Chia sẻ với anh em làm phim bộ preset màu đẹp cho DJI Inspire 1
Gia Tường
5 năm trướcBình luận: 19Lượt xem: 19.673
Chia sẻ với anh em làm phim bộ preset màu đẹp cho DJI Inspire 1
Camera của Inspire 1 tốt nhưng vẫn tồn tại nhiều khuyết điểm khi quay trong các điều kiện ánh sáng phức tạp. Cũng giống như ảnh, video cũng cần được hậu kỳ. Hôm nay mình xin chia sẻ với anh em đang dùng Inspire 1 một bộ preset màu ở dạng LUT (Look Up Table) để bộ phim của anh em đẹp hơn. Bộ Preset này do các anh quay phim bên Cinema5D cung cấp miễn phí. Để sử dụng, bạn nên dùng Adobe Premiere CC, chọn Lumetri Color Panel (Creative –> Look), Import bộ LUT này vào và điều chỉnh lại một chút các thông số để phù hợp với bạn. Các bạn dùng phần mềm khác tương thích với file LUT này vẫn có thể dùng được nếu muốn.

Các ví dụ thực tế video được quay từ DJI Inspire 1 trước khi chỉnh sửa (bên trái) và sau khi chỉnh sửa (bên phải)

dji-lut-1-640x360@2x.jpg dji-lut-2-640x360@2x.jpg dji-lut-3-640x360@2x.jpg

Tải về tại đây: Fshare.vn

Chú ý: FIle LUT này sẽ tăng màu xanh lá và xanh lục, làm màu sắc của mây tự nhiên hơn, điều chỉnh màu tím/vàng. Bạn chỉ nên áp dụng cho video quay phong cảnh, không nên áp dụng cho video quay chân dung (màu da người)

hic chua có camera nên chưa thử
@nguyenhuydesigner Coa này như kiểu effect thôi, cứ dùng điện thoại mà quay cũng dc, vấn đề, là có phần mềm premerce mà add vào k thôi
@zovemoon Drone đang lên ngôi.. ngày càng nhiều đồ chơi các bác ạ
Cứ lấy về cho Adobe Premiere CC đã 😁
làm xong thấy khác liền ta
Lại phải bay để test
sao thấy cái drone giống thiết bị của skynet quá vậy? bay ngang qua nhà em là e lấy ná cao su bắn rụng ráng chịu nha :d
@Rohkeasti_Soturi có 1 con đụng phải cột thu lôi nhà mình, mình mang bán dc 11tr (phantom 3 Pro)
@palmtj27 Trả đây
Màu nặng quá!!
trời ơi cái màu đẹp ma mị quá
app khác cũng chỉnh dc mà, thế này là lười đi 😁
đang mua con Phantom 3 về, vài tuần nữa là về, k biết hải quan có vướng gì ko 😁 anh em nào từng mua từ nước ngoài về chia sẻ với :D
@Lies Ở vn có đại lý bán bằng giá web luôn mà, bạn mua ship vậy chi cho mắc. Mình mua hồi tháng 6 tới giờ giá vẫn vậy.
Bác ơi có preset cho Gopro ko 😃
quánh dấu cho lúc cần
Premier 4 có xài được k mấy bác?
Con này 3000$ ước gì có 1 em bay qua nhà em hàng xóm :rolleyes:
được đó oánh dấu luôn
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.728 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156