Chia sẻ về mũ bảo hiểm AGV K3 SV sau 2 năm sử dụng

Trưởng Anh
29/4/2020 6:10Phản hồi: 80
Chia sẻ về mũ bảo hiểm AGV K3 SV sau 2 năm sử dụng
Xin chào anh em trong bài viết hôm nay mình sẽ chia sẻ với anh em về chiếc mũ bảo hiểm AGV K3 SV. Mình không giỏi về khoản xe cộ, mũ bảo hiểm cho lắm nhưng sau 2 năm sử dụng em này cũng rút ra được kha khá kinh nghiệm hi vọng nó sẽ giúp ích được anh em trong những chuyến đi sắp tới, ví dụ như đợt 30/4 hay 1/5 này.

Anh em xem video kết hợp đọc bài, nhớ đăng ký ủng hộ kênh nhé, thuỷnh thoảng sẽ có tặng vài món mình ít dùng:

Về mức giá

Để sở hữu em nó thì anh em sẽ phải bỏ ra số tiền khoảng 6.000.000 đồng. Mình nghĩ đây là con số không hề nhỏ cho một chiếc mũ bảo hiểm. Mình cũng từng đặt câu hỏi tại sao nhiều người mua những chiếc mũ 13-14tr để làm gì trong khi bỏ ra tầm 500.000đ đến 1.000.000đ anh em cũng có thể mua được một chiếc mũ fullface rất ổn rồi.

Sau đó mình cũng đã có tìm hiểu thêm và mua em này về sử dụng thì mình cũng đã cảm nhận được những giá trị nhất định mà một chiếc mũ bảo hiểm đắt tiền mang lại.

Theo mình thì khi mua một chiếc xe máy anh em nên bỏ ra khoảng 10 đến 15% giá trị của chiếc xe để đầu tư cho những thiết bị bảo hộ. Như vậy sẽ giúp cho trải nghiệm với chiếc xe của anh em cũng trở nên an toàn hơn và tốt hơn.

Hồi đó mình mua chiếc Winner 2017 với mức giá khoảng 42tr thì việc bỏ ra tầm 6tr mua chiếc mũ này là khá hợp lý. Khi đẩy tốc độ xe lên tầm 90-100 km/h thì cảm giác lái cũng tự tin hơn khá nhiều.

Ảnh xe với mũ cũ.

Về màu sắc

AGV K3 SV có khá nhiều màu sắc cho anh em lựa chọn, mình thích màu cam vì nó phù hợp với màu xe của mình. Việc chọn một chiếc mũ bảo hiểm sáng màu cũng giúp những người đi đường dễ phát hiện ra mình hơn và né tránh gặp phải những tai nạn.

Có thể sử dụng được Face ID

Anh em hoàn toàn có thể sử dụng Face ID của iPhone với chiếc mũ này. Lúc chúng ta dừng lại muốn tìm Maps thì không phải cởi mũ ra. Cũng không phải mở kính nhé, vì cảm biến xuyên kính luôn!! Quá đã. Thực ra phải dùng vài lần thì Face ID nó mới học được cái mũ của anh em, chứ không phải một phát ăn luôn.

Quảng cáo

Phiên bản Asian Fit

Phiên bản mũ của mình là phiên bản asian fit vì vậy nên rất phù hợp với những người Châu Á và da đen như Châu Phi kiểu như mình.

Một lưu ý là khi chọn mũ thì anh em nên chọn loại vừa khít với đầu vì nếu không khi gặp tai nạn mũ sẽ không thể giúp anh em bảo vệ được khỏi chấn thương. Chiếc mũ này khá khít nên lúc đầu mình dùng bị xước nhẹ một bên tai. Anh em nên đến cửa hàng để đội thử và nhờ tư vấn chọn cho một chiếc mũ phù hợp. Mua hàng online khó có thể cảm nhận được độ khít của chiếc mũ.

Đội AGV K3 trời nắng có nóng không ?

Câu trả lời là không nha! Mũ có những khe thoát khí nên khi ở tốc độ trên 60kmh thì nó sẽ giúp tản nhiệt và làm mát cho mũ. Và việc đội mũ kín sẽ giúp anh em tránh bị mất nước và thoát nhiệt. Đi vài cung đường biển gió lùa vào rất phê nhé! Đồng thời mũ cũng có kính che nắng giúp anh em thoải mái đi trong những điều khiện khắc nghiệt.

Khu vực kính chắn gió

Sau 2 năm thì khu vực kính chắn gió đã bị xuống cấp khá nhiều. Cảm nhận rõ nhất là khi đi vào buổi tối gặp những xe ô tô đi ngược chiều, kính sẽ bị loá và rất khó nhìn. Nên lời khuyên dành cho anh em là trước những chuyến đi xa anh em nên kiểm tra lại kính, và có thể thay nó. Mức giá để thay kính cho chiếc mũ này cũng khá cao khoảng hơn 1 triệu đồng. Tuy nhiên tầm 1 năm rưỡi 2 năm thay thì cũng khá ổn.

Quảng cáo

Lưu ý với những con muỗi

Nếu anh em đi vào những thời điểm từ 5 - 6h chiều qua những cánh đồng hoặc bìa rừng thì gặp rất nhiều muỗi hoặc những con thiêu thân nó sẽ lao vào tới tấp. Anh em nên đóng những ngăn thông gió lại. Mình đã gặp những đoạn nhiều muỗi đến nỗi nó chui vào khu vực thông gió và chui vào mặt mình khá ghê 😆. Còn khi muỗi chết nhiều trên mặt kính chắn gió, anh em đừng cố lau bằng tay vì như thế sẽ làm dịch + máu của bọn nó loang tứ tung trên kính làm mờ kính gây cản trở tầm nhìn vào buổi tối. Anh em có thể xử lý bằng cách dừng xe ở một quầy thuốc mua bông và cồn lau sạch đi.

GoPro Hero 6

Mình có mua một em Go Pro Hero 6 cùng thời điểm để gắn lên mũ, sau 2 năm sử dụng thấy nó xài vẫn rất ngon không cần nâng cấp lên 8 hay 9 làm gì cả. Treo GoPro trước mũ mình có thể dễ dàng quan sát và điều khiển chế độ quay trên GoPro.

Tai nghe Bluetooth BT-S2

Đây là một thiết bị mình khuyên anh em nên đầu tư cho một chiếc mũ Full Face kiểu này. Mức giá của nó vào khoảng 1tr5 nhưng những thứ anh em nhận được khá là nhiều.

Chế độ Transparency mode như của Airpods Pro, đùa chút ! Sẽ có 2 loa được dán vào gần khu vực tai của anh em nhưng không sát quá anh em vừa có thể nghe được nhạc vừa có thể nghe được tiếng môi trường giúp cho việc điều khiển xe cũng an toàn hơn.

Chất lượng âm thanh đương nhiên là sẽ không được ngon, nó như kiểu anh em nghe một chiếc đài vậy. Anh em có thể bắt được sóng radio để nghe VOV giao thông nếu đi trong nội thành vô tư nhé.

Điểm yếu nữa là con này không kết nối được với một chiếc tai nghe khác cùng loại, một số đời cao hơn sẽ có. Điều này giúp anh em chạy tua sẽ kết nối dễ dàng với đoàn hơn. Mình toàn chạy 1 mình nên không cần lắm.

Hi vọng sẽ giúp anh em lựa chọn được những sản phẩm ưng ý dành cho chuyến hành trình sắp tới !! Nhớ đăng ký ủng hộ kênh Youtube của mình nhé.
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước A được Tinh Tế tặng mũ Fullface cũng của AGV nhưng là loại K1 Edge 46, lúc đó ko có nhu cầu sử dụng nên đăng bán, giờ ngẫm lại thấy hơi tiếc 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Haha sướng ghê !! Anh đi tour nhiều k
AGV lúc nào cũng có thiết kế nổi bật và trẻ trung! 😁 Riêng mình thì bồ kết thiết kế đơn giản và hai màu trắng/đen của mấy con Skully! 😃
huedhcs
TÍCH CỰC
4 năm
E dùng cái của song long giá 250k cũng mấy năm rồi, thay kính 1 lần do rơi trầy, còn lại ngon cả
@huedhcs Show ảnh đi em
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nón đẹp quá, mình cũng đang đội con 3/4 thôi.
@Phụng Sồ 3/4 có kính k bạn
Phụng Sồ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trưởng Anh Có luôn nha. Mà mình xài của yohe thôi à. Ko phải agv
Xe máy toàn đi quanh quanh gần nhà, nên trước giờ toàn đội mũ nửa đầu cho thoáng.
@haichin Đổi sang xe đạp đê 😃
@Trưởng Anh Giờ đạp xe ra đường cứ cảm giác còn ko an toàn bằng xe máy bác ơi, cứ cảm giác sợ bị đâm từ phía sau 😃
@Trưởng Anh Giờ có rất ít người dùng đi làm nên 1 mình lẻ loi lắm, nổi trội trong đám đông ngại lắm
Mình đang xài AVG Blade, cùng form nhưng là mũ 3/4, cảm giác rất hài lòng luôn. Đi trong tp thì đội FF hơi vất vả nên vẫn chuộng 3.4 hơn
@Nam Air nhìn con đó cũng không khác full face là mấy 😃
@Trưởng Anh Khác hẳn chứ Anh. Blade mang trống trải hơn K3 sv nhiều, che chưa kín ót nữa.
Dù sao Blade vẫn đc rất nhiều Anh Em ưa chuộng. ^^
Đi lại trong thành phố cầm mũ này hơi khổ. Đậu xe ở bãi xong toàn xách theo lên tận văn phòng.
@liketheblues mua thêm cái thùng sau là ngon
@liketheblues mua thêm cái thùng sau là ngon
Đẹp và ngầu. Mình toàn dùng loại nữa đầu vì đi làm gần nhà
keolac
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tiện đây, mình có 2 chiếc AGV K3 họa tiết cờ Brazil (AGV K3 Brazil Flag) thanh lý cho anh em Tinh Tế
- Size S cho vòng đầu 55-56cm.
- Xuất xứ: mũ Made In China, bán tại thị trường Mỹ. Mình nhập trực tiếp từ Mỹ.
- Tiêu chuẩn: chuẩn DOT, tiêu chuẩn mũ bảo hiểm Mỹ. Anh em yên tâm về xuất xứ.
- Tình trạng mũ: mới 100%, fullbox, nguyên hộp, nguyên nilon, đầy đủ sách hướng dẫn.
- Giá: 3.490.000 VNĐ. Freeship cho anh em
@keolac Giá quá ngon, a thử share lên group cộng đồng yêu thích sử dụng nón 3/4 ff trên fb thử đi. Bán lẹ hơn đó.
keolac
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bảo hộ moto Tài Đạt Vâng, mình còn 2 chiếc clear nốt bác ạ
zackichun
TÍCH CỰC
4 năm
sợ đi mất mũ nên chỉ có đi xa mới đội
@zackichun uh đi gần chơi loại 3/4 đội được cả mũ lưỡi chai luôn
màu mè sặc sỡ và rất ngầu
@lamngocnguyen.244 hehe thanks bạn nha
Ra Honda làm cái mũ HJC 1050k có chữ W (Winner) thấy ngon lành lắm rồi. Nhưng mình k đi mùa hè bao giờ
khá hầm chưa mua dc do chưa biết mua nơi nào uy tín nhất
@trancannam2007 thấy có mấy shop bán chính hãng, google nhiều mà 😆
niknAmu
TÍCH CỰC
4 năm
AGV mũ nhìn bắt mắt nhưng thực ra thấy khá là over price. AGV là hãng mbh cao cấp nên giá cao đi kèm chất lượng là hiển nhiên rồi, nhưng với cùng số tiền bỏ ra có thể sắm đc mũ dòng cao hơn của hãng khác (ls2, nexx, hjc, bell....)
Exciter.GP
ĐẠI BÀNG
4 năm
@niknAmu Agv có Pista chứ làm gì có vista. Nghe như kiểu dầu nhớt.
niknAmu
TÍCH CỰC
4 năm
@Exciter.GP Chắc bạn ấy nhầm 😅
niknAmu
TÍCH CỰC
4 năm
@Bảo hộ moto Tài Đạt Chuẩn qá sốp ơi <3 <3
funnyduck123
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bảo hộ moto Tài Đạt AGV mà nói ngang LS2 rồi thua HJC về chất liệu, giá cả độ nhé thì có nói quá không? AGV dù gì cũng thương hiệu lớn có tài trợ MotoGP, có các model kiểu GP-replica 40, 50 triệu LS2 làm gì có. K3 cũ là đúng rồi nhưng hiện nay đã có K6 thì nói chung cũng là có ra mới, chỉ là VN k ai bán thôi. Hơn nữa các review so sánh ngang dòng ví dụ K5S vs RPHA 70 thì nhiều trang vẫn cho 2 dòng ngang điểm hoặc K5 thấp hơn chút nhưng với giá tiền rẻ hơn nhiều thì K5S tính ra giá tiền đó với đặc tính vậy cũng là khá tốt rồi.
thanh_th
ĐẠI BÀNG
4 năm
của bền tại người thôi.hehee mũ đắt tiền phải giữ chứ
Mũ nổi bật và cá tính, nhìn mê
fundesign
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng đang đội 1 em k3 sv, giờ HN ít chỗ bán hàng chuẩn quá muốn thay cái kính sau vài năm xước roài mà ko kiếm đựơc chỗ tin tưởng thay
Mũ đẹp, mọi thứ đều giá trị, trừ túi tiền của mình. huhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019