Chia sẻ về chiếc xe đạp Trek FX 2 sau 3 năm gắn bó

phanhuuhung_88
18/3/2021 9:59Phản hồi: 229
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng mới sắm con này để đi làm hằng ngày 😊
midolnhok
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình cũng đang dùng dòng này. FX3 Disc năm 2019. những cái không thích bạn nói quá chuẩn luôn. lúc xe mua không có gì ngoài chiếc xe. phải mua thêm phụ kiện gắn vô. Dạo này lại ghiền 2 cái đèn FX City của Bontrager quá 😔 mình ở VN nên đạp cũng nhẹ nhàng. rất vui lâu lâu có người đăng bài cùng niềm vui đạp xe như mình :3
@midolnhok Cảm ơn bác, hehe 😁
mình cũng có 1 chiếc nhưng hiệu khác
beardy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mạnh dạn xin phép nhìn xe đoán gu người yêu của bác: trắng, mình dây, bên ngoài mỏng manh bên trong mặn mé :3 hihi

Cảm ơn bác vì bài post, e trước cũng máu me xe đạp lắm, năm 2014 còn bám CLB mùa hè xanh đạp xe xuyên việt mất 35 ngày, vào trong cà mau xong đạp về HCM đi xe lửa :3

Giờ có vợ con rồi đang máu đạp xe lại, đang cố gắng cày mua 1 cái cho mình 1 cái cho vợ để đèo cu con, làm vòng hồ tây mùa hè thì mát lạnh ấy chứ. 😁

Xe đi 3 năm thì chỉ cần tra đều xích đầu, cổ phốt, bôi mỡ trục bánh là ngon lành rùi. Chúc bác có thêm nhiều kỷ niệm với chiếc xe đạp yêu thích.
@beardy Haha, bác đoán cũng hay nhưng mà mình có vợ rồi :D. Đạp xe có cái thú của nó mà.
Vẫn dưỡng sinh cùng em mtb này chục năm nay! 😁
trungtrans
ĐẠI BÀNG
3 năm
Anh em ai có xe đạp vào review đi
Cảm ơn bác chia sẻ
Thấy bảo đạp xe nhiều hại thằng nhỏ đúng ko ae? 😢
@autumnlove Mình mới đạp 10 năm, chưa thấy có vấn đề gì, nhưng nghe mấy anh đạp xe lâu năm nói các bà vợ ở nhà rất khuyến khích mấy anh tập luyện cái môn này.
@khiconsongoku Em lại vừa bỏ lại con địa hình asama cho thằng bạn. Đau hết đít
@autumnlove Mình đạp xưa giờ thấy không có vấn đề gì đâu bác.
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cũng ưng dòng này hơn mấy con của GIANT :p
Em cũng mới sắm con thể thao đây bác. Dạo này người uể oải do ngồi nhiều nên cũng muốn tập thể thao chút.
Mà con này của em liệu lắp thêm chân chống vs gác ba ga liệu ổn ko bác
@lee.vũ.2010 Chân chống thì chắc không sao, còn baga bác xem thử khung xe có lỗ sẵn để ráp không.
@phanhuuhung_88 E cũng lắp thêm chân chống thôi. Còn baga thì chắc để sau
@lee.vũ.2010 Mình chơi xe 10 năm nay rồi, trừ chiếc đầu tiên có gắn chống được vài tháng rồi tháo ra, còn lại là đi đâu cũng phải dựa dẫm hoặc để nằm lăn lóc dưới đất.
Dandeli
TÍCH CỰC
3 năm
Xe này nhìn đẹp quá không biết có bốc đầu được như con mini chiến của các cháu cấp 3 không bác nhỉ
@Dandeli Mình không biết bác ơi, không có hứng chơi kiểu đó, hehe.
@Dandeli Được nhé bạn, thậm chí có thể bay nhảy luôn.
sangbluestar
ĐẠI BÀNG
3 năm
chuyển số chỉnh lại cho chuẩn thì có thể mượt hơn đó bác
pmh1410
TÍCH CỰC
3 năm
Thứ nhất: dòng này nếu ko nhầm là turing nên nhiều hãng ko làm vè chắn bùn cũng là bt
Thứ 2: với giá tiền đó thì ko thể đòi hỏi trọng lượng xe nhẹ hơn dc, muốn nhẹ thì phải chọn loại cao cấp hơn khung làm bằng carbon nhưng ko rẻ.
Thứ 3: Muốn chuyển số ngon hơn thì thay nguyên Set Deore XT là ngon ngay =))))))))))))))
@pmh1410 Mình cũng viết là con xe này là ở mức trung dung, nên cũng không có yêu cầu cao gì mấy 😁
borua217
ĐẠI BÀNG
3 năm
@pmh1410 Dòng này là dòng fitness, không phải touring nha bác. Nó chỉ touring nhẹ (tải nhẹ) được thôi. Touring đúng chuẩn phải là Trek 520, hoặc thiên về adventure thì có Trek 920, Trek 1120. http://trekvietnam.vn/bike-model/520_vi/
hoangvnb
TÍCH CỰC
3 năm
@borua217 em có nhu cầu mua xe thương hiệu trek này, bác biết dòng nào ổn tư vấn em với
vidercrew
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hoangvnb Ổn thì dòng xe nào của Trek cũng trên mức ổn. Quan trọng nhu cầu bạn là gì?
rear
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng mới bắt đầu đi xe đạp khoảng 18 tháng thấy sức khỏe thay đổi rõ rệt, mỗi ngày đạp xe 4km*2, tối đi làm về chạy bộ thêm khoảng 10-15 phút.
Cả năm trời đi gần thì xe đạp xa tí thì xe bus, xe máy chỉ dành để chở vợ con đi siêu thị loanh quanh
@rear Yeah, có tập thể dục là tự nhiên khoẻ lên hen bác 😁
blackcat2215
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vk 2 của m đây.
min2244
ĐẠI BÀNG
3 năm
@blackcat2215 xe đẹp lắm bác
Mình cũng đang có ý định mua một chiếc xe thể thao, mục đích: chưa bệnh đau lưng và thử giãn, hóng gió sau thời gian làm việc căng thẳng. Thương hiệu Trek cũng được anh em tư vấn khả ổn.
thecat
ĐẠI BÀNG
3 năm
giá Trek FX2 bên Hàn cao hơn VN nhỉ. Đang so đo giữa FX và dòng Dual sport, đều là dòng city cả. Việt Nam thấy mua Trek cũng khá nhiều nhưng chả mấy ai đánh giá!!!
tdk18
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng thích đạp, còn đi học mình đạp từ Bà chiểu qua ngã tư Thủ Đức đi học... thích mà mồ hôi nhễ nhãi quá 😅
ThanhGucci
ĐẠI BÀNG
3 năm
GIờ ở VN mấy đại lý đều báo hết hàng. Có bác nào biết chỗ bán không?
Mình mua con Trek Fx 7.4 Nhật bãi năm ngoái. Xe đời 2018, còn khá mới, mình đạp thể dục hàng ngày và thi thoảng đạp đi làm. Ngoài ra mình mới mua thêm con road Trek madone 2.1 Nhật bãi để thi thoảng cuối tuần đạp đi xa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019