Chiếc smartphone Nhật Bản tích hợp AI để ngăn chụp ảnh nude

Mikeknowsme
20/2/2020 15:27Phản hồi: 98
Chiếc smartphone Nhật Bản tích hợp AI để ngăn chụp ảnh nude
Hãng smartphone từ Nhật Bản - Tone, vừa phát triển sản phẩm smartphone Tone E20 có kết hợp với AI để ngăn người dùng chụp ảnh khoả thân nude bằng camera. Nhằm muốn những người trẻ tuổi hoặc trẻ dưới vị thành niên không chụp ảnh với mục đích khiêu dâm, ý đồ không lành mạnh.

Cụ thể khi người dùng cầm chiếc Tone E20 đưa lên chụp trong khi đang nude thì lập tức camera sử dụng machine learning để nhận dạng và ngăn thiết bị có thể lưu ảnh vào thư viện gallery. Ngoài ra Tone E20 có kết nối với điện thoại của phụ huynh để thông báo rằng con em mình có ý đồ chụp ảnh nude.

Tính năng này được tích hợp vào camera mặc định, một điều đáng lo ngại nếu người dùng sử dụng ứng dụng camera bên thứ ba hoặc thư viện ảnh khác thì liệu AI có còn khả thi hay không. Tuy nhiên đây là một điểm đáng khen cho Tone và các nhà phát triển Nhật Bản có thể làm mọi cách để bảo vệ trẻ em và tránh mục đích đồi truỵ.

Tone E20 sử dụng chip Helio P22, có 3 camera sau bao gồm camera góc rộng 12MP, siêu rộng 13MP và camera đo chiều sau 2MP, camera selfie 8MP. Máy có viên pin dung lượng 3,900 mAh và cảm biến vân tay phía sau. Màn hình Tone E20 có kích thước 6.26" HD+, camera kiểu giọt nước. Máy được chạy trên nền tảng Android 9 Pie.

Giá của Tone E20 là 19,800 Yên Nhật (khoảng 180 USD), đây sẽ là một chiếc smartphone giá rẻ, hướng đế thị trường Nhật và đặc biệt các bậc phụ huynh mua cho con cái sử dụng ở tuổi mới lớn.

98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trẻ em Nhật chỉ đc xài chiếc máy có 180 đô, trong khi trẻ em Mỹ đc xài chiếc máy bèo lắm cũng phải 599 đô chưa thuế. Mặc dù thu nhập của phụ huynh 2 nước là tương đương nhau.
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@from team b with love lâu lâu thấy chìm chìm vô quăng một câu cái nổi tiếng lại lợi hại thật ^^
thanh2002
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love Ai bảo bác là phụ huynh Nhật thu nhập tương đương phụ huynh Mỹ thế bác . Thu nhập dân Nhật tuổi gì so với Mỹ. Chi tiết tự tra gg
@thanh2002 thu nhập Mỹ mấy nghìn 1 tháng nhỉ
Ju4n Jack
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love mỹ noá giàu hơn nhật nhiều má ơi,
hàng mỹ nội địa cũng rẻ hơn hàng nhật nội địa nữa má ơi.
thuế thu nhập bên mỹ cao hơn bên nhật nhưng sau trừ thuế mỹ vẫn còn nhiều hơn nhật má ơi.
Người Nhật gớm thiệt, nghĩ cả ra trò này để quản lý trẻ em 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@zz jj zz jj Hồi đó twitter cũ của mình có rất nhiều sau mình tịnh tâm lại dele hết rồi vì bạn bè mình ở nhật nhiều khi bọn nó share mình lúc đầu nhìn cũng muốn rụng nụ 😆 vì toàn mấy bé tầm trung học đến cao học
@sharinran141 xin 1 vài cái tên bác ơi, 1 tên thôi cũng được, sau e lấy đề xuất là ok 😆
@crazysexycool1981 Cái gì cũng có 2 chiều, hạn chế/quản lý thì vừa phài, đúng lúc là tuyệt vời
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
Dùng từ khiêu dâm, ko lành mạnh là ok rồi mà còn dùng từ “đồi trụy”, sao mình rất dị ứng với từ này vậy ko biết
@demen72 đồi truỵ mang nhiều nghĩa mà, cổ suý ăn chơi, nghiện ngập cũng là đồi truỵ
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
@Quang Hưng Phạm Bởi vì nó là từ bao hàm nhiều ý và người làm luật có thể diễn đạt theo ý của họ nên mình mới dị ứng.
Luật là phải rõ ràng ko suy diễn. Kiểu như câu nói mình rất dị ứng trong giao thông: làm chủ tốc độ
demen72
TÍCH CỰC
4 năm
@liketheblues Sau 75 đốt rất nhiều tác phẩm văn học và bài hát của thời trước 75 vì “đồi trụy”, quan chức làm luật ko thích 1 vấn đề nào khác là áp câu văn hoá phẩm đồi trụy. Thực tế có đồi truỵ ko thì sau này đã thấy rõ
@demen72 làm chủ tốc độ là điều khiển được phương tiện ở mọi tốc độ trong phạm vi luật quy định 😆
AI có gửi data về 1 nơi nào đó cho bên điện ảnh k?
@lovegameisme ko cho chụp thì lấy đâu hình gửi, mà muốn thì nó ko xài đt đó, chúng nó mua máy ảnh chụp rồi cho vào lap.
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
4 năm
tưởng máy cảm biến vân tay phía sau mà nhỉ.
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
4 năm
@black_chicken Vân tay phía sau á, chứ ai mà để vân tay phía trong thường là để vân tay trong màn hình kakaka
protk2
TÍCH CỰC
4 năm
Vậy ai mua chời :v khoe dú cũng ko cho!
ngocbankt
TÍCH CỰC
4 năm
@protk2 😆 😃) kkkk
phamphuc123a
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy cái AI thì có thu thập dữ liệu không
Vãi cả 2020 mà còn A22, Nhật ultra tối cổ rồi 😔((
@MrMedic229 Nhu cầu cơ bản thì vậy là được rồi bạn.
@khanhtoan.nguyen Còn hiệu năng nữa bạn, chậm lag mà còn đòi xử lý AI thì thôi rồi
Sun733
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MrMedic229 Nhật lúc nào nó chẳng tối cổ, nếu không thì nó đã không dân số già như vậy.
thanh2002
ĐẠI BÀNG
4 năm
@MrMedic229 Dân Nhật là siêu bảo thủ và tối cổ =))
dungladap
TÍCH CỰC
4 năm
Xàm xí đú! máy kao kao muốn chụp gì chụp chớ! can thiệp luôn vào cái đó thì phắng nhé!
kiennams
TÍCH CỰC
4 năm
@dungladap rồi tới lúc bị tung ảnh vs clip lên mạng thì muốn làm j` nữa thì làm đi 😆
dungladap
TÍCH CỰC
4 năm
@kixx do giáo dục, chứ không phải lỗi công năng cái máy
@dungladap chức năng giúp cha me điều hướng hành vi con cái ;)
dungladap
TÍCH CỰC
4 năm
@kixx hì hì, vậy có thể xài nokia cùi bắp!!!
Lo mấy cái linh tinh , dân số thì già hóa , người lớn thì khuyến khích sinh đẻ ,còn nghành điện ảnh phim khiêu dâm thì lợi nhuận hàng tỷ $ . Giờ lại đi lo cái chuyện sợ trẻ chụp ảnh nuy , ko phủ nhận người Nhật có nhiều cái nhất nhưng ko phải họ làm cái gì cũng đúng .
Trác Nhân
ĐẠI BÀNG
4 năm
@uthalinh dân chúng nó chĩ lo kiếm tiền chả lo chịch để sanh đẻ, dân số già quá nhiều, khéo mốt méo có gái đẹp đóng phim cho anh em xem
Hoàngvueli
ĐẠI BÀNG
4 năm
@uthalinh người Nhật rất bảo thủ.
tristan7684
ĐẠI BÀNG
4 năm
@uthalinh App này sẽ tự động tìm ứng cử viên tiềm năng gửi cho các đơn vị sản xuất nhé =))
blinkinkin
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tristan7684 đây mới là mục đích chính của AI nhỉ, đến liên lạc trực tiếp đề nghị chụp chuyên nghiệp luôn 😆
Sun733
ĐẠI BÀNG
4 năm
@uthalinh Chuẩn luôn, bên đó tỉ lệ % thanh niên quan hệ tình dục thấp, nhiều thằng 2 mấy vẫn còn trinh. Trong khi đất nước đóng phim khiêu dâm, thì bọn nhỏ nó học theo là bt.
Một đất nước "dâm tặc" nhất thế giới mà còn làm ba chuyện đạo đức này thì ngộ quá. SX chắc chỉ bán cho các Tăng ni hoặc tu sĩ dùng thôi . Phàm là con người thì những thói hư tật xấu phải đủ cả chứ. Công nghệ khiêu dâm phát triển rất mạnh và công khai. Băng dĩa sết và dụng cụ người lón bán công khai . Các dịch vụ người lớn cũng vậy công khai và đến cả bệnh hoạn cũng có. Trong văn hóa của Nhật cũng có những lễ hội phong tục liên quan tới tình dục nhiều lắm mà . Khu đèn đỏ tại Nhật là thiên đường do du khách và trai tráng và các qusi bà qusi cô khắp 5 châu . Nói tóm lại ngạc nhiên quá xá chừng lun. Hahahahahahah
@gunnyonline Tui U6 mấy rồi không hiểu gì hả bạn ? Trước còn làm ăn tui dẫn tụi Hàn và TQ sang đó từ A tới Z có giới hạn khỉ gió gi ? Nó còn có cả chỗ bạn tương tượng hay mô tả nhân vật bạn thích hay ghét để nó hóa trang hoặc kiếm cả người giống thế cho bạn tha hồ ....nữa kìa . Nếu Bạn bị gì trong khu đó gọi CS nó vào giải quyết ngay như chỗ công cộng bình thường không phân biệt không che giấu gì hết . Hợp pháp hết. Ở đâu cũng vậy tội phạm tình dục , lạm dụng trẻ vị thành niên không nước nào chấp nhận hay cho phép cả. Còn giới hạn tình dục thì không nha.(trên 18 thì đó là luật rồi) Ăn bánh trả tiền , hoặc được sự đồng ý 2 bên.....Miễn trên 18 tuổi . Đến cả như cầu cá nhân thầm kính của con trai con gái mới lớn nó cũng đáp ứng ( phòng Mas ...., hay cho thuê bạn tình....) Tui sông ở mỹ hơn 40 năm rồi mà chưa thấy nó bằng thằng Nhật ản ở bất cứ khoản nào cả. Heheheheheheh
@pond1597 Đó là sự phát triển của ngành công nghiệp tình dục. Còn người Nhật không dâm tặc như mấy bộ phim mọi người hay xem đâu.
Sun733
ĐẠI BÀNG
4 năm
@boyngocxita4 Họ dâm tặc hơn nhiều. Đơn giản khi họ phát triển cái đó thì bọn trẻ không ảnh hưởng sao? Hệ quả tất yếu thôi.
@pond1597 Thì đó cái điện thoại ra đời để hạn chế tình trạng lạm dụng trẻ vị thành niên mà bác. Tội phạm nó dùng internet dụ dỗ để chụp ảnh nude, sau đó dùng nó đe dọa nạn nhân. Cái AI như thế cũng góp phần giảm thiểu nguy cơ rồi.
nhật vốn trống chụp trộm mà
melman
TÍCH CỰC
4 năm
Để coi cái máy sống dc bao lâu.. Ngta mua máy là xem như sở hữu cá nhân, đâu ra cái quyền áp đặt vậy ai mà mua
@melman Mua cho trẻ vị thành niên dùng mà bác, chưa đủ tuổi thì vẫn phải chịu kiểm soát từ cha mẹ. Nước mình không thiếu vụ lộ ảnh xong tống tiền nạn nhân, huống chi bên đấy trọng nam khinh nữ, phụ nữ không dám lên tiếng khi bị lạm dụng.
melman
TÍCH CỰC
4 năm
@gunnyonline Ừ m nghĩ chắc chỉ bán dc cho u18
@melman Bán cho các phụ huynh có con thuộc U18
longakka
ĐẠI BÀNG
4 năm
là sao ta
HQTRM
TÍCH CỰC
4 năm
“Nhằm muốn những người trẻ tuổi hoặc trẻ dưới vị thành niên chụp ảnh với mục đích khiêu dâm, ý đồ không lành mạnh.”
Có bao giờ mấy ông đọc bài lại trước khi post không vậy? Muốn hay không muốn?
@HQTRM Xin lỗi mình gõ thiếu chữ
@HQTRM thiếu 1 chữ đi ngược lại hết nội dung bài viết
@NTB
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thêm chức năng k xem...xxx nữa là ok..
@@NTB giờ chính phủ mà yêu cầu các trang xxx cấm model đt cho trẻ vị thành niên vào thì ok thôi, còn các nước khác thì chịu. Mấy cái đọc model đt thì trang web lừa đảo nhiều lắm.
xuanlinh
TÍCH CỰC
4 năm
Chặn cái này chủ yêu phải do ý thức nữa. Chứ nhiều khi càng cấm lại càng tìm cách làm cho bằng được
Hãng này bán ế chắc luôn, ở Nhật mà không cho chụp Nude haha
Một đất nước ngành công nghiệp phim người lớn phát triển mạnh lại sáng tạo ra chiếc smartphone này. Nghe như đang đùa nhau!
@liketheblues Đó là phim thôi, đừng xem phim nhiều quá. Năm trước có thanh niên VN đi tù đấy, đi xe bus, con bé ngồi cạnh nó ngủ gục người sang. Cứ nghĩ như trên phim. 😃
@boyngocxita4 Ghê vậy. Tin này có lên báo không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019