Chia sẻ về lí do mình chọn Apple Watch thay vì đồng hồ cơ

wolfderine
10/3/2022 6:27Phản hồi: 369
369 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HamDzui
CAO CẤP
2 năm
Mình chọn Apple Watch vì xem nó là thiết bị theo dõi sức khoẻ. Mua 2 cái, 2 dây khác nhau đeo thường xuyên

Còn Garmin, Samsung Watch lâu lâu mang chơi. Còn đồng hồ cơ vứt xó như phụ kiện

Mình ko tranh cãi với những kẻ hay khoe đồng hồ cơ như đẳng cấp vì đối với mình họ chỉ là kẻ trọc phú trưởng giả học làm sang tôn thờ vật chất. Còn ai xem như món phụ kiện thì ko bàn đến

Anh em muốn pin lâu thì mua Casio pin 10 năm mà đeo.

Thích Apple Watch, Samsung, Garmin cứ mua mỗi thứ vài cái mà đeo như bộ sưu tập
Cá nhân mình vẫn luôn lựa chọn đồng hồ truyền thống, lịch lãm, đẹp mãi theo thời gian, còn đồng hồ thông minh này mình nghĩ là phù hợp với các bạn nữ hơn vì trẻ trung năng động, thời trang hơn thôi, chứ mà nói sử dụng hết chức năng của nó thì có lẽ chỉ có 0.1% người dùng là dùng vì chức năng của nó thôi
là 1 con dân cơ khí nên mình vẫn đam mê bất tận với đồng hồ cơ, và ước mơ là được sở hữu 1 em tourbillon 😆
dccuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình tới giờ vẫn 1 tình yêu với đồng hồ cơ, cái cảm giác lên cót thì không có 1 cái Smart Watch nào có thể thay thế được
mr.kulok
ĐẠI BÀNG
2 năm
còn toy thì đã đeo apple watch và đã chuyển qua đồng hồ cơ, vì méo thể nào chịu nổi ngày nào cũng sạc, trong khi cũng chỉ để xem giờ nhưu đồng hồ cơ.
góp ý chút: AW mới 100% bật full các kết nối và thông báo thì pin tối đa 1,5 ngày thôi. và AW rất kén sạc không dây, không tìm hiểu kỹ mua đế sạc về sẽ phí tiền.
doublerick
TÍCH CỰC
2 năm
@katydungusa Con này mà sài độc lập với iphone còn tốn nữa hehe, sáng 6 70 % tối 7 8h về tới nhà còn 5%
Đeo 1 cái đồng hồ cơ trên tay lúc nào cũng có cảm giác là đang đeo 1 cái đồng hồ đúng nghĩa đen.
hadryan
TÍCH CỰC
2 năm
ủa có ai bắt chọn ko =]]
mua aw thì ko dc mua đồng hồ khác à?
mỗi bộ đồ phài đi kèm 1 kiểu phụ kiện khác nhau
bần hèn tới mức cả đời đeo 1 cái đồng hồ?
BlueSphere
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hadryan Mình trước giờ cũng chỉ đang xài 1 cái đồng hồ cơ thôi. Nhưng mình có thấy bần hèn gì đâu, vẫn có nhà, có xe, có đủ tiền tiêu mà.
hadryan
TÍCH CỰC
2 năm
@BlueSphere Nhà xe là cái cơ bản rồi ai mà chẳng có
Đồng hồ là phụ kiện
Thể hiện có trình độ thẩm mỹ ko, gu sang trọng học thức hay bần hèn rừng rú
Đeo cái đồng hồ bằng giá con xe đi rồi quay lại đây nói chuyện
Lý do mình chọn đồng hồ smartphone:
1- Vô hình, nhìn cổ tay ko có gì vẫn đẹp và style hơn.
2- Ko phải đeo cái gì hết nhưng vẫn biết h, biết mọi thông tin…nói chung ngon gấp 69 lần cái đồng hồ thông minh.
3- Ko mất tiền mua.
4- Ko phải lo sạc lo, lo lọ lọ kia.
nhiều người cứ chăm chăm vào vụ sạc pin mà chê trong khi thao tác tháo đồng hồ ra để trên bàn so với để lên cái đế sạc khác gì nhau đâu, đi xa phải mang theo sạc pin thì đúng là hơi phiền phức chứ nếu để đi làm hàng ngày thì vấn đề pin cả có gì phàn nàn, đã anti rồi thì có thở nó cũng ghét là vậy😆 riêng mình thấy apple watch đơn giản mà sang, hàng apple luôn vậy😃
hoang_geo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thì lại ngược lại, Aw chỉ phù hợp mỗi lúc thể thao cần theo dõi, còn lại chán khoản sạc như điện thoại mỗi ngày, đeo như đồ chơi trẻ em không so với đồng hồ cơ được.
Mỗi người 1 sở thích, ai thiên về hiện đại, sport thích AW hoặc đồng hồ điện tử khác, ai thiên về truyền thống lịch sự thì đồng hồ cơ. Hiện tại thì Đồng hồ điện tử chưa thể thế chỗ đồng hồ cơ được.
lamqsb
TÍCH CỰC
2 năm
Chạy bộ đeo sw nhẹ hơn cái đt. Còn bth đeo đồng hồ cơ chứ, coi giờ ko mà sạc quài mệt lắm
BlueSphere
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang xài con đồng hồ cơ của Seiko, rẻ thôi nhưng mà đeo vào tay trông nó sang xịn mịn hơn cái AW 69 lần.
Mình chả hiểu đeo AW làm gì trong khi điện thoại lúc nào cũng cầm. Đi thể thao thì mình chỉ có chạy bộ, bỏ hết đồ trên người để chạy, chả phải xem mấy cái thông số tào lao làm gì. Cứ làm đôi vòng hồ xong đi về là ổn.

Đồng hồ cơ thì về cơ bản nó là đồ trang sức thôi, nom AW như đồ chơi 😃
doublerick
TÍCH CỰC
2 năm
@BlueSphere Đấy cũng có thể là quan niệm của bạn thôi, vì nhìn vào doanh số thì nó có thể là 1 món thời trang l ịch sự đúng nghĩa. Còn về cá tính hay nhiều thứ hơn thì các bác cứ chơi đồng hồ cơ 😁
knight2255
TÍCH CỰC
2 năm
Đơn giản là đẹp thôi haha
ClickSe7en
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chưa dùng thì nhìn thấy thèm con mắt dùng rồi thì đồng hồ cơ mới là chân lí
độ bền kém: m coi nó như đt, vài năm đổi nên thaấy bền😁
Series 3 vẫn còn dùng được cơ à
bạn sạc qua đêm thì làm sao mà theo dõi giấc ngủ?
ng thích sự trẻ trung, năng động thì con này hợp
ng thích sự cổ điển hay lịch sự thì đồng hồ cơ sẽ đáp ứng tốt hơn
mình đang xài bản SE và thấy khá hài lòng, mua cũng đc tầm 1 năm r mà chưa thấy tróc sơn, màn thì xước xước hơi khó chịu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019