Chiến đấu cơ Hoa Kỳ F4-F tái chế thành thùng xe mô tô ba bánh

Lâm Thắng
2/1/2010 12:41Phản hồi: 27
Chiến đấu cơ Hoa Kỳ F4-F tái chế thành thùng xe mô tô ba bánh

Đây là tác phẩm của một người đàn ông có tên là Henrik Toth tại Hungary “mê mẩn” với miền Tây hoang dã bên Mỹ đến nỗi lập ra cả một công viên theo chủ đề này tại nơi sinh sống. Cỗ xe Yamaha Warrior mà Henrik đang cỡi trong hình tạo nên phong cách cổ điển “hầm hố” của dân chơi xe thời xưa. Chắn bùn ở bánh trước được chế lại mô phỏng hình dáng mái tóc “bờm ngựa” của các chiến binh da đỏ. Điểm nhấn của kiệt tác này là chiếc thùng xe làm từ buồng lái của một chiếc F4-F Wildcat từng phục vụ trong thời Đệ nhị thế chiến. Được cắt bỏ phần thân dài, buồng lái và đuôi xe được giữ nguyên trạng và ghép lại để lưu giữ dáng vẻ oai hung của một tiêm kích cơ lão làng thuộc không lực Hoa Kỳ.

Yếu điểm rõ rệt trong thiết kế này là bánh xe ngoài rìa phải đẩy ra gắn bên hông, làm tăng kích thước bề rộng của thùng xe. Nếu phải đi vào đường hẹp hoặc nhiều chướng ngại vật, thì sự quá khổ đó sẽ gây rất nhiều khó khăn. Ngoài ra, can xăng dự phòng treo lủng lẳng không được che chắn sẽ rất nguy hiểm, có thể gây cháy nổ nếu cọ quẹt mạnh hoặc lủng bình.

Hình ảnh thêm:

Nguồn: Jalopnik
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[Điểm nhấn của kiệt tác này là chiếc thùng xe làm từ buồng lái của một chiếc F4-F Wildcat từng phục vụ trong thời Đệ nhị thế chiến]

Theo em thì đây chỉ là một buồng lái mô hình thôi, các bác để ý tương quan tỷ lệ giữa chiếc xe với buồng lái của máy bay nhé, buồng lái F4-F Wildcat to hơn nhiù

hình em nó ngoài đời đây ạ
emthickBB
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thì con này chỉ có thể là mô hình thôi mà bác. Chứ một chiếc chiến đấu cơ bình thường thì làm sao bé thế được. Bác nhìn mấy tấm chụp là đủ biết à, đuôi mắy bay mà không có cánh chỉnh hướng kìa😁
dongtlt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn thấy hầm hố quá, tớ lại chợt nhớ tới chiếc xe máy TRÂU của anh gì ở Sài Gòn. Việt Nam mình cũng chả thua kém gì mấy ông nước ngoài!
kipper180
TÍCH CỰC
14 năm
cái cánh quạt nó có quay đc ko nhỉ >?
Chắc cánh quạt tự quay khi chạy xe 😆 Chứ nếu mà có động cơ ở thùng xe thì ko biết lái kiểu j đây 😔
nhìn là thấy không đúng rùi,làm gì có cái đầu máy bay nào nhỏ thế mà cho ổng cắt xén ra :laugh8kb:
Xe rất dài lại rộng, chắc chỉ đi tốt dc trên .. đường thẳng chí khúc quẹo ko biết quẹo kiểu gì
zxuxxuz
TÍCH CỰC
14 năm
Bác này phát biểu sai rồi. Độ dài của con này ăn thua gì so với mấy em Limousin ở SG. Hay nói gần hơn là mấy ông xe container đó. Dài gấp mấy làn con này mà vẫn cua quẹo được đó thôi.
Đây chỉ là mô hình thôi , chiến đấu cơ F4 F làm gì nhỏ như thế
abc_cad
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là mô phỏng thôi và có thể vật liệu vỏ lấy từ máy bay. Cái này phải gặp mấy bác bên otofun
xe này chắc để trưng quá chạy thì......................😔
dù là mô hình kể mà có em này đi thì hiểm phải biết....=))
bibongda
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn thôi là cũng đủ mắc cười rồi,xe hông ra xe,máy bay cũng chẳng ra máy bay.Rõ chán cho mấy ông Tây này.híc...híc...
cuongcuTKH
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kinh dị, hầm hố và... vô bổ, xin lỗi cả nhà! Hà hà hà!
tuyệt vời , em ước được em sidecar từ bé , bây giờ nhìn em này gây gất luôn 😁
ko hiểu động cơ cánh quạt của e này còn hoạt động ko nhỉ , nếu có chắc chạy tít hơn F1 ^^
hieu4363
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vô đối!Vậy mới biết sức sáng tạo của con người nhiều đến thế nào! Anh em Tinh tế chúng ta cũng nên có những sáng tạo như thế!
em muuốn được ngồi lên chiến cơ này !

:shocked7fl: THẬT LÀ HOÀNH TRÁNG ! GIÁ NHƯ EM CŨNG ĐƯỢC SỞ HỮU 1 CHÁU NHƯ VẬY NHỈ !
EM THỀ - EM HỨA - EM NÓI THẬT
EM SẼ DIỄU QUANH HÀ NỘI MỖI NGÀY !
ÔI PHÊ QUÁ !:shocked7fl:​
Nhìn mê ác.
Mình vốn thích moto, chỉ mỗi cái là điều kiện ko cho phép. À mà ko bit "độ'' xe như vậy cho bị cảnh sát giao thông còng đầu lên phường ko nhỉ.
Gì thì gì chỉ kết luận 1 câu là ''KẾT''
mrkissn
TÍCH CỰC
14 năm
cái tin này chắc cũng cả tuần rồi mà giờ chểm chệ trong mục "đồ công nghệ" và đc stick lên trang chủ tinhte 😔
hihi hầm hố thật nhưng tinhte dao này toàn đưa tin chậm chân thôi,cái mày mình đọc ở đâu đó cách đây 2 ngày roài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019