Chia sẻ về chỗ hôm qua mình ăn trưa ở Quận 2, có dịp sẽ quay lại

Nam Air
25/12/2022 8:49Phản hồi: 75
Chia sẻ về chỗ hôm qua mình ăn trưa ở Quận 2, có dịp sẽ quay lại
Mình có mấy người bạn nhà ở đảo Kim Cương, tụi nó hay qua bên mình chơi, hôm qua cuối tuần mình qua bên đó chơi lại để cho có qua có lại chứ bắt người ta qua mình hoài cũng kỳ. Đến giờ trưa thì cả đám qua một quán mới mở ở Thảo Điền, Quận 2 ăn trưa, thấy quán hay hay nên chụp ít gởi các bạn tham khảo.

Hình ảnh là sau khi mình ăn uống xong xuôi đi chụp 1 vòng và sắp xếp lại theo trình tự từ ngoài vào trong cho anh em dễ hình dung nhé.

Quán nằm ở số 27 đường Tống Hữu Định, Thảo Điền, Quận 2. Tên là WKND. Nhìn từ ngoài vào mình thấy không có biển hiệu gì cả, hoặc là có mà mình nhìn chưa ra. Có chỗ đậu xe máy lẫn xe hơi. Mình thấy có cái tầng hầm không rõ đựng gì dưới đó.

Đây là ghế ngồi ở phía trước sân, sân trước, phía bên tay phải từ ngoài nhìn vào.

Phía bên trái sân trước cũng có ghế ngồi, anh em nhìn thấy chữ baking studio không, đây là chỗ lò làm bánh của quán hoạt động.

Lò bánh thì gắn nhiều cửa kính cho anh em quan sát thợ làm việc.

Con mình đang nhìn các bạn thợ làm bánh.

Nhìn vô ô cửa sẽ thấy cảnh thợ làm bánh.

Có nhiều bánh bày bán nhìn ngon ghê.

Quảng cáo

Quán có 3 khu vực ngồi: phía sân trước, ngồi trong nhà và ngồi ở sân sau. Đây là một phần chỗ ngồi ở trong nhà.

Phía đối diện với lò làm bánh là một góc chơi dành cho trẻ em, con mình hơi lớn rồi nên các cháu vô dạo 1 vòng rồi ra chứ không chơi.

Quầy bar, pha chế.

Quảng cáo

Đây là bếp dạng bếp mở - open kitchen, mình có thể thấy đầu bếp nấu các món mình đã gọi.

Lần đầu tiên mình nhìn thấy cái bếp gas có nhiều lò nấu như vậy 😁

Quầy pha chế với nhiều loại rượu, sirup vv và vv, mình không rành lắm.

DSC_6313.jpg Chỉ để ý cái máy pha espresso La Marzocco thôi và em máy xay Mahlkonig thôi.

Sơ sơ về phần trong nhà là vậy, nhà mình thì ngồi ngoài sân sau.
Đang mùa noel nên quán có cây thông tươi với mấy đồ trang trí noel cũng bằng cây tươi nhìn hay hay.

Khách ngồi ăn.

Mình xem menu, menu nhiều chữ quá, mình thích dạng menu có hình cho dễ tưởng tượng hơn, rốt cuộc chỉ chọn món dựa theo thành phần nguyên liệu chứ cũng chưa có hình dung ra món ăn mình gọi sẽ ra sao.

Nghe nói quán bán từ sáng tới tối, có bán rượu vang, cocktail, cà phê, nước uống, đồ mặn đồ ngọt nhiều món khác nhau, mình đi ban ngày nên chỉ gọi đồ ăn và cà phê.

Tấm này mình nhờ bạn ở đó chụp dùm he he.

Vợ mình xem menu.

Đây là món gì có cá hồi nướng, gạo huyết rồng gì đó, đậu với rau, mình không nhớ tên món.

Đây là món salad gì đó có bacon, cá ngừ, thịt gà.

Mấy đứa nhỏ nhà mình chưa ăn sáng nên gọi pancake.

Cái này là phần khoai tây gọi thêm với món egg roll - giống với burger á mà mình quên chụp hình.

Này là thằng bạn mình và bạn gái nó. Hai đứa bữa đi Sing xem F1 mua 1 đống áo quần mà không mua cho mình được cái gì.

Chân dung mình và thằng bạn xấu, này nhờ bạn gái nó chụp.

Về phần sân vườn phía sau, mình ngồi lúc 11g tới gần 2g chiều mà thấy vẫn mát mẻ lắm, hệ mái che di động này mình mới thấy lần đầu, thấy gọn ghê.

Mình chụp tấm này vì thích cây đèn đang gắn trên tường, sân sau dùng nhiều đèn dạng này, nhìn hay hay.

Ăn xong vợ mình uống cfs.

Ly cà phê này của bạn mình kêu, nhân lúc sơ hở mình uống luôn :D.

Mình chưa nhìn kỹ menu cà phê vì quên mất, nhưng nhớ mang máng quán có bán cà phê đặc sản, pha tay, pha máy và các món có dùng máy xay (blender) như frappuccino vv.

Ghé rest room chụp tấm checkin.

Cảm nhận chung về quán WKND
  • Mình thấy quán có không gian thoáng đãng, nhiều lựa chọn chỗ ngồi theo nhu cầu, muốn riêng tư một chút thì ngồi trong nhà, muốn thoải mái sảng khoái thì ngồi ngoài sân.
  • Nhân viên phục vụ nhanh, lúc mình hỏi gọi món vậy có nhiều hay ít quá không, bạn cũng tư vấn tận tình theo lượng người mình đi để gia giảm đồ ăn.
  • Mình chưa thích hoặc chưa quen với kiểu menu nhiều chữ quá, chắc hơi lúa, vì nghe nói kiểu menu này người ta dùng nhiều.
  • Kiểu quán vừa cà phê, vừa nhà hàng, vừa lounge như vậy là khá mới lạ với mình. Nghe nói không gian buổi tối sẽ lãng mạn hơn với ánh đèn và ánh nến, hôm nào sẽ trốn con đi qua đó thử :D

Tổng số tiền mình chi cho bữa ăn trưa này của nhà mình là 1tr360 nghìn gồm 3 món mặn 1 món ngọt, bánh tráng miệng, nước suối và cà phê, mình có cầm cái bill về định chụp hình lại mà quăng đâu mất tìm chưa ra. Nói chung giá ổn. Bạn mình nó ăn xong thì bill nó tự trả, tụi mình chơi kiểu vậy, cái nào mời nói mời, cái nào chia thì chia, sống kiểu Mỹ.

Anh em ở quanh Quận 2 hoặc ở đâu cũng được muốn trải nghiệm thì đi thử nhé. WKND, 27 Tống Hữu Định, Quận 2.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quán thiết kế nhìn chất quá
@╰‿╯ mở miệng kêu quảng cáo là biết nhận thức cao rồi 😃
@Nam Air Bài này đúng là ko QC nhưng có đứa lúc viết bài QC thì chẳng dám nhận☺️
@nguyendanghung bài nào vậy tag vào nha
@Nam Air Bài nào chú QC thì anh đã complain trong đó rồi. Ko nhớ thì tự tìm chứ lại bắt anh tìm là thế lào ☺️
Mình thích mấy quán ăn ở Thâm Quyến nhất. Quán nào menu cũng toàn hình là hình kèm giá tiền rõ ràng. Trên tường cũng có menu toàn là hình to tổ bố. Gọi món, trả tiền, sẽ được 1 sấp hoá đơn xanh trắng đỏ, rồi đồ ăn mới bưng ra. Tiểu Nhị lăng xăng, xởi lởi khi có khách vào y như phim kiếm hiệp.
@maidng cho vài tấm hình đi bạn ơi nghe hấp dẫn quá
@maidng Đó là dạng quán khác kiểu quán này rồi bạn😃
@maidng tưởng tiểu nhị lăng xăng chạy ra chạy vô vừa đi vừa hét lên: hảo la hảo la, cung hỷ phát tài.
rồi y cầm đĩa 2 cân thịt với 5 vò rượu lạng lác giữa các bàn rồi đáp xuống 1 thiếu hiệp nhìn có chút tiêu sái.
quán này mình cũng muốn ghé, bắn location nhé
@maidng Đa số quán bên Tàu đều thiết kế Menu như vầy mà bác, hình nhiều và to, chữ ít. Vì hình ảnh trực quan sẽ làm con người dễ nhớ và nhớ lâu hơn.
quán đẹp, sáng, hay ho quá, hôm nào qua chụp hình sản phẩm mới được.
@cuhiep Dạ, hôm nào đi e ké nhe
Ảnh chụp đẹp !😁
@PVTuat Cám ơn bạn hehe
Quán đẹp, mát và thoáng
@Lê Huyền Vân Bữa nào papa dắt qua chơi nhe
@Nam Air Mua chức mod, sắm vai daddy, ướt gì được như anh ấy 😁
@Nam Air Còn con thì sao ạ 😆
@Rubi Lee đi luôn!
Quán nhìn đẹp, bố trí như mô tả thấy thoáng và dễ chịu
@lightingbolt Mình cũng thấy thoáng mát bác
Cũng ổn ghê, cảm ơn anh Nam
@Mikeknowsme Bữa nào dắt a đi đi
Ko giới thiệu tưởng ông dẫn bà ngoại và các cháu đi ăn Noel!
long.nd
ĐẠI BÀNG
một năm
@QuanLyNhaNghi Ko nói ko ai biết mình vô duyên.
@long.nd Phải gọi là dô diên thúi mới hợp với cha nậu này.
@QuanLyNhaNghi 你太无耻了
@QuanLyNhaNghi Đứa nào vô phúc mới lấy phải loại đàn ông mà mở mồm ra người ta phải tìm hotline hút bồn cầu như thằng này.
tuyệt với từ đầu đến gần cuối, cái cuối đọc số $ xong sốc quá, hơi đắt tý bác ơi hiccc
@jeetkunedo Giá khá tốt so với mặt bằng chung á bác
cayowl
TÍCH CỰC
một năm
Bên Thảo Điền có quán LuBu đồ ăn cũng ngon, không gian nhỏ hơn quán này, khách nước ngoài là chủ yếu. Đặc biệt steak ngon nhất (hợp với mình) trong các quán mình từng ăn. Menu cũng toàn chữ.
@cayowl Bữa nào mình thử, cám ơn bác nhé
Bài A Nam rất chỉnh chu hữu ích, dễ thương và dí dỏm 😍
@khoaguitar cảm ơn bạn nhiều nha!
Gần 2tr cho một bữa cf, thôi nghỉ khoẻ
@donquijote lâu lâu đi 1 lần, ví dụ tuần / lần hoặc 2 tuần / lần cũng không quá đắt
@donquijote Quá đắt luôn.
@donquijote Nhà 4 người 3 món mặn chưa kể trà bánh thì cũng ko quá đắt mà.
lehman1
ĐẠI BÀNG
một năm
@donquijote thợ bánh mà ko khẩu trang, bao tay thôi nezt
Để lưu lại hồi nào đi 😁 quán nhìn đẹp và tây.
@Vỹ Spirit nhìn ổn lắm bạn
Quán đẹp quá, có bác nào biết ở HN cũng có kiểu phong cách thế này không
@chichung91 chắc có chứ bạn
Tiền nào của đó thôi mà
Nhìn Nam Air dạo này dịu dàng đằm thắm quá ! ;)
Nhìn giá đi ra luôn
mod có quả đầu uy tín thật 😆
Quán đẹp mà ảnh chụp cũng OK nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019