CHIA SẺ VỀ BẢN MAC OS 11 BIG SUR BETA 2

Vanh Ceo
11/7/2020 7:5Phản hồi: 0
CHIA SẺ VỀ BẢN MAC OS 11 BIG SUR BETA 2
Mình đã sử dụng từ lúc nó có thông báo….. Có một số điều anh em cần cân nhắc trước khi nâng cấp.

Mình đang sử dụng macbook pro 2015 - 15 inch. Dưới đây là ý kiến cá nhân nên các bác có gạch đá em thì cũng nhẹ tay nhé...

1. Không dùng được airDrop. ( Trong một số trường hợp )Khá nhọ vì mình hay phải dùng tính năng này.

2. Ghi âm không chia sẻ file được. Chia sẻ nó chỉ hiển thị đường dẫn, như hình. Mình là youtube nên thường xuyên ghi âm, rồi chia sẻ lên telegram rồi tải về camtasia để chỉnh âm thanh. Không chỉ telegram mà có chia sẻ qua email hay note hay bất cứ cái gì nó hỗ trợ, nó cũng chỉ là đường link. Trước thì dùng ngon lành, sau thì chán ghê.

3. Một số ứng dụng hay dùng ( ngày ngày ) không dùng được nữa. Như mindmanager hay videoscribe.... chán ghê, phần mềm dùng để kiếm cơm của mình

3. Thi thoảng tự treo và đóng ứng dụng đột ngột. Cú nhất là đang làm dở cái gì, chưa tìm lưu lại, nhiều lúc ngồi cả buổi edit, viết các thư chưa kịp lưu. Coi như xong 😃

5. Tốn pin hơn, lag hơn.

6. Cái thông báo ở telegram, bình thường mình trả lời luôn trong thông báo khá nhanh và ngon, vì công ty mình dùng telegram 100% cho công việc nên dùng nhiều lắm. Mà giờ trả lời nó lag + giao diện chưa được tối ưu, nên làm giảm hiệu quả công việc đáng kể.

7. Ngay cả bài viết này, nó biết là nói xấu nó hay sao ý, viết gần xong, nó đơ luôn cho khỏi đăng luôn...cay..

Quảng cáo

Nói chung là nếu đã chấp nhận dùng beta thì xác định phải chịu thôi, em viết cho các bác tham khảo vui thôi, chứ không phải kêu ca gì. Vì thích thì lại xuống ngay được nhanh mà. Em viết để bác nào đang dùng máy tính để kiếm cơm thì đang ở đâu, ở nguyên đó cho lành nhé. Lên vui thôi chứ chưa dùng ngon đâu.
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019