[Chia sẻ]#WFH: Dọn dẹp, sắp xếp lại Góc Làm Việc

P.Y map
26/6/2021 18:26Phản hồi: 0
[Chia sẻ]#WFH: Dọn dẹp, sắp xếp lại Góc Làm Việc
Vậy là Sài Gòn đã chính thức giãn cách, mỗi ngày đều có ca nhiễm mới trong cộng đồng tại Sài Gòn.
Mọi người hãy nhớ giữ gìn sức khỏe, cũng như thực hiện các yêu cầu 5K của Bộ Y Tế ban hành nhé.
Mình thì cũng đã chính thức work from home.

Những ngày làm việc ở nhà, mình có thời gian hơn để xem xét lại nhà cửa, phòng ốc. Ôi, đúng là bừa bộn thật mọi người ạ 😅

Có 1 khoảng thời gian trước, mình đọc được cuốn “Lối sống tối giản của người Nhật”. Sau khi đọc xong, mình đã tổng vệ sinh 1 lần, cho đi cũng kha khá đồ, thấy rộng rãi, thoải mái hẳn. Nhưng sau đó, đi làm rồi mệt, lại về guồng cũ, đâu lại vào đấy.

Cuốn mình đã đọc đây. Nguồn: google

Mình đã nhân thời gian này, quyết định dọn lại hết, từ quần áo cho đến các vật dụng thêm lần nữa. Mình đã dọn xong chổ ngủ, bây giờ, chiến đấu sắp xếp lại góc làm việc thứ 2 (mình đã có 1 góc làm việc để làm chuyên ngành của mình, góc thứ 2 này mình sắp xếp để cho sở thích hát hò kakaka 😙).

• Dán lại cái bàn cũ:
Vì dịch bệnh, nên mình cũng hạn chế mua đồ mới, ráng tìm giải pháp tái chế đồ cũ (tiết kiệm tiền nữa hi hi). Đảo mắt quanh nhà, còn dư 1 cái bàn cũ, oh hô thời tới rồi, ta sẽ tái sử dụng em ấy.
Ban đầu, mình tính sơn, mà nghĩ đến mùi, rồi còn đợi khô sơn. Với cái khí thế hừng hực dọn dẹp, không chờ đợi. Thế là thôi, quyết định mua decal về dán => Shopee thẳng tiến (nhưng tính ra cũng phải đợi ship mất 1 ngày, cũng thế ha ha ha 🤣🤣)
Ngày anh Shipper gọi giao hàng, cũng là ngày bắt đầu công cuộc cải tạo.

Đây là chân dung cái bàn cũ của mình. Bong tróc sơn hết rồi, tội em 😔

Bắt đầu thôi!

1. Chà sạch mặt bàn
Ôi, định bụng chạy ra mua giấy nhám chà cho đã, nhưng các tiệm gần nhà mình đều đóng cửa, không mua được giấy. Thế là mình nhanh trí, nhớ mẹ mình có 1 mớ que dũa móng, nhẹ nhàng vào phòng mẹ, chôm vài cây lên chà 😆

Quảng cáo

Cạo cật lực bằng dao rọc giấy, chà nhiệt tình bằng que dũa móng của mẹ.

2. Dán decal
Vì kích thước cây dũa nhỏ, nên mình chà cũng không được láng lắm. Thôi kệ, dán thôi!
Công đoạn này mất thời gian nhất luôn, một mình vừa kéo vừa miết, mồ hôi mẹ - con - cháu gì túa ra hết 😰. Chưa kể có lúc hấp tấp, kéo lố, bị bong bóng, lại gỡ lên dán lại (những lúc như thế này thật khâm phục các anh thợ dán xe ở Nguyễn Chí Thanh).

Đo rồi cắt

½ chặng đường rồi, cố lên!

Quảng cáo

TADAAAAA!
Hoàn thành rồi mọi người ơi.

3. Đặt đồ lên nào!
Mấy món để ở trên ban như Mic – Chân Mic – Miếng lót v..v.., mình toàn mua ở Shopee.
Góc làm việc này mình nghĩ là để giải trí nhẹ, mình cũng chẳng phải chuyên gia, nên ko đầu tư đồ xịn gì cả, toàn đồ rẻ tiền, nên chất lượng trung bình. Lên hình thấy cũng xịn ghê chưa, chụp hình sống ảo câu like xịn mịn lắm 😈

Ảnh mình sống ảo, up instagram đây kakaka 📷

Cám ơn mọi người đã đọc bài chia sẻ của mình nhé.
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019