Chiếc drone cỡ lớn có "móng vuốt" nâng được vật nặng 10kg

ND Minh Đức
12/9/2016 8:29Phản hồi: 36
Chiếc drone cỡ lớn có "móng vuốt" nâng được vật nặng 10kg
Được trang bị thêm 2 "bộ móng vuốt" bên dưới phần thân, chiếc drone này có thể nâng được những vật nặng tối đa 10kg, vận tốc tối đa 60 km/h, độ cao tối đa 5000 mét và bay được trong vòng 30 phút liên tục. Phát triển bởi hãng robot Nhật Prodrone với tên gọi The PD6B-AW-ARM, nó có thể được dùng với nhiều mục đích khác nhau, từ vận chuyển hàng hóa cho tới chuyện đơn giản như sắp xếp bàn ghế trong sân như đoạn clip bên dưới. Và với khả năng nâng vật lên tới 20kg thì có lẽ những đứa trẻ cũng có thể bị "con robot chim" này nâng lên được.

Thực ra thì việc gắn thêm các phụ kiện vào drone là không mới đối với trình độ hiện nay. Trước đây người ta đã dùng drone để vận chuyển hàng hóa, giao thức ăn, gắn giá camera quay phim hay thậm chí là gắn súng, pháo bông vào để bắn chơi. Tuy nhiên lần này thì 2 cánh tay robot 5 trục có thể điều khiển được và khá linh hoạt, cho phép chiếc drone có thể thoải mái nâng các vật dụng một cách khá suôn sẻ. Quá đã mặc dù có hơi ghê ghê.
Tham khảo Prodrone
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tưởng tượng nó bị rơi rớt hàng, thì trong 1 thành phố có cả 100 chú chim bay lượn thỉnh thoảng rớt hàng thì như thả bom.
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
@congthanhgiong Tưởng tượng nó làm rớt 1 kiện Nổ 7 trong thành phố....
@duaIshock thâm vãi 😕 giờ note 7 có biệt danh mới rồi :p
@duaIshock tha cho em nó đất sống đi 😁
@ly_tam_hoan Ai còn chưa đi đổi đi, công an thấy cầm là bắt vì tội tàn trừ chất nổ thì khổ.
@duaIshock Sam xui quá đi ngang qua Cầu Giấy lụm được bí kíp ko biết của ai.. có khả năng đi trước tương lai 10 năm, tính đâu hàng thiệt ai dzè là fake của a Nổ nhà mình để lại sau buội chuối hột..hí ha hí hửng tập luyện cuối cùng tẩu hoả nhập ma, lạc vào ma đạo.. haizzz
Mình không biết bơi và mình nghĩ nó có thể lôi mình vào bờ nếu rơi xuống nước, dĩ nhiên là phải còn sống nữa :rolleyes:
Như con đại bàng ây nhỉ, ma móng vuốt thấy chưa chắc lắm, khả năng rơi hàng nhiều
Giao hàng cho ss chắc không được. Note 7 dữ quá.
I love Java
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này lọt vào tay tội phạm bắt cóc trẻ e thì...CỰC KỲ NGUY HIỂM!
moviasvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@I love Java Nó thích mua lúc nào chẳng được 😆
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
kiểu móng vưốt này ko được an toàn mấy nhỉ....cơ mà thấy tuyệt vời lắm, sơ khai vậy là ok rồi sau này cải tiến dần lên thôi
Sau này drone nó cẩu cả máy bay với xe tăng luôn
hunganh309
ĐẠI BÀNG
8 năm
😁 Dị vãi.
Thế tóm lại là em nó nhấc được bao nhiêu kg
Làm con này về đi đòi nợ thuê đc đó các bạn nhé.. các bạn ngồi ở một nhà nghỉ gần nhà cần đòi nợ,sau đó cho con này đi thả truyền đơn thông báo trả nợ. Nếu họ ko trả ta hoà dầu và mắm tôm rồi cho em này mang đi thi hành nhiệm vụ . đảm hảo an toàn và hiệu quả ko ngờ
bernerasu
TÍCH CỰC
8 năm
@emnuottinhnha1990 Làm startup đòi nợ đi nhỉ
@bernerasu Quá chuẩn bạn à....bạn thấy mình có nắm bắt thị trường nhanh ko...cái gì cũng có thể kinh doanh được mà...quan trọng là cái đầu thôi.
Mấy ae chơi tiệm nét cẩn thận bị câu mất dép nhé.
Cái này trang bị cho khủng bố thả bom thì quá dữ, 20kg, lại còn an toàn nữa. 😔
Con này sẽ dc sd để lấy trộm quần áo của chị em, bắt trộm gà vịt....
ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
có khi khủng bố cho nó chở 1 túi boom rồi tới chx đông người thả xuống thì khổ
bimbom
ĐẠI BÀNG
8 năm
con này sẽ cẩu 1 gói thuốc nổ 10kg từ a đến b và cho phát nổ, sau đó hung thủ sẽ cao chạy xa bay
minhduchp
ĐẠI BÀNG
8 năm
đùa chứ đọc bình luận 10 cái thì 9 cái toàn kiểu ý nghĩ TIÊU CỰC, "nhỡ rơi" "nhỡ mục địch xấu", "nhỡ blah blah..." toàn các thánh đụng cái gì cũng sợ thì chỉ mãi ngồi nhà gõ bàn phím onl thôi ko bh có 1 ý tưởng táo bạo đột phá
Tiến tới rồi tăng thêm lực nâng và cải thiện thời lượng pin nữa là làm được ối việc khá hay ho! 😃

P/s: Tuy không khoái xài đồ Samsung cho lắm nhưng thực sự ngứa mắt khi đọc khá nhiều comment kiểu moi móc, dìm hàng ở mọi lúc, mọi nơi dù chẳng có liên quan. Thật quá đỗi tiểu nhân và ấu trĩ!
faraway93
TÍCH CỰC
8 năm
Klq nhưng cho e hỏi có bác nào biết có diễn đàn nào về drone hay flycam tầm trung và thấp k giới thiệu e vs. Xem mấy cái video quay bằng flycam phê lòi ra.
pupplyss
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tinh thế dạo này có nhiều bọn sủa note 7 nhỉ???Người ta có lỗi ngta đổi cho chơi rất đẹp mà sủa mãi thế...đéo hiểu bọn mày đc gì từ mấy câu sủa đấy
Cái này mà dùng đi ăn trộm là hợp lý nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019