Vì chưa có bàn làm việc nên mình rất thường xuyên dùng bàn Lifetime làm bàn làm việc. Mình để Macbook Pro trên đó và gõ bài.

Mình xách bàn Lifetime theo mình đi Nha Trang, Đà Lạt để làm việc luôn.

Mặt bàn rộng đủ cho mình để máy tính và nhiều đồ chơi khác.

Mình dùng bàn Lifetime làm nền để quay phim, chụp hình trên tay sản phẩm.

90% các bài viết có mặt bàn màu trắng mình đều dùng bàn Lifetime này làm nền để ngồi, để bày đồ ra, để thao tác vv.

Do bàn rất gọn nhẹ nên mình thuận tiện đem nó đi mọi nơi, sắp xếp đồ, di chuyển đồ rất nhanh và tiện.

Mình dùng bàn Lifetime làm bàn học cho con.

Vợ mình dùng bàn Lifetime để viết lách, vẽ vời.

Khi cần nấu nướng ăn uống dã ngoại, nhà mình lại dùng bàn Lifetime để có không gian ăn uống sạch sẽ. Không phải ngồi dưới đất.

Những gì mình không thích ở bàn xếp Lifetime?

Chiếc bàn này khó mua ở VN là điều mình không thích nhất, giá mua ở Mỹ tầm 50-60$, nhưng về vn có shop bán tận 4tr, quá đắt.

Điều mình không thích thứ 2 là nhãn Lifetime xuất hiện nhiều.

Nếu chỉ có một cái tag Lifetime ở đây thì ok, chấp nhận được.

Nhưng trên mặt bàn ở cạnh trái và cạnh phải có thêm chữ Lifetime, nó ảnh hưởng đến mình lúc quay video trên tay, bị mất diện tích.

Điều mình không thích thứ 3 là lâu lâu cuhiep nhắn tin giả vờ mượn bàn, mình không cho mượn thì ích kỷ, mà cho mượn có khi mất bàn, nên mình toàn từ chối.

Có nên mua bàn xếp Lifetime hay không?

Cơ cấu chân xếp của bàn Lifetime hay và vững, nó là một cái bàn xếp nhưng độ vững phải nói là rất ổn. Vì vậy nếu bạn cần một cái bàn di động, mình nghĩ là rất nên mua.

Nếu nhà bạn cần một cái bàn đa năng, dùng vào việc gì cũng được, mình nghĩ đây là lựa chọn rất tốt luôn.

Mình dùng bàn xếp Lifetime để làm bàn học, bàn làm việc, bàn quay phim, bàn ăn, bàn cắm trại, đi chơi mình cũng xếp sau cốp xe mang theo 😁

Nếu đi Mỹ công tác, mình sẽ xách về thêm vài cái tặng anh em!

Còn anh em thì sao? anh em nghĩ sao về cái bàn xếp Lifetime của mình?

P/S chân thành cám ơn admin @cuhiep đã cho em một món quà rất tuyệt là cái bàn này!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bàn nỗi bật được cái video pha cafe mod
@luongbinh0108 Nhìn chung là tiện chứ đẹp là chưa rồi á ^^
bupbechanh
TÍCH CỰC
3 năm
@luongbinh0108 Tìm thấy trên TIKI cũng có bán cái bàn giống vậy, không biết phải chính hãng ko, thấy ghi là xuất xứ ĐÀI LOAN.

- Thông Số Kĩ Thuật:

* Chiều Dài: 122cm
* Rộng: 61cm
* Chiều Cao: 75cm
* Độ Dày Của Bàn: 4.5cm
* Chân Ống Thép Liền , Sơn Tĩnh Điện Chống Han Dỉ
* Trọng Tải: 1000kg
* Khối Lương: 10kg

Giá 1,1tr , còn được giảm giá 12% cho khách hàng mới TIKI nữa.

P/s: Mình tìm thấy chứ ko phải người bán sản phẩm này nhé. https://tiki.vn/ban-an-gap-gon-ngoai-troi-ban-an-piclic-ngoai-troi-ban-an-gap-gon-ban-an-gap-gon-cao-cap-giao-mau-ngau-nhien-p95085893.html

Mua Bàn Ăn Gấp Gọn Ngoài Trời, Bàn Ăn Piclic Ngoài Trời, Bàn Ăn Gập Gọn, Bàn Ăn Gấp Gọn Cao Cấp ( Giao Màu Ngẫu Nhiên)

Bàn Ăn Gấp Gọn Ngoài Trời, Bàn Ăn Piclic Ngoài Trời, Bàn Ăn Gập Gọn, Bàn Ăn Gấp Gọn Cao Cấp ( Giao Màu Ngẫu Nhiên) giá cực tốt, hoàn tiền 111% nếu hàng giả, nhiều mã giảm giá hôm nay, freeship, giao nhanh 2h. Mua hàng nhanh chóng, thanh toán an...
tiki.vn
Bàn này thấy có bán ở Aeon Tân Phú thì phải
@hoangduong-lgc Hàng copy đó bạn

https://aeoneshop.com/products/ban-xep-du-lich-thanh-long-hm-fh120
@Trung Dt Dùng vẫn tốt... có lúc giá chưa tới 700k. So với bàn Lifetime của ad, thì nó chỉ có 2 mức độ cao, cơ cấu xếp chân tạo thế chắc chắn hơn (khác với hình - giống kiểu lifetiem), dĩ nhiên độ hoàn thiện thì kém hơn một mức.
x_chien
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangduong-lgc Hàng Thanh Long này ok đó, đang Sài ghế của nó ! Aeon luôn, ổn vờ, dc cái giá cao hơn hàng bán bên ngoài !
nhathau.vn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Cu Hiệp sẽ đòi lại cái bàn sau khi đọc bài này
@nhathau.vn admin chơi đồ gỗ chứ lấy gì đồ nhựa bạn 😁
gọn gàng quá bác nhỉ, đi làm xách theo luôn hehe
@danghuong18 Mình chưa sử dụng nhưng thấy review cũng như nhìn kết cấu thì khá chắc chắn
@ruahn116 Cảm ơn bạn. Để mình vào tìm thử.
@Trunghn919117 Cái này mình coi ở ngoài rồi. Siêu chắc. Có thể đúng là cái mà Mod đang xài. Mình ở SG
cristen3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Heritage Vietnam o đâu thé bạn.
bàn này nâng chiều cao được nên có giá trị gia tăng lớn và độc đáo hơn; chứ bàn xếp kiểu này thì đầy
@MrNamN Kiểu này thì đầy, chất lượng như này thì 0 có đâu
Trong 3 cái không thích thì cái mượn là ghét nhất. Nguy cơ mất bàn như chơi. Thâm nhưng rất thật 🤣🤣🤣🤣🤣🤣
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
cái bàn này với cả bộ liền ghế đợt a Hiệp gà review e cũng thích nhưng ở HN có vẻ ko có.
LIFE TIME trùm về bàn ghế xếp dã chiến phải ko anh Nam.
@thaido_design Cái này mình cũng ko rành nữa, hix, chắc ko phải trùm đâu
@Nam Air Em thấy nhiều, bên thằng em nó mua full bộ bàn ghế camp và cả ông anh bên Nhật đi cắm trại toàn dùng LIFETIME. Thấy nó tiện và siêu chắc tưởng nhựa ọp ẹp chứ thấy và rờ thử đã anh ạ. Kaka
@thaido_design đồ này tính ra giá rẻ quá rẻ, có vài chục đồng 1 món mà xài ok quá trời
Bàn này nhà em mua để ăn khi có khách tới, trải ra siêu tiện, và mua thêm băng ghế dài nữa, cũng gập rất tiện.
pisa
TÍCH CỰC
3 năm
Hàng copy trên tiki giá 900k chất lượng cũng rất ổn, chưa thử bàn Life time nhưng mà thấy đủ chắc chắn và cũng rất đáng giá rồi.
tvu732
TÍCH CỰC
3 năm
@pisa Có link hay tên không bạn?
Chỗ nào VN bán giá tốt all ae
cristen3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thanh_satria cùng câu hỏi, chỉ thấy bàn thanhlong, nhưng ko bik chất lượng thế nào, mà chỉ có 2 độ cao. quan trọng là tính nang tăng giảm độ cao. mà vầy thì chán.
Sợ gặp vào mở ra nhiều lần những tiếp điểm nó lỏng kẻo không mod
@nem nướng nha trang Mình xài 4 năm rồi, cứng khừ luôn
Nhopt Pham
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tội mod. Không cho mượn thì mất bạn, cho mượn thì mất bạn cả bàn.
Đúng là lộn cái bàn mà
nhìn ngồi làm việc ăn uống là biết nó khá chắc chắn. 50$ thì quá oke thật, mod đừng cho mấy thằng không có tóc mượn, nó không trả thì ko nắm tóc đòi được đâu. Khi nào đi mỹ nhớ mua vài con để mình 1 con nha 😁
Benz Long
ĐẠI BÀNG
3 năm
Uầy bàn ngon thế. Nhất định phải bay qua bển mua 1 cái về để làm bàn bán vé số thôi, vừa ngồi 1 chỗ bán đỡ cực vừa gom đồ nhanh để chạy khi bị conan dí. .
Cười vô mặt
Thêm cái "GHẾ GIÁN ĐIỆP SIÊU CẤP" là ngồi cả ngày luôn
mr.coccu
TÍCH CỰC
3 năm
Ở VN có chỗ nào bán k nhỉ? 50$ Thêm phí vận chuyển nữa mà bán hơn 4tr lận thì đắt quá
@x_chien đi đường hàng không thì nó đắt, còn đi đường hàng hóa thì rẻ hơn nhiều
cristen3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air thấy search vài trang, ship về vn giá 1tr8 + bàn gia 1tr2 = 3tr. ko bik đúng ko nũa. 😁
@cristen3 Giá đó cao quá, bỏ thôi bain, ko đáng
cristen3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air nếu tầm giá 2tr6 > 2tr7 thì ổn bạn nhi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019