Chia sẻ về các dịch vụ stream nhạc tại Việt Nam dành cho những người mới
abuchino
3 thángBình luận: 100
Vừa qua mình với mod @Lê Huyền Vân vừa làm một video chia sẻ về các dịch vụ stream nhạc hiện tại ở Việt Nam dành cho những bạn mới chơi, đang muốn tìm một dịch vụ stream nhạc phù hợp với nhu cầu nghe nhạc hằng ngày của mình. Các bạn có thể theo dõi video ở phía dưới hay xem trên mindmap nhé.

Mời các bạn nghe podcast nè:

Mindmap

Cụ thể về các dịch vụ stream nhạc (Link chống mù)

Sắp tới chương trình này tụi mình sẽ tiếp tục dành cho những anh em mới chơi vì thế nếu anh em có câu hỏi hay chủ đề gì đặc biệt muốn hỏi có thể comment trực tiếp hay PM trực tiếp cho mình tại @abuchino để mình có thêm ý tưởng nhé.
Các bạn cũng có thể theo dõi song song trên youtube của Audio Tinhte hay chương trình Podcast của @Lê Huyền Vân nhé
Bạn nam nói chuyện quá NAM TÍNH luôn
nefertem
TÍCH CỰC
3 tháng
mấy dịch vụ như apple music , spotify nhạc ngoại nhiều nhạc ta ít , ứng cử viên sáng giá ngon lành nhất là Youtube music nhạc tây nhạc ta có đủ giờ nghe k cần dùng vpn IP việt nam ok luôn , cứ dùng thử 1 tháng hết 1 tháng kiếm thẻ ảo khác thêm vào lại nghe chùa tiếp 😁
@xaxkilloxax "Mình đánh giá ở đây là thái độ tự mãn khi tìm đc cách lách xài chùa."
-> Đồng ý
@nefertem ko có thì ko chơi nữa, hoặc chấp nhận xài đồ free ăn quảng cáo. Dăm ba cái nghe nhạc thiếu gì cách đàng hoàng.
apple music 90k cho 6 ng vị chi 15k 1 mạng 1 tháng là bằng có nửa bát phở thì to nhỏ chó gì mà hoàn với chả cảnh.
nefertem
TÍCH CỰC
3 tháng
@Kid_Alone sao rẻ thế ta để mình xem thử
nefertem
TÍCH CỰC
3 tháng
@xaxkilloxax apple music , sopotify kho nhạc sao đầy đủ bằng youtube music , nó là cả cộng đồng upload lên đó , thậm chí ông ca ông úp tui cũng nghe được , 2 thằng kia làm gì có
mlphan87
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Tính trong số các nguồn nhạc miễn phí, thì có 2 trang mình đánh giá cao:

1 là nếu nghe trên máy tính, thì Chia sẻ nhạc là best, vì có nhạc online chất lượng cao, và cho phép tải lossless dễ dàng.

2 là dùng ĐT hoặc Android TV box, thì cài Nhạc của tui sẽ cho chất lượng nhạc online tốt nhất. Mặc dù chỉ cho phép nghe 128kbps nhưng nghe hay hơn hẳn spotify gói free và zing mp3.

Nhạc youtube thì nghe ở đâu cũng tệ cả, chỉ mong sao có ngày youtube cải tiến chất lượng phần âm thanh, cho phép chọn bit rate cao hơn.
wink
CAO CẤP
3 tháng
@dangquocvan Đúng rồi, fai check nhạc phổ. Có fai chỗ nào cũng sẵn nhạc phổ đâu, down về rồi xem, ko đạt lại xoá, xong lại đi tìm lại. Nghe trên máy & loa thì ổn, nghe di động lại fai convert. Chưa kể vốn bài nhạc hay nó ở nội dung, chất lượng là 1 phần nhỏ thôi.
Giờ nhạc lossless của mấy thằng Hèn Cuốc, Sơn Tùng hay nghe 320k của Adele, Johny Cash đây?
Tôi thì chọn Adele với Cash nhé. Mấy cái loại bẩn thỉu Hq với st thì miễn.
@wink "Nhạc bên csn bây giờ toàn up scale thì ko hẳn là lossless nhé" đây là ý của tôi. Những người chơi yêu cầu về nguồn nhạc chất lượng thực sự ít người lấy nhạc từ web này!
wink
CAO CẤP
3 tháng
@dangquocvan Tôi đồng ý với bạn mà. Đang nói trong đám web kể trên thôi. K nói đến nguồn khác.
@wink Nguồn nhạc ổn mà nhiều chắc chỉ có bên HDvietnam, tuy nhiên không có nhiều nhạc mới
Spotify vì tính năng Sync chấm hết.
@minhvip20956 mình thik dailymix vì nó cá nhân hoá theo sở thích rất tốt
l0ngnguye
ĐẠI BÀNG
3 tháng
macos hay ios cũng đều dùng spotify thôi =]]
@l0ngnguye Spotify trên ios vẫn đủ dùng và nhiều nhạc Việt hơn Apple music bác nhể 😂😂😂
Nhanfgy85
ĐẠI BÀNG
3 tháng
spotify ứng dụng nghe nhạc tuyệt vời
agram3ooo
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Nhanfgy85 Tuyệt vời làm gì khi mà 128kps với wav cũng ko phân biệt đc 😩
@agram3ooo công nhận chất lượng nhạc hơi chán, cho lên 500 là đủ rồi
Nhanfgy85
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@agram3ooo bạn xài bản miễn phí chứ xài premium thì nó lên tới 320kps,khác biệt của nó với mấy app khác là nhiều playlist ,gợi ý,đồng bộ
tayeutl
TÍCH CỰC
3 tháng
@Nhanfgy85 Công nhận từ khi xài Spotify việc nghe nhạc đỡ lằng nhằng, trc h mở lên còn chọn tới chọn lui, h thì ok gg, play music và nó hát gì kệ mợ nó dù gì nó cũng biết gợi ý mình nghe cái gì, chất lượng k quá quan trọng miễn đừng như kẹo kéo là đc(mình nghe nhạc thư giản kiểu bình dân mắt toét)
Mp3 và Spotify. Nếu Spotify nhiều nhạc Việt và được cập nhật nhanh thì ngon
@trungdung143 App đó hỗ trợ đầy đủ luôn nha xem video có thể xài pic in pic hoặc tắt màn hình vẫn phát bình thường
@johnny dũng Bác dùng trên hệ điều hành nào thế ? Cho em link với ạ
@trungdung143 YouTube advanced đó tải file apk về xài không quảng cáo có xem pic in pic hoặc tắt màn hình
@johnny dũng Em iOS cụ ơi 😆)
😁 Mindmap dễ nhìn dễ xem 😆 nice bro
minh1308
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình thấy Tidal có kho nhạc VN cực kì đa dạng chất lượng nhạc thì siêu ổn
Đang dùng Youtube Vanced (tắt màn hình+không quảng cáo+thoát app vẫn còn nghe) và ko muốn dùng mấy em ở trên 😆
agram3ooo
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@thienwin5678 Em có cái còn ngon hơn cái vanced cơ bác ợ
@agram3ooo Có tính năng gì hơn YouTube advand bác nói nghe chơi
agram3ooo
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@johnny dũng Ko quảng cáo, tắt màn hình vẫn nghe, đăng nhập trực tiếp youtube của mình và quản lý video các thứ (cái này giống vanced), mỗi khi nhấn home về màn hình chính thì ko nhảy cái popup picture in piture giống vanced (cái này dùng vanced cứ phải thêm thao tác để tắt hẳn cái đó đi).
Quan trọng nhất là ko lo ngại bảo mật, vì thằng Vanced nó cài 1 cái MicroG vào máy để đăng nhập trực tiếp 1 service google đã được modify lên máy. Mà cái này là do bọn nó tùy biến nên 1 khi chấp nhận đăng nhập thì cũng có nghĩa chấp nhận rủi ro lộ mật khẩu cho bọn nó.
Còn cái em đang dùng lại là chính chủ, ko quảng cáo, picture in picture có thể tắt, có thể nghe nhạc mà tắt màn hình lại chả phải lo bảo mật, cũng chả phải cài thêm cái MicroG gì đó rườm rà nhé.
Vậy đủ hấp dẫn chưa bác 😃
@agram3ooo Z chia sẽ ae cùng xài deee tên app
Ko thấy nói đến SoundCloud?
Luân NH
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Chichbong0302 SoundCloud như cái chợ
whoissu
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Đọc bài này mới biết đến trang Nhac.vn, vào thử thì thấy giao diện phẳng quá đẹp, gọn gàng. Ưng cái mắt nhưng lượng nhạc còn khiêm tốn quá, với lại không biết mình đang được cho nghe chất lượng nhạc như thế nào.
@whoissu Tôi thấy có điểm đặc biệt ở trang này là có nhiều bài của Hà Anh Tuấn mà các trang khác đã bị xóa sạch. Thích nghe anh này nên chắc sẽ thử mua xem chất lượng thế nào. Còn đa số các trang thì đều được nghe free 128kbps.
đang dùng spotify, thấy cũng khá ổn =))
Spotify cũng thiếu nhạc việt kha khá
Nhạc Việt ít cũng không thành vấn đề với Apple Music. Chỉ cần import vào iTunes là xong rồi. Có thể nghe thoải mái.... Nhưng vấn đề của AM thật ra là bản Windows củ chuối quá.
Mình thì nghe cả Podcast lẫn Music nên thấy Spotify ổn định. Muốn nghe nhạc gì thì import Local cũng được
👏👏👏
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019