Chia sẻ về quá trình build PC của mình để tạo nên một không gian đẹp mắt

L Ξ H O Λ N G
13/5/2021 20:19Phản hồi: 372
Chia sẻ về quá trình build PC của mình để tạo nên một không gian đẹp mắt

Mở bài

“Chào anh em #Tinhte, mình là một người yêu công nghệ đang sống và làm việc tại Bắc Ninh. Hiện tại là 00:13 14/05/2021 và dịch bệnh tại đây dường như đang căng thẳng nhất cả nước, nên rảnh rảnh ngồi chia sẻ quá trình xây dựng góc máy trong vài năm qua với đam mê không dừng bước của mình (không ai cản nổi). Các bạn cùng theo dõi nhé!”

“À mình có một điều nói với anh em trước, đó là mình chỉ chia sẻ cách để tạo nên 1 góc máy làm sao cho đẹp mắt, như 1 góc trang trí trong phòng, trong nhà. Mình dùng nó với những tác vụ cơ bản về giải trí trên trình duyệt, bán hàng, edit 2D, video nhẹ nhàng nên mình không nói sâu về việc cấu hình này chuyên dụng về việc gì cho các bạn tham khảo được (VD hỏi mình là làm CAD được không? chơi game ổn không?...thì mình chịu 😁). Mình cũng xin phép không đánh giá cấu hình cũng như đi vào chi tiết hiệu năng, sức mạnh, nhiệt độ của PC. Build vì đam mê thôi mà ^^”
Nào mình cùng bắt đầu!

Năm 2018

Các bạn sẽ thắc mắc là build PC thì case PC đâu? Đây là lúc mình vẫn còn dùng laptop (Dell Inspiron 7537, trước đó là Macbook Pro 15 MC975 đã bị hỏng do cháy VGA) và bắt đầu có suy nghĩ build 1 bộ PC vì một phần không cần phải sử dụng máy tính trong tình huống phải di chuyển nhiều nơi nữa, một phần cũng vì nhìn mấy anh em Tây lông trên instagram, reddit và các anh em trong một vài hội tại Việt Nam xây dựng góc máy nhìn mê hoặc quá. Lúc này cá nhân mình định hướng sẽ làm một bộ màu trắng toàn tập cho khác với các dàn máy màu đen truyền thống kia. Và những bước đầu tiên thì mình đã mua được một vài đồ có màu trắng như ảnh trên:
  1. Màn hình LG 34UM58W
  2. Bàn phím Ganss GK87 Pro - Blue switch Cherry
  3. Chuột Steelseries Rival 100 (dùng 1 tuần thì mua được con chuột khác đẹp hơn ở ảnh dưới)
  4. Tai nghe AudioTechnica ATH M50X màu trắng, phiên bản này cực hiếm.

Vài tuần sau thì mình bắt đầu đi tìm những linh kiện để tạo lên được 1 cỗ PC đơn thuần. Và đây là em nó, hehe.
“đây là lần đầu tiên trong đời được nhìn màn ultrawide 21:9 các bạn ạ,…và nó phê khó tả thật. Đến giờ vẫn thấy 21:9 đáng dùng cho nhiều công việc và có lẽ tương lai sẽ phổ cập”
Do nhu cầu game nhẹ nhàng nên mình mua linh kiện với cấu hình không cao, sau đây là chi tiết:
Những linh kiện bên trong case này được mình tìm mua lẻ trên mạng và về tự lắp ráp (lần đầu trong đời nên cũng phải xem khá kỹ video của các anh em khác lắp :D).
Chỉ có vỏ case, nguồn, thanh ram, ghế gaming là mua mới còn hầu như là mua cũ 2nd. Nếu anh em cũng mua linh kiện vào thời điểm này thì sẽ thấy kỷ niệm là CPU và RAM khá đắt. CPU đời này khi mới ra được giới thiệu là sức mạnh vượt trội so với các thế hệ trước và bị đồn thổi là khan hiếm hàng, phải mua kèm mainboard chứ chả thấy ở đâu bán rời. Giá RAM cũng đỉnh điểm là 2tr2/thanh 8GB do thiếu hụt chip nhớ toàn cầu. Nhưng VGA thì “trâu” xả cực nhiều nên giá khá dễ chịu chứ không như 2021, haha. Ngoài ra còn mấy thiết bị ngoại vi mình kiếm màu trắng cũng khá là khó khăn như chuột, tai nghe, bàn phím, loa (mấy mẫu này khá hiếm nên có người pass cái là phải hốt ngay không bị mua mất :D)

Năm 2019

Khi mình đã build được cỗ máy chạy ổn định, rồi cũng đã dùng được hơn nửa năm mà không gặp một vấn đề gì. Mọi thứ khá trơn chu nên mình không phải thay thế hay mua thêm đồ gì nâng cấp. Cấu hình tuy hơi cùi nhưng đáp ứng đủ nhu cầu sử dụng của mình trong 1 năm.
Đây cũng là năm mà mình chuyển nhà, vì thế phải setup lại. Và khi setup xong xuôi thì mình phải òa lên vì không gian mình đang nhìn thấy là những gì mình từng tưởng tượng, mơ ước bấy lâu khi xem các góc máy tính của những anh em khác.
Mời các bạn cùng chiêm ngưỡng:

Quảng cáo

Như mod @Duy Luân trong bài này từng chia sẻ, muốn mọi thứ bày biện thoải mái thì các bạn phải có 1 chiếc bàn đủ rộng rãi và có thiết kế đẹp nhé. Bàn của mình có kích cỡ 180x60x75cm (DxRxC) làm theo phong cách các mẫu bàn của IKEA. Nếu phòng mình rộng hơn thì mình sẽ làm kích thước là 220x75x75 vì thời điểm đang viết bài hiện tại (2021) bàn của mình đang khá chật 😆. Cứ làm rộng rãi nếu có thể cho thoải mái nha các bạn.

Vào giữa năm 2019 thì mình có đăng bài dự thi một cuộc thi của group (Vietnam Gaming Show) trên facebook. Và không bõ công setup bấy lâu, mình đã đạt được giải với bao lời khen ngợi, ủng hộ của anh em trong group. Cảm xúc lúc đó rất tự hào ^^
‘Chiếc cúp vô địch mà mình vẫn luôn để cạnh góc máy’

- Và sau đây là những hình ảnh được dự thi để đạt được chiếc cúp này:
‘những mảng trắng’ này đẹp không các bạn ^^
‘con chuột từ Razer có màu trắng đẹp nhất mà mình từng biết thời điểm đó, 2 dải LED RGB chạy bên hông cực mượt mà và sắc nét, không đem lại cảm giác rẻ tiền. Razer thời đó cũng có chiếc pad chuột Razer Invicta Mercury nhưng đắt quá không mua nổi anh em ạ, đành phải dùng pad đen có viền RGB của Razer cũng khá đẹp. Chiếc pad này là Razer Firefly cloth nên có bề mặt vải - nên dễ sử dụng không bị "trơn" như bề mặt cứng’

Quảng cáo

‘vì chụp phơi sáng nên trông chói lóa thế này chứ dùng bình thường thì ánh sáng dịu và rõ màu sắc’

‘chiếc bàn phím khá độc đáo, có phần case được làm bằng nhựa trong suốt để thể hiện dải RGB siêu đẹp’

Những bức ảnh trong năm 2019 được chụp bằng Sony A6000 và lens Sigma 16mm F1.4 DC DN

Năm 2020

(thời điểm 2020 này mình đã bán máy ảnh nên ảnh không còn “căng mịn” như năm 2019, những bức ảnh từ 2020 sẽ được chụp bằng iPhone 11 :D)

Do cấu hình trước đó mình sử dụng đã có dấu hiệu không đáp ứng được nhu cầu cao hơn được nữa (CPU xung nhịp thấp nên sử dụng Premiere Pro cơ bản bị giật lag, RAM 8GB đã khá đuối, màn hình LG bị sọc, ….), một phần cũng vì Intel gen 10 ra mắt năm 2020 này được giới thiệu đem lại hiệu năng vượt trội nên mình vét ví tiền nâng cấp 1 phen, hehe.

Chi tiết những linh kiện, thiết bị đã nâng cấp, thay đổi:
Những thứ thay đổi mà mình thấy đem lại trải nghiệm hoàn toàn khác đó là:
  1. Màn hình: đổi từ độ phân giải UWHD (FullHD kéo dài) sang WQHD (2K kéo dài) thì mọi hình ảnh và text thật sắc nét, không gian hiển thị trên màn hình cũng thoáng đãng hơn rất nhiều. Em màn GM34-CW của CoolerMaster này còn có độ cong hơi mạnh là 1500R nên nhìn từ bên ngoài rất ngầu. Tần số quét 144Hz khiến việc di chuột, cuộn trang thích mắt vô cùng. Haha. Kết hợp cùng tay arm treo màn model: NB F100A làm nên tổng thể gọn gàng, phong cách mà vẫn tiện dụng, đa công năng.
  2. Loa: Chiếc Soundsticks 3 ở thời điểm mình mua đã có thiết kế hơn 5 năm tuổi mà nó vẫn vô cùng đẹp, bạn bè mình ai cũng phải tò mò về tên tuổi em nó. Chất âm cũng cũng trong trẻo, uy lực trong căn phòng nhỏ của mình. Lúc mình mua thì giá khá là rẻ: 3tr5, có lẽ là để clear hàng tồn chào đón Soundstick 4
  3. Tai nghe: Mình không thể làm quen với headphone do đeo lên bị bí và đau tai nên mình đã bán em hàng hiếm ATH M50X white edition để mua chiếc tai nghe true wireless hay nhất lúc đó: Sennheiser Momentum TrueWireless. Tuy rằng nó vẫn còn tồn tại những nhược điểm về cách sử dụng nhưng hiện tại đối với mình thì nó vẫn làm mình hài lòng, các bạn có thể tìm các đánh giá trên tinhte hoặc trong group Sennheiser Vietnam trên facebook.
  4. Dây nguồn nồi dài Lian Li Strimer Plus: Mình phải cắn răng bỏ hơn 2tr mua 2 sợi dây nguồn nối dài để trang trí. Nhưng đến khi bật lên thì thấy đẹp thật sự, hiệu ứng led mượt mà và đa dạng hơn so với các dây strimer giá rẻ khác.

Và sau đây là vài hình ảnh về những sự thay đổi lần này:
'mình đã gắn thêm tranh treo tường để đỡ trống mảng tường'
‘ảnh từ Tết nên có hoa đào. Micro và soundcard mượn về hát hò thử ^^’

Ngoài việc thay đổi sức mạnh về cấu hình một chút thì mình cũng thực hiện giảm bớt dây cáp cho gọn gàng bằng cách: thay thế các thiết bị ngoại vi sang các loại không dây, để sử dụng internet thì mình cũng dùng module Intel AX200 gắn vào mainboard thu wifi (phát từ router Asus AX56U đặt ở phòng khác) thay vì dùng dây LAN truyền thống. Có đến 5 thiết bị input trong danh sách có chữ “wireless” ở trong tên sản phẩm là chuột, bàn phím, loa, tai nghe, tay cầm. iPhone và Apple Watch sẽ được sạc chung trên chiếc dock sạc không dây của Hoco (còn sạc được cả Airpods 1, 2 nhưng mình k dùng Airpods ^^), đỡ phải mỗi thiết bị một dây riêng như trước nữa. Những điều đó khiến mặt bàn không còn sợi dây cáp nào xuất hiện, rất gọn gàng đúng không? :D

À!! Không chỉ trên mặt bàn mà dây dợ dưới gầm bàn thì mình cũng đã mất đến cả một buổi để đi lại dây theo tiêu chuẩn như sách giáo khoa nhé ^^
‘tất cả dây cáp, dây nguồn, ổ cắm điện,..mình đều phân loại theo khu vực và bó lại bằng dây dán velcro rồi bỏ hết vào trong máng điện có kích cỡ 65x65mm mua trên shopee’

Năm 2021

Cấu hình được nâng cấp từ năm ngoái mình vẫn giữ nguyên tới tận năm nay vì thực sự năm nay có muốn nâng cấp thì linh kiện cũng khó chơi do tăng giá ghê quá. Từ đầu năm đã nhẩm tích lũy tiền để RTX 3060 ra con nào màu trắng thì mua mà chưa kịp thấy màu trắng đã thấy giá tăng gấp 1,5 gấp 2 lần từ tháng 3/2021 rồi T_T. May mình vẫn giữ card màn hình nên còn cái mà dùng chứ không bán đi kiếm lời như mấy anh em khác ^^

Năm nay sẽ có những thay đổi sau:
  1. Những màn hình ultrawide 21:9 nói chung thực sự rất đáng dùng cho mọi nhu cầu, nó rất khác biệt với màn hình 16:9 truyền thống. Nhưng vì mình vẫn tò mò xem 4K ra sao nên đã đổi từ 2K lên 4K để trải nghiệm, mọi thứ nhìn được đều đẹp và không cần phải tung hô hay bàn cãi. Do cần mở nhiều cửa sổ nên mình phải gắn thêm 1 chiếc màn hình rẻ rẻ chút làm màn phụ, và khi gắn em Dell U2417H lên thì rỗ quá trời do em nó vẫn FullHD, khéo phải đổi lên 2K chứ nhìn khó mà hài lòng được (đây là hiện tưởng “hỏng mắt” như mấy anh em chơi audio hay nói vui với nhau mỗi khi "lên đời" là “hỏng tai rồi”. Haha).
  2. Em Soundsticks 3 vừa đẹp mà lại nghe hay rồi nhưng mình vẫn thử chuyển sang Audioengine xem sao, dù sao thì nó cũng có vẻ đẹp riêng. Chất âm thì chả thấy ai chê, toàn thấy khen, có chê thì là cái giá của nó hơi chát so với những loa cùng tầm. Nếu lên hẳn Audioengine A5+ wireless thì đắt gấp đôi mà mình thì không đủ lúa nên thôi. Nghe A2+ wireless được vài ngày thì mình thấy thiếu Bass quá, khá khó chịu nên phải đi tìm mua subwoofer về gắn cùng, may sao Edifier vừa mới giới thiệu model T5 xong thì có thương gia mang từ TQ về nên mua luôn :D. Cặp đôi này khá ngon bổ rẻ và đã có bài đánh giá, các bạn search Google nhé. ^^
  3. Webcam thì mùa dịch này mọi người cũng biết để làm gì rồi :D, chất lượng hình ảnh cũng chỉ gọi là tốt thôi, không được xuất sắc.

Khi phải đổi thiết bị nào đó thì chuyện đi dây lại gọn gàng cũng thật là khó khăn.
'quấn gọn rồi lại tháo ra rồi lại thay thế rồi lại quấn gọn rồi lại tháo ra rồi lại thay thế rồi lại quấn gọn ….😔

việc gắn 2 chiếc arm cho 2 màn hình và đặt khuất chân đi sẽ làm màn hình như đang lơ lửng như những ảnh bên dưới'
‘bàn đã chật không bày được thêm được gì nữa - nhưng vẫn gọn gàng phải không? ^^’
‘chào mừng ngày Giải phóng Miền Nam 30-4
‘khi màn đêm xuống với phong cách Neon, huyền huyền ảo ảo :D
‘hình ảnh quê hương Bắc Ninh của mình, nơi đang là tâm điểm dịch COVID-19 toàn quốc. Mong tất cả người dân Bắc Ninh sẽ vượt qua.’

Kết

Hy vọng bài chia sẻ này sẽ là động lực cho các bạn đang và sắp có kế hoạch xây dựng lên bộ máy, góc học tập/làm việc cho riêng mình. Mong nhận được nhiều bài chia sẻ từ các bạn về chủ đề này hơn nữa để mình cũng như các anh em có thêm nhiều kinh nghiệm. Xin hết :D

TO BE CONTINUE: Năm 2022

Mình xin lên trước 1 ít ảnh, bài viết chia sẻ mình sẽ bổ sung sau ^^

DSCF1080 copy.jpg
DSCF1044 copy.jpg
DSCF1037 copy.jpg
DSCF1024 copy.jpg
DSCF1014 copy.jpg
372 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungbiu2
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rất đẹp nha bác.
@L Ξ H O Λ N G Ông thấy màn 2k 144hz sướng hay 4k 60hz sướng, 4k 144hz thì VGA không gánh được, thời buổi này VGA đắt lắm 😆
Tôi đang dùng 2k 144hz, cũng tính mua thêm cái 4k nữa.
@bomduc tôi thấy đây là 1 sự đánh đổi 😃). Mỗi con đều có điểm mạnh riêng.
Tôi thì nghiêng về 21:9 dùng sướng hơn, vì không gian rộng và liền lạc hơn. 144Hz tôi thấy không quan trọng với tôi, dùng 60Hz cũng thấy không vấn đề, có 144Hz thì càng tốt thôi 😃). 4K trên 27 inch thì nhìn cũng mịn hơn 2K trên 27 inch tí thôi vì mình ngồi với khoảng cách cũng khó nhìn thấy điểm ảnh rồi. Nếu cần kích cỡ lớn 32 inch trở lên cơ thì 4K còn thấy đáng. Vậy nên hiện tại tôi thấy ưng nhất là con LG 34GN850, vừa 21:9 (32:9 lố quá nên thôi bỏ qua) vừa IPS (đẹp hơn VA), vừa 144hz (240, 360Hz là thừa), vừa 2K (có cả mã gì đấy 4K nữa nhưng đắt 😁)
@L Ξ H O Λ N G :D thanks bác, thế có khi mình tiếp tục 2k 144hz/ Cơ bản thì đúng là nó cũng mịn, so với màn MacBook thấy nó rỗ hơn 😃)
an411
ĐẠI BÀNG
3 năm
@L Ξ H O Λ N G Ồ, chung nghề Vật Liệu Xây Dựng với mình. Mình cũng thích công nghệ nhưng mà chưa đủ đam mê để làm được như bạn. Chúc mừng nhé.
Đẹp quá góc làm việc trắng tinh
đẹp quá a mình ơi 😆)
Cười vô mặt
@Lg Optimus One
Tôi tin em!
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thấy nút bạc Youtube là thấy đẹp rồi! 😁
@Hailua6510 Trên shopee bán nhiều lắm bạn 😆))
Hailua6510
ĐẠI BÀNG
3 năm
@L Ξ H O Λ N G
Cười vô mặt
trieuluu
TÍCH CỰC
3 năm
@L Ξ H O Λ N G móa
Cười vô mặt
Nhìn đã quá bạn ạ
Điệp Phan
ĐẠI BÀNG
3 năm
My corner...
@Điệp Phan Producer à bác ^^
Điệp Phan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@L Ξ H O Λ N G Mình editor, chơi nhạc xả stress thôi bác 😃
@Điệp Phan Siêu nhỉ, mình thấy bàn phím nhiều nút vậy mà các bác gõ lướt tay qua vẫn chuẩn.
Điệp Phan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bomduc Phải học chứ ai sinh ra đã chơi dc đâu bác 😆
Bác làm youtube à? hèn gì đầu tư dữ. Mạn phép save bài lại để dành tham khảo 😁
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
3 năm
Làm một mình lúc đầu thôi. Giờ có 1 producer 1 camera man rồi bạn.
Bạn để ý lúc ăn hay có bạn gái producer đó.
Từ lúc có chị mập vô là thấy video dài hơn và tăng độ tương phản xem đã hẳn, còn ông camera thì quay phim phụ thêm và quan trọng nhất là time lapse.
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
3 năm
Quá ok luôn. Mình tự build một chiếc từ 2018 dùng đến giờ - máy mình build thì quan trọng là cấu hình, với nhỏ gọn nhất thôi, nhưng chọn đồ đã rất mệt rồi. Nên cảm thấy rất nể các bạn build cả góc làm việc mà theo theme như thế này. Nhìn tổng thể có thể thấy 'dễ' nhưng thật ra đi vào từng chi tiết, từng món đồ nhỏ, đến cả wallpaper.. nghĩ đã thấy mệt 😁. Hồi mình build cũng có nghĩ chút về theme, mà đến món thứ 2 thứ 3 chọn mệt quá thấy gì mua luôn 😂.
@lxhxxnxxx Đúng đấy bác. 1 khi đã chơi thì phải kỹ tính lắm luôn. Thấy cái gì k hợp lý, hợp mắt cái lại muốn thay thế ngay. Cứ tháo ra cái cũ lắp cái mới vào cũng mất cả buổi 😆
Nhvu88
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đẹp quá
Làm thêm con 4K nữa đi
@hawazz Ngta bảo thua ở đâu gấp đôi ở đó. Đây là gấp 3 đó. Haha
Mình cũng thuộc hệ thích nhiều màn hình mà không có tiền, nên chỉ có 1 em 4K. Nhưng nhìn con to con nhỏ, con đứng con ngồi, con chữ to con icon,.. nhỏ chán lắm
Cười ra nước mắt
@hawazz Xác định làm màn phụ hiển thị nội dung độc lập thôi bác. Chứ hiển thị song song 1 nội dung trên cả 2 màn thì thốn lắm 😆)
Ặc, ngưỡng mộ bác quá. Em cũng đang ở tâm dịch Bắc Ninh. Tuân thủ 5K, mua 1 lốc cafe ngồi vào góc máy để hạn chế ra ngoài - Góc em chắc bằng thời bác 2017 :v. Mong dịch nhanh qua
@Phuongkak Con màn này là 24mp88 phải k bác, viền đẹp thật đấy
Yêu quá
@L Ξ H O Λ N G chính xác bác, con bình dân nhưng viền mỏng quá kẹp đèn không được, giờ phải dùng keo 3M để dán đèn bác.
@Phuongkak Con này e thấy hay có người kêu lỗi lắm. Bác cứ cẩn thận 😆
anniepham123
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đẹp quá anh
Ngầu đấy
@anniepham123
Hun cái nè
"Nhiều bạn có lẽ đang tìm tổng giá trị của dàn máy này và mình đang tổng hợp lại. Mình sẽ cập nhật lại sau."...Không ai hỏi và cũng không cần đâu bạn nhé, vậy là đủ rồi, ahuhu
Cười vô mặt
@Nicotine Caffeine Mình cũng thấy thôi k nên công bố. Con số lố quá
Cười vô mặt
Với cá nhân mình thì màu mè thế này mình sẽ k bao giờ chọn.
traneupcqk
TÍCH CỰC
3 năm
Bác dùng đầu thu bluetooth gì vậy. Em dùng cái cục 99k của Oricon mà sóng snahs không ổn lắm
@traneupcqk Như ở trên e có nhắc tới module wifi intel ax200. Card wifi đó có tích hợp cả bluetooth bác ạ, dùng thì khỏi quảng cáo luôn. E kết nối tất cả thiết bị có wireless luôn kể cả loa, chưa thấy delay hay chập chờn baoh.
traneupcqk
TÍCH CỰC
3 năm
@L Ξ H O Λ N G thanks bác, giờ mới biết vụ card wifi có tích hợp luôn bluetooth 😁
lamtn06424
ĐẠI BÀNG
3 năm
@L Ξ H O Λ N G ngon bổ rẻ!
@traneupcqk Rẻ thì tuỳ loại nhưng tốt thì k còn gì tốt hơn. Không có giải pháp nào xịn hơn được nữa 😆
@L Ξ H O Λ N G Con này ngon này tốc độ lan có khi lên đến 50,60 MB
ndh103
ĐẠI BÀNG
3 năm
Quá đẹp bạn ơi, kết nhất là đèn led phía sau hiển thị cùng màu với wallpaper
Quá ngon luôn bác. Tiện cho em hỏi bác xài đèn background cho màn là loại nào và setup các thứ có tiện ko. Cảm giác xài đèn thế nào ạ
@thanhnhuvt2000 Cả 2 hệ thống đèn cho 2 màn e đều mua trên shopee. Họ đều gọi là ambilight nhưng e phải mua 2 hệ thống khác nhau chạy trên 2 phần mềm khác nhau do chưa có thiết bị nào điều khiển được 2 mạch đèn khác nhau trên cùng 1 hub cả. Màn chính dùng Prismk để điều khiển, còn màn phụ là Ambibox
@L Ξ H O Λ N G Em cũng đang lăn tăn cái này. Đôi lúc bật full màn chính là màn phụ đèn nền nó tắt luôn. Cảm ơn bác đã chia sẻ ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019