Chiến đấu cơ F-35B Lightning II đã sẵn sàng để tham chiến

TDNC
1/8/2015 3:14Phản hồi: 367
367 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

no_ok
ĐẠI BÀNG
9 năm
qua mua ve chai F18 về xài cũng dư sức bóp cổ thằng hàng xóm
gihu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@no_ok Cũng hơi khó đấy vì chúng nó đông lắm😁
phuongthao93
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko đấu đc Mig 29 của VN đâu.
tnquang
TÍCH CỰC
9 năm
Ông vn mình đừng xây cái bảo tàng 11.000 tỷ ( có khả năng tăng thêm 100% khi thi công ) thì cũng đủ mua vài chiếc. Đừng có ông vinashin có thêm vài chiếc. Bỏ ocean bank, sai phạm của dầu khí thêm vài chiếc. Chắc cũng đủ phi đội.
webzone.vn
TÍCH CỰC
9 năm
500 tỉ USD "Thật không thể không tin được"
henryduc96
TÍCH CỰC
9 năm
sao mấy anh CUỒNG NGỐ đâu rùi ta 😆 sao ko vô chê đi
nghe nói trong 1 trận chiến gần đây( quên mât tên trận đó rồi) mấy chục em MIG của NGỐ BỊ HẠ mà trong khi đó phe NATO ko bị rớt 1 em F16 nào 😃
kỷ lục TG là đây ^^
chiến lực thằng này chắc là cao nhất hiện nay nhỉ?
@truong_tieu_pham Thua thằng anh 22 nhiều, nhưng đa năng hơn
😃 B52 trang bị tận răng còn xuống đo đất bởi tên lửa phòng không tầm gần thì công nghệ có mới tới đâu cũng có cách khắc chế nào thôi .😁:D 500 tỷ chắc chém lên hét giá cao cho dễ các bác nhỉ
gấu Nga sẽ đáp trả bằng những siêu máy bay được sản xuất trên giấy😁
@Lê Sinh Mẫn Những siêu tiêm kích thế hệ 7,8 trên giấy, những Su Hào củ cải hiện đại và mạnh mẽ dù từ khi đẻ ra giờ chưa thực chiến phát nào
Buồn cười với các thanh niên nhai đi nhai lại bài F15 nhái Mig25. Con Mig25 thằng Belenko vác qua Nhật tháng 9 năm 1976, trong khi cái program F-X (kết quả là F15) được đề xuất 1964, khởi động 1965, kết thúc nghiên cứu 1972. Từ 1972 là giai đoạn hoàn thiện, lên dây chuyền sản xuất, 1974 là báo cáo kết thúc chương trình lên Bộ Q.Phòng, ra mắt chính thức tháng 1-1976 (trước khi con Mig25 qua Nhật 8 tháng). Khá khen cho các bạn Mẽo đã phát minh ra Cỗ máy thời gian
Chờ bác admin tinhte trên tay con này rồi anh em đặt hàng nhé.😃😃😃
KLQ. Nhưng cho hỏi máy bay có còi hông ? Có ai biết xin tư vấn dùm.😃
Cũng bình thường thôi, kiếm 1 em này thỉnh thoảng muốn đi dạo lòng vòng lại phải thuê tài xế, phiền .
a_shun
ĐẠI BÀNG
9 năm
1, sao các đồng chí lại nghĩ vào đc gần f35 thì thịt đc nó ? nó đi đơn lẻ hay sao ? đây ko phải năm 60 khi mà f4 ko có hỗ trợ cụ thể từ mặt đất mà đơn thương độc mã tiến vào miền Bắc ( Mig21 lúc đó là hàng xịn rồi đó các má ).
mục đích của con lợn này là đột kích đánh điểm thọc sâu,chú trọng tàng hình,sử dụng ưu thế vũ khí hiện đại và khả năng tàng hình tiêu diệt đối phương trước. mà nếu có đánh nhau cần công kích vị trí A thì cùng lúc các vị trí B,C,D,F,.v.v. cũng sẽ bị giã nát để tạo nghi binh,các máy bay F18,F16 sẽ tác chiến ở vị trí B,C,D.v.v. đó. trò đánh nhau của mẽo là vậy,tiền ko thiếu à 🆒 ( tụi nó cứu phi công là cả vùng xung quanh ném tùm tum bom,ngày xưa miền Bắc hạ kha khá máy bay mà cũng chả bắt đc bao nhiêu phi công đâu ) - đi theo đám máy bay lâu nhâu này là vài 3 cái E3 đc bao bọc tận răng.
nếu đối phương biết và tiến hành tập trung cho tiêm kích lên đánh chặn đoàn f35 để lấy thanh thế thì cứ cho là còn 50% sống sót để vào tầm gần thì đoàn f35 ko đc hỗ trợ từ các không đoàn lân cận hay sao ? E3 , radar hạm đội và chỉ huy tác chiến ở trên hạm đội để cho chó gặm à .đấy là trong 1 cuộc chiến tranh trong vòng 4 năm tới khi mà f35 chưa có canon ( đánh nước nhỏ sử dụng vũ khí Nga,Tàu nhé,3 thằng lớn kia chả đánh nhau đâu ) .
2, các thím làm ơn để quá khứ lại giùm,tự hào là tốt nhưng phải thẳng thắn nhìn nhận thực tế chứ. cách đây 10 năm 1 cái đt làm đc gì và bây giờ nó làm đc gì,công nghệ chiến tranh còn tiến xa hơn.
các thím bảo hạ đc máy bay mẽo,tank mẽo nhưng có thấy bên hạ người ta nói để hạ đc nó thì mất bao nhiêu lính lác khí tài ko ? không quân Sát đam có đánh nổi trận nào trc kq mẽo ko ? đấu tăng còn thảm hơn nhưng em ko nói nữa ko thì các thánh lại bảo m1 đánh đấm đéo gì,công lao A10 với AH64 .
3. còn mấy thím nào ra rả hoài VN có su27 30, gớm, tự sướng nhanh thế, được mấy chục cháu vậy ? chiếm 20% không quân ko ? bí mật gì lắm,mấy cái bự bự này quốc tế nó biết hết.hợp đồng xuất khẩu như nào,làm sao.v.v.có tiền hay ko thôi. bí mật chỉ là ở chỗ bố trí ở đâu nhiều thôi, thích bí mật thì tự trồng có lẽ chả ai biết.cơ mà cái trò tự trồng này khó,tàu nó còn vật lên vật xuống nữa là.
mà đã nhìn hệ thống boongke mà Fap xây cho Lybia để giữ máy bay đến lúc đánh nhau bị giã như thế nào chưa ? tình báo tình béo vệ tinh chụp hết rồi,đánh nhau nện tên lửa vào đường băng,đường quốc lộ có khả năng tận dụng làm đường băng,nện bom xuyên phá vào hầm chứa máy bay xem cất cánh kiểu gì.
@is2mylife liên quan :eek::eek::p:p
no no one
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanmeo131 Mình cũng ước gì đám Su 30 vs Su 35 là chủ lực của không quân Việt Nam nhưng theo mình thấy thì Mig 21 vẫn đang còn hoạt động ở một trung đoàn thì phải. Hình như Su 22 sẽ là lực lượng chính cùng với Su 30 MK2/ Su 27.

Khi nào Việt Nam bỏ được hết đám Su 22 thì mới thực sự có cơ hội trước đám China 😔.
kiji1340
ĐẠI BÀNG
9 năm
@no no one những dòng mig để lại chỉ để huấn luyện phi công thôi bạn
no no one
TÍCH CỰC
9 năm
@kiji1340 Nếu mình nhớ không lầm thì Việt Nam! mình sẽ mua Yak 130 để huấn luyện á bạn, còn các dòng Mig huấn luyện thì mình không rõ lắm.
mikamehi
ĐẠI BÀNG
9 năm
f22 đẹp bao nhiêu thì f35 xấu bấy nhiêu.
TESORO
ĐẠI BÀNG
9 năm
Siêu máy bay
suzuki100602
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang nói Su ban F rung nhu sung mà dẫn chứng j thế ??????
suzuki100602
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn chưa hiểu ??????
Nó chỉ bán cho những "Đồng Minh Thân Cập Và Uy Tín" thôi.
Việt Nam muốn mua F16, P3-C + Vũ khí nhưng nó chỉ bán máy bay P3-C, còn vũ khí + F16 thì không.
Tui nghĩ bạn vẫn còn ảo tưởng quá. Triều tiên nó co SClub bắn đc 650km do nó tự chế còn k đánh lại Mỹ. bạn vẫn tự tin.
Đến h này đa số người Viêt k biết tại sao Mỹ đánh VN nữa chứ nói Thiên nói Địa.
Klq: Em 2:41 nhìn ngây thơ gớm nhể :v
hellwalker
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này làm ra để giúp chiến thắng trận đánh chứ không phải lên võ đài solo với f18, f22 hay mig. Bớt comment nhảm đi các cuội.
n014latoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
http://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/my-tuyen-bo-f-35-san-sang-trien-khai-tren-toan-the-gioi-3257360.html
vnexpress đưa tin con này ngốn 1400 tỷ nhé.. ko phải 500 như mod đưa tin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019