Chiều thứ 7 này offline: Tai nghe Koss và phong trào chơi băng cassette đang rộ lại gần đây

AudioPsycho
19/6/2024 7:33Phản hồi: 56
Chiều thứ 7 này offline: Tai nghe Koss và phong trào chơi băng cassette đang rộ lại gần đây

22/06

thứ bảy

Mời anh em tham gia offline: Tai nghe Koss và phong trào chơi băng cassette đang rộ lại gần đây

Sự kiện đã hết hạn đăng kí rồi bạn ơi :D

Sau sự kiện Lạc Xoong đông vui phấn khởi, được đà làm tiếp một cái Offline nữa vào chiều thứ 7 tuần này, ngày 22/6/2024 tại Cafe Tinh Tế (70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3) để các bạn trải nghiệm bộ ba tai nghe huyền thoại của KossPorta Pro, KSC35KSC75, cũng như cùng nhau thảo luận và tìm hiểu về một định dạng âm nhạc đang trở nên phổ biến và được bàn tán sôi nổi trong giới trẻ, đó là băng cát xét (cassette tape). Nội dung của Offline được liệt kê trong mindmap bên dưới, hy vọng sẽ gặp đông đảo anh em tham gia, đặt câu hỏi và chia sẽ cảm nhận cá nhân.

Offline tai nghe Koss + Cassette player.png
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Koss giờ hàng giả cũng nhiều lắm.
Mình vẫn thắc mắc là sao k koss k nâng cấp hoặc ra mấy dòng hi-end nhỉ.
cuhiep đã đăng ký tham gia.
phong trào ipod trở lại à
Chủ đề hay quá🤗. Mình đã từ nghe, thích Koss để rồi phân phối Koss này cho anh em bao năm nay...
blackbi
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@copxam Phân phối koss có sửa được koss gãy lãy k ạ
blackbi
ĐẠI BÀNG
22 ngày
Có con kosss porta pro mua ở 3k shop, bị gẫy lẫy nhựa chỗ 2 cái driver. Qua 3k hỏi có đồ thayko? Nói anh chít keo 502 vô . Nghỉ chơi koss từ đó
bhuubao đã đăng ký tham gia.
Koss một trong những tai nghe đầu tiên chơi, không có đọng lại nhiều lắm.
Chủ đề hay, A đang giữ khoảng gần 3 chục băng cassette hồi những năm 199x, chủ yếu ghi âm từ chương trình ca nhạc quốc tế trên sóng FM 100mHz, tiếc là ko tổ chức ở HN 🤓
@crazysexycool1981 Giữ từ năm 90's thì băng nhão hết rồi bạn. Chấp bạn xài Maxwell luôn.
@Black-Dandelion Băng cassette thường rất bền theo năm tháng, bền hơn rất nhiều so với đĩa CD & VCD. Đợt đầu năm 2017, mình mở vài băng vẫn thấy chạy bình thường, chủ yếu là UR, UX, UD II, HF 😎
@Black-Dandelion bác nói thế chứng tỏ chỉ nghe nói chứ chưa thực sự chơi cassette rồi. Băng từ bảo quản tốt mấy chục năm vẫn chạy tốt nhé. Em còn mấy chục cuồn vẫn nghe hằng ngày đây.
Có cửa hàng ở hà lội chuyên bán mấy cái đài cát sét cổ. Nó toàn là chùm cuối của sony, sharp, sanyo thôi. Máy rất mới, gần như mới mua mặc dù nó chắc cũng ngoài 30 tuổi. Hôm trước T hỏi giá thì rất đắt, toàn 10M thôi. Hôm nay T hỏi giá T lại hỏi cả nguồn gốc như nào thì nó blog T luôn. Chẳng biết nó lấy đâu ra mà mới thật. Giá cao cũng muốn biết nguồn gốc. Và cái quan trọng là là chất lượng phải như mới. Vậy mà nó blog mình luôn
@caocaolatre199x đúng rồi, mình cũng đấu Yahoo Japan, rất nhiều máy mới nguyên hộp ở trên chợ 2nd của Nhật và Ebay Mỹ
@dlv.thickgame Họ block vì có thể hàng đó cũng lau chùi đánh bóng, dán decal lên chứ mua về ko đc mới nguyên như vậy. Với lại họ thấy bạn hỏi nhiều nhưng ko mua, xong lại hỏi nguồn gốc các thứ, mà cái đồ 2nd hand này lấy đâu ra chứng từ nên thôi block cho nhanh 😆
@Trung Kiên7 Nếu giả y hệt đến chuyên gia cũng chịu thì đã tốt. Nhưng mà đấy đồ đắt tiền thôi. Dăm ba cái đài cũ đâu phải ai cũng cần, khó bán lắm chứ đâu phải dễ bán mà ngta làm giả chi bạn? Với mình thấy nếu chịu khó tìm nguồn ở mấy trang bên nc ngoài thì việc mở tiệm bán là bình thường, ko thiếu bạn ạ. Chỉ sợ mấy cái hàng cũ nát về sơn lại, dán decal thì chịu.
@dlv.thickgame bạn qua Nhật có 1 có siêu thị chuyên bán đồ cũ hàng sang tay mình ko nhớ tên nhưng nó nỗi tiếng và khắp nước Nhật , mình thấy vài con ipod nano 5 6 nguyên tem , hay ipod touch 6 7 ... ở Nhật nó hay 1 cách kỳ lạ
Giờ kiếm đâu đc koss portapro nhỉ? Trên mạng toàn thấy hàng pha ké.
@minhqp107 Giờ portapro mới đc phân phối lại mà. Bạn qua 3k, Xuan vu... Ko sợ hàng nhái
@minhqp107 Mình làm hàng auth bao năm, phân phối khu vực Asean: https://shortlurl.com/V7dz
DANGNGANHA
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@minhqp107 con này âm tối như tiền đồ chị dậu, bass lấn hết cả sang mid chả nghe đc gì ngoài bass
Khả năng là đến 17h
Cái tai koss portal pro huyền thoại đâu ko thấy, chỉ dc cái rẻ chứ đeo đau đầu vl tiếng thì tối chả hiểu sao nổi thế.
Cũng koss với fiio
PeaceNguyen2109 đã đăng ký tham gia.
Koss là tai nghe thương hiệu gì lạ vậy? Hồi xưa đài cát sét cầm tay nhỏ nhỏ của tàu như con FiiO CP13 kia thấy hay có ái tai nghe như trên hình đó. Hồi tiệm nét mới có cũng thấy có nhiều con vậy. Nhện xét chung là cái tai nghe như vậy kém và ko bền. Sau này có con nó to nó chùm hết tai nghe hay hơn.
protk2
TÍCH CỰC
21 ngày
protk2 đã đăng ký tham gia.
Dante2510
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Mình thích AKG K420 hơn Koss portapro, bị mất 1 con mà tìm lại giờ ko thấy cửa hàng nào bán
MK1527
ĐẠI BÀNG
21 ngày
MK1527 đã đăng ký tham gia.
dbdbdbdg
TÍCH CỰC
21 ngày
đúng là chán cơm lại đến phở thôi :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế