Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chiếc Rolex của hoàng đế Bảo Đại có gì mà ai cũng phải nhắc tới nó?

P.W
9/7/2020 9:28Phản hồi: 258
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rất hay
hy vọng lần tới mình sẽ đọc được nhiều hơn về những hãng khác như FC, VC,...
Hay quá bác
Đẹp, đắt, nhưng k đo đc nhịp tim ae ạ.
Đúng là rolex, nhìn phát mê đắm ngay.
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
Đập trai
Nhìn Mr Bảo đại như bố của anh Tập bên Khựa ấy. Giống nhau đến kỳ lạ
bo_beoxxl
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn anh P.W, bài viết cực kỳ hấp dẫn
haohan776
TÍCH CỰC
4 năm
Ko biết để mấy chục năm nữa đấu giá có ổn ko nhỉ? Cũng phiên bản limited chứ đùa đâu. Chiếc mình ưng nhất trong những chiếc đang có
Hijeep Vox
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haohan776 skeleton thì Oris, Fc,Raymond Weil, Tissot, Edox, , Eterna.. có nhiều giá khg quá cao để chơi còn Ogival , sturling, invicta thì bỏ qua nó là tàu hết
haohan776
TÍCH CỰC
4 năm
@Hijeep Vox Sao lại Tàu bạn nhỉ? Mình tìm hiểu thấy nó có bán mình đâu nhỉ, vẫn swiss made
Hijeep Vox
ĐẠI BÀNG
4 năm
@haohan776 nếu 60 % lắp ráp làm ở thuỵ sỹ thì mang được nhản swiss made , còn lại làm ở china nhưng khuyên b do mới chơi sẽ thích mấy e này , khi choi lâu sẽ có kinh nghiệm chọn brand, ban vào chrono 24 ,....tham khảo thêm , đh Thuỵ sỹ giờ tiếp cận tương đối phổ biến ở vn Hamilton là lựa chọn tốt nếu khg thích Tissot, Mido rất đáng để quan tâm. thân
haohan776
TÍCH CỰC
4 năm
@Hijeep Vox Ok thanks bạn nhiều nhé
reaper911
TÍCH CỰC
4 năm
Tui cũng mê đồng hồ cơ, nhiếp ảnh, giày 😔( nó bào không biết bao nhiêu tiền của công sức. Mà vẫn mê.
đắt nhất vì là đồng hồ cũa vị vua cuối cùng vn, kim cương ở giờ chẵn, và là đồng hồ xưa nhưng đến nay tình trạng vẫn hoạt động chuẩn xác
Bài viết chất lượng quá, thanks 😁
TigerNo.1
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vua Bảo Đại còn có máy bay riêng nữa.
Bài viết quá hay! rất cám ơn chủ thớt! ĐỌc nổi cả da gà. Thắc mắc là giá tiền lúc Vua Bảo Đại mua là bao nhiêu! 😃. Chất chơi quá! 😃
Bài đã hay mà mấy ông bình luận cũng hay nốt, một bài đẹp và k có dấu răng của ai đó nên mình rất thoả mãn khi đọc 😁
tayeutl
TÍCH CỰC
4 năm
Hay quá
Nói chung mình vẫn thích đồng hồ classic, không thích smart watch.
Một bài viết nhiều thông tin, đọc cuốn hút. Chuyên môn vừa đủ, thú vị nhiều hơn. Cám ơn bạn.
@Mỹ.
TÍCH CỰC
4 năm
Ồ, Hóa ra Bảo đại đi Geneve, việc quan trọng là mua đồng hồ cái đã 😅
Một sai lầm của triều đình nhà Nguyễn là không chịu mở cửa, để rồi người Pháp kiếm cớ xâm chiếm VN
@P.W viết về đồng hồ thì nói đồng hồ thôi, viết thêm về Vua Bảo Đại làm gì để sai từa lưa. Lịch sử không thể viết qua loa, Vua Bảo Đại là vị Vua thứ 13 của triều Nguyễn lên ngôi năm 13 tuổi(chứ không phải 12) thực sự làm vua 13 năm(1932-1945).v...v.. Cuộc đời Vua Bảo Đại có nhiều số 13 lắm nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019