Chia sẻ về máy chạy bộ Kingsmith R2 sau vài tháng sử dụng. Ưu điểm nhược điểm nói hết luôn nha

Nam Air
28/10/2021 4:19Phản hồi: 82
Chia sẻ về máy chạy bộ Kingsmith R2 sau vài tháng sử dụng. Ưu điểm nhược điểm nói hết luôn nha
Mình đặt mua máy chạy bộ Kingsmith R2 trước khi Tp.HCM bước vào đợt đóng cửa lớn nhất vì dịch bệnh. Máy giao về nhà vào ngày 20/7, được mấy ngày sau là keng, lockdown, không ra khỏi nhà luôn. Nhờ cái máy nên ở trong nhà suốt mấy tháng mà vẫn có cái để tập thể dục, xả stress vv và vv.

Sau hơn 3 tháng sử dụng, ưu điểm nhược điểm của máy cũng đã thể hiện rõ ràng, mình làm bài tổng kết này chia sẻ với anh em để anh em quyết định nhé.

Mời anh em xem video:

Thực tế thì trên đời không có sản phẩm nào làm ra mà không có nhược điểm, và cái Kingsmith R2 này cũng vậy, mình sẽ liệt kê trước các điểm mình không thích của máy này:

Nhược điểm

Phần tay vịn không thực sự chắc chắn

Nhược điểm đầu tiên là mình thấy phần tay vịn của Kingsmith R2 không thực sự chắc chắn. Cho dù mình đã vặn vít kỹ, đưa tay lắc nó vẫn rung rung.

Thực tế sử dụng thì cũng không ảnh hưởng gì, vì lúc chạy nó không rung, điện thoại hay tablet để lên vẫn bình thường không sợ rơi. Nó chỉ rung khi mình đưa tay lắc thôi, nhưng mình cũng thấy không thích chi tiết này.

Việc thu gọn tay vịn đôi khi khó khăn

Cơ cấu hạ thấp tay vịn của máy chạy bộ Kingsmith R2 chưa trơn tru, khi cần hạ tay xuống thì mình thấy nó rít, khó chịu. Nếu sau này có phiên bản tự động hóa luôn phần gập tay này thì chắc là sẽ ngon hơn.

Như vậy thì nhược điểm đáng kể nhất theo mình của Kingsmith R2 là phần tay vịn này, nhưng cá nhân mình thì mình cũng chấp nhận cái phần nhược điểm này vì bản thân cái máy chạy bộ này là máy gấp lại được, phải chấp nhận hy sinh một số thứ để đạt được cái sự gọn gàng, sự thuận tiện trong việc xếp và sử dụng.

Đi qua phần nhược điểm, mình nói tới ưu điểm của máy

Quảng cáo

Ưu điểm

Gấp gọn gàng

Ưu điểm của máy Kingsmith R2 là sự gọn gàng, nhất là với anh em ở chung cư, căn hộ không có nhiều diện tích thì đây lại càng là ưu điểm.
  • Khi không dùng có thể gấp lên cất gọn.
  • Lúc cần dùng lấy ra dùng được ngay.
  • Ngay cả trường hợp không cất máy, máy cũng không chiếm nhiều diện tích, không làm nhà chật đi.

Máy hoạt động êm

So với các máy chuyên dụng cho gym thì không nói, chứ còn so với mấy cái máy gia đình thì mình thấy Kingsmith R2 có mô tơ rất êm. Khi vận hành không tạo nhiều tiếng động, và nếu như xem phim, nghe nhạc thì gần như không nghe thấy tiếng máy luôn. Với mình đây là ưu điểm.

Máy hoạt động khá mát, động cơ mạnh

Quảng cáo

Tuy máy nhỏ gọn nhưng động cơ không chổi than lại mạnh mẽ, mình có thể chạy tối đa lên đến 12km/h (nói vậy chứ mình chỉ lên mức này trong vài phút thôi, mình chưa giữ lâu được - mod Long từng cày full marathon pace 6 trên em này rồi). Và nhiều hôm mình chạy 3 tiếng xuống thấy máy vẫn bình thường, ngon lành.

Có thể chạy bộ mọi lúc, không phụ thuộc thời tiết

Về phần này thì mọi máy chạy bộ tại nhà đều có thể đáp ứng được chứ không riêng gì cái Kingsmith R2 anh em ha.
Khi có máy chạy bộ, anh em có thể:
  • Hứng lúc nào chạy lúc đó.
  • Ngoài trời mưa ta vẫn chạy dược, vì ta chạy trong nhà.
  • Ngoài trời nắng ta vẫn chạy được, vì ta chạy trong nhà.
  • Nửa đêm khó ngủ, xuống chạy cũng được, không cần ra ngoài mất công.
  • Đường phố đông đúc bụi bặm, chạy ở nhà mát mẻ có lọc không khí.

Tất nhiên đó là với anh em chăm chỉ tập thể thao rèn luyện sức khỏe. Còn với anh em không thích tập thể thao thì có để 10 máy ở nhà mà không tập thì vẫn không tập thôi.

Dễ dàng vệ sinh, bảo dưỡng

Do máy gọn nhẹ, lại gập được, nên khi cần vệ sinh, hoặc cần bảo dưỡng thì làm được rất nhanh và đơn giản.
  • Cần quét bụi dưới gầm máy, chỉ cần lật máy lên.
  • Cần bôi trơn thảm chạy, cũng chỉ cần lật máy lên.
  • Cần đem máy qua phòng khác, gấp gọn lại đem đi là xong.

Giá khá dễ mua

Theo mình máy chính hãng bảo hành 1 năm giá 12.5tr là khá dễ mua, mua xong cả nhà còn dùng được, ông bà, cháu nhỏ, người lớn người trẻ đều có thể tập để tăng cường sức khỏe. Giờ người ta mua máy chạy bộ chứ ai mà thèm mua iPhone. (Hoặc có tiền mua cả 2 cũng được)

Trên đây là chia sẻ của mình về nhược điểm và ưu điểm của Kingsmith R2 sau 3 tháng sử dụng. Anh em quan tâm về máy có thể xem lại một số chủ đề liên quan nhé:

Chúc anh em vui và nhiều sức khỏe!

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ht12
ĐẠI BÀNG
2 năm
Khớp gấp ở giữa máy khi chạy có kêu ko? Chứ R1 của mình bị vụ đó mình kệ luôn vẫn xài bình thường
@shinkt mát xa gập bụng vứt, xưa nhà có 1 con y chang chạy 3*7=21 là ko xài vì chán lại chật nhà. Con này mình để ngay phòng khách, cần không gian thì gấp lại ko cứ để giữa nhà
@tin_truc22 chán là do bạn thôi chứ liên quan gì tới cái máy? Lười thì máy nào chả vậy
Con kingsport nâng lên thì cũng chiếm 4 ô gạch thôi chứ nhiêu
@shinkt mình từng dùng cái dòng máy gập đứng lên như vậy rồi, rất nặng nề, để trong bếp, cuối cùng là chỗ vứt đồ chán lắm. Lại chật trong nhà mang cho được khuất mắt vui muốn chết, mua cái này về để ngay giữa phòng khách, với ý đồ cần thì giấu gọn, nhưng lâu lâu mới có khách nên chạy thường. Còn mấy chức năng rung với gập thì haha 😆 tự tập hay hơn
suquay
ĐẠI BÀNG
2 năm
@shinkt Cái này ở chung cư là ko ổn vì gấp lại vẫn chiếm diện tích nhiều
Yasuko
TÍCH CỰC
2 năm
1. Có một nhược điểm nữa là bị rò điện, mà cũng thực sự không biết lí do là gì, có vài lần chạy được 1 lúc, khi, đụng tay vào người khác đang đi chân không dưới đất thì bị giật. Hoặc nếu giơ tay gần phần tay vịn, phàn lõi thép thì cũng bị giật.
2. Các con ốc để cân chỉnh, nếu vặn hết lại thì không bị kêu cạch cạch khi chạy, nhưng nếu nới lỏng ra để cân bằng máy thì hay bị, càng chạy nhanh thì càng kêu, nhất là 2 con ốc phần đuôi máy. Nên phải dùng thảm thì đỡ kêu hơn. Mình dư cái thảy yoga, kê máy lên cũng khá êm.
3. Dù đã căng nhưng nhiều khi chạy vẫn bị trượt, không biết là do cách chạy hay do kiểu vậy.
@Yasuko Mình cũng đang dùng con này và chưa từng gặp các lỗi như bạn 😔. Mấy con ốc bên dưới lại là điểm lợi đối với mình để căn chỉnh thăng bằng cho máy.
@Yasuko tiếp đất cho nó đi bạn, đơn giản mà.
@Yasuko Căng chưa đủ lực, gập lại 1 xíu rồi xiếc, thì nó sẽ không bị trượt ở 10km/h(mình 70kg chạy ổn)
@cuhiep điện giật nhiều cho thông minh lên ấy ạ hi hi. Chủ yếu giật chỗ con ốc, chứ tay cầm không giật nhiều, chỉ sợ con nít táy máy hơi nguy hiểm xíu. Máy nào cũng phải tiếp địa
Đúng rồi bác Nam ơi. Em cũng bực cái tay vịn khi kéo lên hạ xuống. Nếu để thẳng đứng mà nâng hạ thì khó khăn, phải để nghiêng nó mới đễ vào.
BACkJ5
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lần thứ N thấy con máy này lên trang chủ tinhte
Kant
ĐẠI BÀNG
2 năm
@BACkJ5 Người ta có tiền thì ng ta chạy thôi 😆
@Kant có cái máy qua tay 10 mod thì 10 bài. gọi là ai cũng có phần
@hoang Big 😃 cứ tưởng mình hay
K2.PCTDN
ĐẠI BÀNG
2 năm
Máy chạy cũng không êm lắm (tiếng lạch cạch do mấy miếng nhựa chân đế ở mặt đáy), cần kê thảm ở dưới. Ai chạy mà thói quen hay lết mặt đế giày dưới thảm chạy thì nó còn kêu to hơn, khi chạy cần nhấc bàn chân dứt khoát.
Lúc mình mới mua về thì còn bị 1 lỗi nhỏ là cái công tắc bị kẹt, chỉ bật lên được chứ không tắt được. Ai bị giống mình thì cần nạy cái nắp công tắc ra rồi bẻ thẳng thanh thép tiếp điểm lại.
Còn 1 cái nữa là phần đo khoảng cách giữa máy (app KS Fit) và Apple Watch không được khớp. Apple Watch luôn báo số km nhiều hơn khoảng từ 0.5 đến 0.8 km.
Thảm chạy đôi lúc thi thoảng vẫn bị trượt, mặc dù đã căng thẳng và callibrate các kiểu.
Những ai cao 1m8 trở lên thì máy không phù hợp lắm khi chạy ở tốc độ cao, vì chiều dài thảm chạy cũng khiêm tốn. Mình bật tốc độ 10km/h thi thoảng vẫn bị hụt chân.
@K2.PCTDN Mua cái thảm này về lót ấy ơi. Bao êm, đã lắm ko còn lọc cọc, mình bị lọc cọc cũng bực mình .
https://www.lazada.vn/products/i299462527-s479918273.html
Chạy 10km/h thôi, chứ nhanh hơn thì máy to mới chịu nỗi. Apple Watch ko có chế độ cân chỉnh như garmin hả.
Còn trượt mình siếc khác nhiều và cân thẳng máy giờ ko còn trượt nữa, chạy khá ổn.
Công tắc thì bên bán đòi đổi mình máy mới, rồi cho đổi lên dòng mới hơn mắc hơn nhưng mình ko thích vì ko để điện thoại coi phim được.
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@K2.PCTDN bác điều chỉnh các chân tiếp xúc với đất cho cân bằng là được, nó giảm tiếng ồn khi bác chạy mà để kênh máy đó
n5610xms
ĐẠI BÀNG
2 năm
Rv mệt nhất từ trc đến nay ha 🤣
Trung197
TÍCH CỰC
2 năm
Cứ có máy chạy trong nhà những hôm mưa nắng nóng rét thất thường là mê rồi anh ạ!
Em đang thèm 1 chiếc như vậy lắm đây
Vỗ tay cho bác
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Trung197 thế mua luôn thôi bác, còn chần chờ gì nữa, tăng cường sức khẻo cho bản thân bác ạ
Ngon, ráng để dành mua 01 em
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phucprolangtu quất luôn cho nóng bác ạ
Máy này giống của nhà Độ Mixi thì phải.
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Quang Ngọc 2401 Độ Mixi cũng sài còn này mà bác, thấy mua ở mivietnam.vn thì phải đó bác
tính ra thì cái máy này được nhiều mod tin dùng và mua về để sử dụng ghê nha 😁
Không nên mua con này đâu mọi người ơi.
Thấy trong đợt dịch tinhte chạy quảng cáo cho con này quá chừng.
Mua về thất vọng toàn tập.

Nó yếu lắm, mình 85kg chạy nó có cảm giác như sắp gãy ra vậy, cũng do nó thiết kế gập nên không có cảm giác chắc chắn.

Ở chung cư, lúc chạy nó đập xuống nền kêu rất lớn nên thấy ngại chạy, toàn dùng để đi bộ thôi.

Bề ngang bề dài thảm chạy cũng rất hẹp, chạy rất sợ té.

Trong tầm giá con này có thể mua nhiều con của các hãng chuyên sản xuất dụng cụ thể dục dùng trãi nghiệm tốt hơn.
@tiethanhung Chuẩn rồi bạn.
@tiethanhung Bạn chạy cảm giác nó sắp gãy, vậy nó đã gãy chưa?
Nếu chạy bị ồn do ở chung cư, bạn tham khảo bài này: https://tinhte.vn/thread/cach-giam-tieng-on-tu-chay-bo-tren-may-trong-nha-va-can-ho-chung-cu.3368171/

Cách giảm tiếng ồn từ chạy bộ trên máy trong nhà và căn hộ chung cư

1. Chạy bộ trên máy chạy (treadmill) trong căn hộ chung cư có gây ồn không? Câu trả lời là CÓ, chắc chắn việc chạy bộ trên máy sẽ gây ra tiếng ồn cho những người ở chung nhà và cả những nhà hàng xóm. Nếu bạn có nhà riêng thì không có gì phải bận…
tinhte.vn
@tiethanhung uh, tùy người, mình thấy nó nhỏ gọn với đẹp, mau về chủ yếu cho má đi bộ thôi, chứ tầm mình chạy long run 20km,1 tháng dãn cách chạy hơn 100km vẫn bình thường á 😁
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tiethanhung e 80kg chạy ở tốc độ 10km thấy ngon lành mà, bác mua chưa mà bảo không chắc chắn thế,
@tiethanhung bạn có thể gợi ý một số máy khác được không? thanks
Đi bộ trên con máy này khá vui haha, mình định kì này chơi Uprace đi bộ cân cả team mod với media của Tinh tế 😁
Screenshot from 2021-11-06 23-11-51.png
Giá thì cũng căng
x.dung
TÍCH CỰC
2 năm
toàn ưu điểm không thấy nhược đâu mod ạ. Ban lên làm sâu về 01 vài phần nhược thì bài sâu và khách quan hơn nữa
Mua cái thảm trên lazada ko thì lấy thảm yoga lót bao ko lộc lộc
https://www.lazada.vn/products/i299462527-s479918273.html
Giá cao phết
phamhoach8x
ĐẠI BÀNG
2 năm
mua từ đợt dịch tới giờ, giờ thành thói quen cứ về chạy vẫn phải vận động tí rồi xem thời sự 19h.
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phamhoach8x chuẩn luôn bác ạ
Vẫn thích không khí thiên nhiên của công viên hơn 😁
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@NghiepTranVINA dịch này thì ra công viên đâu được lâu, với cả giờ ra ngoài vừa dịch vừa hít bụi ở nhà vẫn an toàn hơn chứ bác
@duyennb Hiện giờ mình vẫn đi công viên tập mỗi sáng. Môi trường kín dễ lây lan virus hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019