TTBC20 - Kết quả

TTBC20 - Kết quả

Chia sẻ về các dịch vụ Stream nhạc quốc tế: Apple Music, Spotify, Tidal...
AudioPsycho
5 thángBình luận: 97
Chia sẻ về các dịch vụ Stream nhạc quốc tế: Apple Music, Spotify, Tidal...
Tiếp theo podcast Audio Tinh Tế kỳ trước, kỳ này mình với mod @Lê Huyền Vân vừa làm một video chia sẻ về các dịch vụ stream nhạc quốc tế hiện có để cho những bạn muốn tìm một dịch vụ stream nhạc từ chất lượng trung bình đến cao, trong bài sẽ chia sẻ từ chất lượng, mức phí và ưu điểm của từng loại. Các bạn có thể theo dõi video ở phía dưới hay xem trên mindmap nhé.

Mindmap cho anh em tiện theo dõi:

Link Podcast Video #1: Chia sẻ về các dịch vụ stream nhạc tại Việt Nam dành cho những người mới

Các bài viết hay nên đọc:
Sắp tới chương trình này tụi mình sẽ tiếp tục dành cho những anh em mới chơi vì thế nếu anh em có câu hỏi hay chủ đề gì đặc biệt muốn hỏi có thể comment trực tiếp hay PM trực tiếp cho mình trên diễn đàn Tinh Tế nhé.

Ngoài ra, anh em cũng có thể theo dõi song song trên youtube của Audio Tinhte hay chương trình Podcast của @Lê Huyền Vân
Apple Music có lẽ là thuận tiện nhất, bằng giá Spotify mà không phải nghe quảng cáo!
@Tuấn Anh Bi sorry bạn, viết vội nên k có chấm phẩy. Ý là spotify có bản free kèm quảng cáo và k dc tải offline, k skip bài quá 10 lần nhưng apple music k có tính năng free như vậy
@doraewmon Chuẩn đấy, mình dùng 4G mà vào tab For You trên Apple Music lúc nào cũng quay tít mù mãi ko thấy hiện nội dung. =_=
@dark knight 918 Mình thấy chính cái free đó lại là cái làm nên tiền của Spotify. Mình từng nghe free 1 tuần và rất ức chế vì quảng cáo nên đã dki tài khoản premium 😂😂. 1 nước cờ rất hợp lý của Spotify.
ken1435
TÍCH CỰC
5 tháng
@Tuấn Anh Bi “Thật khó chịu khi bị chen ngang” phải không bác. Mình thì khó chịu vì âm lượng của quảng cáo nhiều khi quá ồn, giật cả mình nghe rất phiền
Đang nghe Apple Music, thấy hài lòng. Tính mua thêm cái dac từ lightning ra 3,5 cắm tai nghe có dây mà chờ có xiền đã. 😃
nghe tidal tạm ổn
tung.lazy
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@magic.flame trong cái đống này thì tidal có chất lượng cao nhất r
@tung.lazy uh với mình thấy nó sugguest chuẩn hơn là thằng spotify 😁. toàn nghe jazz ở tidal
@magic.flame Có hàng xịn thì tidal ngon. Chứ hàng bình dân thì nghe tidal ko khác gì Apple music vs Spotify là mấy hehe
dpys
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@magic.flame có bác nào down Tidal về IPhone dc ko ?
Phát KC
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Cái mindmap bạn chữ k, thì sao bạn không gõ ra bài luôn để mọi người dễ đọc
@Phát KC chữ thì còn phải văn vở dài dòng nối câu. mindmap thì ngắn gọn. nói ý chính
@Phát KC Nhìn cái mindmap rối thật 😃
Mình đang dùng cả 2. Spotify 60k 1 tháng. Apple Music 30k 1 tháng. Mình sử dụng email sinh viên đã hết hạn cả mấy năm nay để tiếp tục được xài gói sinh viên: 30k Apple Music và TV+. Review luôn cho bạn nào đang phân vân:

- Spotify: giao diện đẹp, tối nhưng không đen thui đau mắt. App chạy nhanh, nhạy. Tính năng search cực tốt và dĩ nhiên gợi ý bài hát là xuất sắc. Đối với mình kho nhạc Việt Nam trên Spotify là nhiều hơn, có thể là do mình nghe nhạc Việt Nam quá ít. Còn nhạc nước ngoài không rõ hơn thua ra sao.

- Apple Music: giao diện cũng đẹp, đặc biệt là trên macOS, sáng tối đủ cả, đây là điểm cộng. App thì không được nhanh và nhạy như trên Spotify, bạn nào dùng sẽ biết cảm giác này, nó cứ chầm chậm phải đợi load, nhất là iTunes trên Windows, mình sử dụng iTunes trên macOS thì thấy nó chạy nhanh và ngon lành hơn, nhưng vẫn không nhanh nhạy bằng Spotify, search không nhanh bằng và gợi ý nhạc thì mình có cảm giác là thua. Kho nhạc nghe nói là nhiều bài hơn, những bài mình thích đa số bị độc quyền Zing, số còn lại cũng chả rõ nên là thôi cứ coi như là huề. Có điểm cộng đối với riêng mình là Apple Music có nhiều lyrics hơn hẳn.
@cau3.daohoa khịa quá khịa, mình thấy search lâu nhưng cũng tạm ổn : )
Cái này sẽ có cái hay hơn cái kia, tuỳ nhu cầu và sở thích mà xài, chứ tham lam hoàn hảo hết cũng đâu có được, chỉ tổ làm khổ bản thân mình @@
@[ß]ui_ðoi™ Haha, mình là người dùng mình phải biết đòi hỏi chứ. Hiện tại cái Apple Music chỉ cần search nhanh hơn là quá ổn. Lúc đó chỉ còn lại là sở thích của từng người thôi.
ken1435
TÍCH CỰC
5 tháng
@cau3.daohoa Đúng, cần nhanh hơn, ổn định hơn, với bản địa hoá hơn cho Việt Nam thì ngon hơn nhiều, nghe VN nhiều mà toàn gợi ý gì đâu không
@cau3.daohoa mình cũng đã dùng cả 2 nhưng thích Spotify hơn vì tính personalized của nó quá tốt, các Weekly playlist và Daily list quá ổn. Apple chưa làm được điều đó. Và cả việc mình có thể follow bạn bè, xem các playlist của người khác nữa, gặp những người cùng gu nhạc thì mình có thể lấy được playlist của người ta, đỡ mất công tạo 😆) Apple vẫn thua khoản này. Về số lượng nhạc thì cả 2 đều đang quá nhiều rồi nên chả quan tâm ai hơn ai để làm gì 😃))
Ko dùng dịch vụ nào cả 😁
famevn
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Gɪữᴀ Sᴘᴏᴛɪғʏ ᴠà Dᴇᴇᴢᴇʀ, ᴍìɴʜ ᴛʜấʏ Eǫᴜᴀʟɪᴢᴇʀ ᴄủᴀ Dᴇᴇᴢᴇʀ ᴄʜᴏ ʀᴀ ᴄʜấᴛ Bᴀss ᴍạɴʜ ᴠà ᴄʜắᴄ ʜơɴ.
Đang dùng spotify trả 1 cục theo năm, tính ra có khoảng 50k 1 tháng 😁
nhẹc nhẽo cực nhiều, podcast cũng đủ nghe, tính năng Radio Song mình cực thích, không biết bên Apple Music có radio song không anh em tư vấn hộ mình phát :D
@traneupcqk có đó bác. Bác bấm vào bài hát chọn Mở đài phát or Play Stations nha
Re0
CAO CẤP
5 tháng
Nghe thuần thuần cả tâu lânc ta nên cứ spoti hihi
Vẫn là Spotify thôi, Spotify Connect muôn năm
Spotify đến nay cũng được hơn năm rồi, tuyệt đối hài lòng, chắc do mình ít nghe nhạc Việt. Đối với những bài nhạc spotify không có, mình dùng song song với youtube vanced luôn, đôi lúc cũng hơi bất tiện nhưng cũng khá ít bài mình nghe không có trên spotify, chủ yếu là nhạc Việt hoặc những bài remix.
Mình nghe J-Pop và nhạc US-UK. Lâu lâu rảnh vô xem thị hiếu nhạc thì bên top Global hay US có quá nhiều nhạc rap, vào V-Pop vs J-Pop thì lại có cả đống nhạc Hàn. Một cái nữa m k thích ở AM là phần search load lâu kinh dị, cả trên MacOs lẫn iOs. UI k thân thiện.
Nghe vui tai thì Spotify cho tiện, còn khi nghe thưởng thức thì vẫn nghe nhạc CD lưu trên thẻ nhớ !
tung.lazy
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@trantrungtu gói master của tidal cho phép nghe ở 24 bit với tần số lấy mẫu ở 48, 96, 176 và 192kHz. còn chuẩn CD thì chỉ có 16 bit tần số 44,1kHz thôi
@tung.lazy Vấn đề là Tidal rất rất ít nhạc Vàng !
@trantrungtu Nhiều lắm
spotify có một cái rất dở mà mình thấy thua apple music chính là kết nối shazam khi nghe nhạc hoa ngữ. shazam mỗi lần nhận diện bài hát mà mở băng spotify nó toàn để tên bài hát phiên âm ra nên search không có. shazam mà mở trên apple music thì để y tên bài hát chữ hoa ngữ luôn nên khi mở lên là có bài hát liền
phongphuhp
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Mình cũng dùng Spotify, thấy mua chung với mấy bạn nữa dùng khá oke.
@phongphuhp Spotify có acc family hả bác
@ᴏʀᴅɪɴᴀʀʏʙᴏʏ có bác ơi
@Tuấn Anh Bi Em nhớ chưa hỗ trợ Việt Nam mà
@ᴏʀᴅɪɴᴀʀʏʙᴏʏ k có hỗ trợ Việt Nam, nhưng fake id thì vẫn được bác ạ. Trước mình thấy ở gr J2 team có bài hướng dẫn.
Còn 1 công nghệ mới khá hay trên Tidal và Deezer mà Apple và Spotify ko có, ko thấy mod đề cập tới, đó là công nghệ 360 Reality Audio mới của Sony. Với công nghệ này thì những bạn nào đang dùng các dòng tai nghe mới của Sony trong khoảng 1 năm trở lại đây có thể nghe các bài hát được thu theo công nghệ này. Nghe rất đã, rất đáng để trải nghiệm.
mình xài spotify đăng kí dc dùng thử 3 tháng.
nhưng sẽ cancel vì ít nhạc việt
list nhạc hay nhiều bài ko đúng thể loại
Trước kia có xài gì đấy 9k qa mo mo 1 tuần rồi cũng hủy.
@Bulezone2020 nghe nhiều nhạc việt thì cứ zing với nct bác ơi, chứ apple music còn ít nhạc việt hơn spotify nữa
honka
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Kênh nhạc stream nào phát định dạng Dolby Atmos mấy ông, có loa này mà k có nhạc, mất hay.
@honka dolby atmos hầu hết chỉ áp dụng cho nội dung phim thôi bạn
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019