Chia sẻ về món đồ công nghệ mình đang dùng:
buithoigiano0o
3 thángBình luận: 37
Chia sẻ về món đồ công nghệ mình đang dùng:
Mình xin chia sẻ về chính chiếc điện thoại của mình, 1 chiếc Galaxy Note 8 Hàn Quốc.
Lúc đầu định mua máy VN nhưng lúc đó giá chính hãng gần 20tr, còn hơi cao so với thu nhập của mình, chính vì thế mình quyết định mua máy Hàn cho tiết kiệm. 🙃
Lúc đầu mua cũng lăn tăn về sự ổn định, vì máy Hàn phải cài lại Rom, lên 2 sim. Việc cài Rom với lên 2 sim thì cửa hàng họ làm sẵn, mình chỉ việc mang về lắp sim và dùng. Sau 2 năm, chịu khó mày mò tinh chỉnh các thứ thấy cũng ok, ko có vấn đề gì.
Mình đặc biệt thích máy này ở chỗ Pin khá là ok. Với mức độ sử dụng của mình (ko game, chủ yếu zalo và lướt web liên tục, ngày khoảng chục cuộc điện thoại, 4G/wifi luôn luôn bật) thì thoải mái cho 1 ngày, tối về cắm sạc là vừa.
Ưu điểm nữa là có bút viết ghi chú rất tiện lợi. Nhanh hơn gõ phím.
Cảm biến vân tay nhạy, dùng để mở khoá rất tiện, dùng 1 tay dễ dàng. Nhanh hơn so với bấm số hay vẽ hình. Vấn đề bảo mật cũng yên tâm hơn. App ngân hàng muốn đăng nhập phải quét vân tay mới được. 😍
Vì mình ko chơi game, cũng ko dùng app nào phức tạp nên hiệu năng máy thừa đáp ứng nhu cầu của mình. Nhiều bạn chê máy dùng chip của Samsung yếu, nhưng nhu cầu mình ko cần khoẻ quá. Mình dùng ko thấy giật lag gì cả. 💪
App nặng và tốn pin nhất trên máy mình chính là app Tinh tế, thỉnh thoảng bị treo, ngốn pin rất nhiều. Chính vì thế mình ko cho app này chạy ngầm. 🤣
Cam máy thì mình cũng đánh giá là rất ok. Mình thì ko chơi hệ chụp choẹt nên cũng ko đòi hỏi cao. Thỉnh thoảng chụp phục vụ công việc thôi. 😁
Nghe gọi thì to, rõ. Sóng sánh ổn định. 👍
Có 1 vấn đề là mình dùng 2 sim 4G , Vina và Mobi, trong đó có mạng Vina lại không tương thích với máy, vì thế ko đạt được max speed của 4G. Trong khi sim Mobi thì bình thường. Đã đổi vị trí 2 sim, làm lại sim, báo tổng đài reset lại gói cước đều ko đc. Mang sim Vina lắp sang máy khác lại chạy vù vù. Kết luận là do máy ko tương thích với 4G Vina. 😔
1 vài chức năng mở rộng khác thì hầu như mình ko dùng. Vd như cảm biến theo dõi sức khoẻ, Bixby (Mình dùng trợ lý Google hay hơn, hỗ trợ tiếng việt)...
Tóm lại: Sau 2 năm sử dụng mình khá hài lòng với em máy này. Cảm thấy rất xứng đáng với số tiền bỏ ra, đáp ứng hoàn toàn nhu cầu của mình. Hiện tại máy vẫn chạy ổn định, pin vẫn đủ dùng 1 ngày thoải mái. Hình thức hơi xuống cấp 1 chút do mình ko dùng ốp với ko dán màn hình. 😎
Mình ko có ý định đổi điện thoại trong tương lai gần, tuy nhiên nếu may mắn trúng quà to của Tinh tế đợt này, mình sẽ cho e nó nghỉ hưu sớm hơn dự định 😆
Đôi dòng chia sẻ với anh em. Cảm ơn ae đã xem!
Ae đọc xong thả giúp mình 1 like nhé. Thanks
Bạn like chéo giúp tui với nha
@BaoBui9201 Like chéo nha
Like cái giúp nhau 30 like bác ơi cảm ơn bác nhé
Up. Ae like giúp để làm nhiệm vụ nhé. Mod nào đi ngang qua ném ra trang chủ giùm mình, mình cảm ơn nhiều lắm luôn 😆
tuannd30
TÍCH CỰC
3 tháng
@buithoigiano0o Like phụ mình đi bác

Tương tác đi anh em, cho xin 1 like để hoàng thành với kkk: https://tinhte.vn/thread/tuong-tac-di-anh-em-cho-xin-1-like-de-hoang-thanh-voi-kkk.3253682/
Có công viết bài thì phải like ủng hộ bác
@Sang.Trần Thanks bạn
Đã like
Like rồi nha
ok đấy
Okela
@utmit Rồi nhé bro
like trước đọc sau 😃
Rev
TÍCH CỰC
3 tháng
mình vẫn đang xài note 8 đây, vẫn quá ổn với nhu cầu hàng ngày 😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019