Chiêm ngưỡng đáy đại dương với resort Conrad Mandives Rangali Island

Dieu Uyen
8/8/2011 17:56Phản hồi: 101
Chiêm ngưỡng đáy đại dương với resort Conrad Mandives Rangali Island

Resort Conrad Maldives Rangali Island nằm trong tổ hợp resort và khách sạn Conrad Rangali thuộc vườn nhiệt đới đảo Rangalifinolhu (quốc đảo Mandives), nơi đây được đánh giá là một trong những khu nghỉ dưỡng dưới nước đẹp nhất thế giới.

Conrad Maldives Rangali Island được khánh thành cách đây 5 năm và là nơi đầu tiên trên thế giới xây dựng nhà hàng ngầm dưới nước với mái vòm bằng kính. Cách duy nhất để đến với Conrad Maldives Rangali Island là bằng thủy phi cơ, đến đây bạn sẽ được thưởng thức món cá đuối gai đặc biệt và ngắm nhìn những đàn cá mập bơi lội ngay cả ở trong phòng ngủ. Với thiết kế mái vòm dưới mặt nước độc đáo, nhà hàng sẽ mang đến cho thực khách trải nghiệm thú vị khi được thưởng thức các món ăn ngon tuyệt dưới độ sâu 4,9m đồng thời chiêm ngưỡng toàn bộ khung cảnh đại dương xung quanh.

Conrad Mandives Rangali Island có một số lượng lớn các villa, gồm có 50 villa trên nước, 79 villa bên bờ biển và 21 villa spa với các phòng chăm sóc riêng tư. Đặc biệt, sàn của các phòng spa cũng được lắp kính để bạn có thể ngắm nhìn những rặng san hô bên dưới và các hoạt động ngoài trời gồm có lặn, lướt ván, câu cá, chèo thuyền và đi dạo bằng du thuyền lúc hoàng hôn.

Tuy nhiên, chi phí cho mỗi đêm ở resort Conrad Mandives Rangali Island rất cao, đến 815 đô la cho hai người. Riêng nhà hàng dưới nước chỉ phục vụ được 12 chỗ ngồi nên bạn phải đặt trước.

Nguồn: Gizmag

101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay thật, thích cảm giác vừa ăn vừa ngắm và vừa .... run. Có lẽ mình hơi giáu trí tưởng tượng theo chiều hướng tiêu cực 😁
dzens
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thật tuyện vời ...
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Đẹp quá! Như ở thiên đường ấy, cố gắng kiếm tiền để được nghỉ ở đây vài đêm. 😁
akitatomoya
ĐẠI BÀNG
13 năm
mèn ơi lộng lẫy quá đi thôi ^^
bị mấy con cá mập nó lườm có mà ăn vào mắt!😁
Thật là đẹp ... Càng ngày càng muốn đi đâu đó du lịch thôi ... Chỗ này thì đẹp mà 1 đeem với giá ... Thì ...

Sent from iPad 2+ GPRS 64mb using Tinhte.vn
quá đẹp...mai mốt sẽ làm một quả 😃
binhnn
CAO CẤP
13 năm
Mình chỉ thích ngắm cảnh mấy nàng tiên cá bơi qua như thế này này
quanghuynhn
ĐẠI BÀNG
13 năm
E thích mấy nàng tiên cá của bác hi'hi'hi':rolleyes: Đi tuần trăng mật ở dây thì thích ...
hấp diêm tiên cá bằng niềm tin ah
gohan123
TÍCH CỰC
13 năm
lol, phải cần niềm tin nữa, bó tay thằng này :giggle:
cho mình ngắm với=))
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
đến 815 đô la cho hai người, vậy 1 người là 407.5 $ hả ta? mắc vãi........
Mình thấy okie đó chứ, giá đó vừa túi tiền. Mí chỗ này đi honey moon thì quá tuyệt ^^
Mình nghĩ không ai vào đây 1 mình đâu! 2 người mới thú vị! ...
dongtlt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá này nhằm nhò gì với mấy khu ở VN mình như NAM HẢI, TUẦN CHÂU...
duongpham
TÍCH CỰC
13 năm
Vẫn rẽ hơn so với phòng VIP của Resort The Nam Hải (800 obama) bạn à
ở Nha Trang mình mà làm thêm cái kiểu khách sạn như vầy thì không thua kém đâu nha!
baothong83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi đúng là có tiền thì tha hồ mà xài nhĩ, trên đời có đủ món ăn chơi
tamguitare
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có tiền thì rũ vợ ngủ ít đêm cho biết, không biết lúc làm "chuyện riêng tư" thì có bác thợ lặn nào xung quanh không? HEHEHE..............
Đàn cá mập lượn xung quanh thì "lên" kiểu gì :giggle:
quanhp68
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thợ lặn thì em không biết chứ thời buổi của nghe lén,quay trộm Em đảm bảo với bác rằng sáng hôm sau bác bật mạng lên thì đã thấy"clip" của bác ở trên ý rùi.nếu không em chịu Bác một chầu cà phê ở tháp đôi Malaixia nhé(chả là con Bồ em nó làm manage ở trên ý)
$815 / đêm thì cũng phải quá đắt. Em chỉ thích "ấy" với gấu nhà em trong cái không gian kia thôi, he he
"ấy" với gấu? Mọi ngừơi đễ hiểu nhầm!
gaubong88
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã quá đi hehe ngồi cùng người yêu ngắm cá wowowowowowowo.................
Thiên đường là đây :rolleyes:
options2105
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ăn còn được, chứ ngủ phải tính đấy, khó ngủ lắm 😃
đang "ấy" mà đàn cá mập cứ lượn lờ trên đầu, chắc "nó" trốn mất tích :cold:
huyhuy811
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khi ấy mắt con cá mập sẽ lồi ra như mắt con tôm.:rolleyes:
mình thì chỉ ước được ở nhà của Bill Gate 1 tuần là mãn nguyện rùi. ko biết ông ấy có mở tour ko hé. nhà bác Bill vào thời mình còn đi học đã nghe nói nhà của bác ấy toàn công nghệ tự động cao cấp. ai biết thông tin thêm cho mình xin nhé.
tiền nào của nấy 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019