Chính phủ Mỹ vẫn tin dùng BlackBerry

vuhai6
9/4/2012 23:39Phản hồi: 280
Chính phủ Mỹ vẫn tin dùng BlackBerry
Thị phần ngày càng giảm sút và kết quả kinh doanh không mấy thuận lợi, tuy nhiên RIM vẫn có thể tự hào khi mà Chính phủ Mỹ vẫn đang ủng hộ mình, số lượng máy BlackBerry được họ trang bị cho nhân viên ngày càng nhiều. Trong một cuộc phỏng vấn với Bloomberg Businesweek, Scott Totzke - Phó Chủ tịch của RIM cho biết đã bán được hơn 400,000 thiết bị cho các cơ quan liên bang trong năm qua. Đây có lẽ là điểm sáng duy nhất trong bối cảnh kinh doanh không mấy sáng sủa của RIM. Báo cáo trong quý gần nhất cho thấy doanh thu sụt giảm 25%, lỗ thuần 125 triệu đô la Mỹ so với lợi nhuận 934 triệu đô cùng kỳ năm ngoái và cùng với nó là sự ra đi của hàng loạt những nhân sự cao cấp.

Nguồn: businessweek
280 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng vẫn tin dùng BB, không có con nào thay thế được😃
chắc tại obama hết hot nên rim cũng hết theo
dùng bb vẫn có cái hay của nó, chỉ kém khoản giải trí
nhokryn1221
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vinhduong's Thế sắm ngay cái PlayBook mà giải trí là hết sảy :p
@Vinhduong's hót thì bác nói đúng.chứ kém giải trí thì em ko đòng ý với bác.e thử nghe nhạc trên em Bold với cả N91 thì em nghe trên Bold 9k của vẩn ngon hơn nhiều,
bác obama bây giờ đang dùng cái gì nhỉ
@sonrua_hoankiem Theo tấm hình trên thì hình như hiện giờ Ô bá mà đã chuyển sang dùng Bold 9000 rồi hay sao ấy. Đẳng cấp đã lên ngang với iem mới ghê :">
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
@sonrua_hoankiem Vẫn là con đấy ah bác?Bác còn nhớ pin ko?Hình như là 319c5640 thì phải để e bbm phát 😃
theblueone
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhngoc654321 chắc là sài nokia 1280 màn hình trắng đen cho đỡ nhức mắt và nghe gọi nt thôi cho đỡ phiền đối với dt nhiều chức năng
obama là fan ruột của BB xưa giờ mà, tại sao chúng ta lại không?
chuoi1437
TÍCH CỰC
12 năm
@mrdung12345678 chúng ta không đơn giản vì chúng ta không phải obama 😃
@mrdung12345678 Obama thì liên quan gì đến chúng ta . Ổng là fan gì thì chúng ta cũng phải như ổng sao ?
w2weertkl
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang muốn kiếm 1 em bb đây, điện thoại bàn phím qwerty thì bb có lẽ đáng sài nhất
@w2weertkl Bác có nhu cầu e để lại nhé. 0933050303 Bold 9700
Dạo gần đây mình cũng chuyển sang làm fan của RIM rồi, nâng cấp lên 9810 đáng giá phết.

Anh Vuhai: thích cái avatar cũ của anh hơn.
@retryvuhuy 9810 dùng có tiện và thao tác nhanh bằng 97 ko bác 😁 đang đắn đo để up lên đây
@mielle_branch Thao tác nhanh hơn trong duyệt tin nhắn và lướt web, nhưng khoản dùng bàn phím thì hơi ngượng lúc ban đầu do em cũng lên từ 9650. Cầm thử 99 rồi nhưng không ưng do cái touch screen nó bé quá, nên chấp nhận em 9810.
@retryvuhuy mình hỏi thao tác với bàn phím, phím tắt ý, mở ra đóng vào là unlock luôn hả
@mielle_branch BB OS7 mà bạn, lăn tăn làm gì, ra cửa hàng đt yêu cầu cho mượn 1 em cũ để test là cảm nhận được liền ah! Đừng ra chỗ chỉ có máy mới họ không cho rờ em nó đâu. Đã dùng BB rồi mà còn lăn tăn phím tắt và thao tác bàn phím ah?!? đóng vào là lock và tắt màn hình, trượt lên là unlock, không thích trượt lên để unlock thì dùng phím unlock trên đầu.
@retryvuhuy OK thank !
kaka_nt09
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình vẫn không thích được bb ta, dùng bold 9k 1 thời gian là quay về với android thôi
@kaka_nt09 omg..........................................................................................
nynohu
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy hãng công nghệ thì chu kỳ chung là thế, sau thời hoàng kim thì sẽ thoái trào
tuanbb88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nynohu Đúng, mấy năm nữa đến lượt apple thoái trào............
Tin mừng cho Rim ... Rim wil coming back soon ...
BB không dành cho khoản giải trí, những ai thích khẩu hiệu "nhanh - gọn - lẹ" chắc chắn khó mà rời xa BB.
Hôm qua xem bộ phim Don-2011 của Ấn Độ, Phó Thống Đốc DZB của Đức xài 8900 (dù biết là tình tiết trong phim) nhưng cũng thấy có gì đó vui trong lòng.
@totruongno1 SS như thế là không cân nhé.
1. Vì thời gian bác dùng BB lâu hơn nên bạn thấy nhanh chán với dòng đt khác( Mình cũng vậy)
2. Phím tắt chỉ đi vào 1 hoặc 2 mục. Còn các thao tác còn lại rất khó. VD: Vào thẻ nhớ.
3. Các ứng dụng BB quá nghèo. Đã thế còn đắt. IP hay HTC #.(Không phải ko thích IP hay HTC bởi vì ko có tiền mua thôi 😁) Uứng dụng văn phòng bay giờ anh Hồ còn làm đc chứ nói j mấy hãng cao cấp. Mình dùng 9900. Thấy rất tuyệt Nhưng khách quan mà nói chỉ vì lòng đam mê thôi. Chứ đem ra so sánh thì .... ko biết thế nào( Mình ko fai chjen gia :p)
4. Cái đồng hồ cát :D
@dontcry.joni Nếu mà bạn nói như thế này, sẽ có nhiều người nói là "cuồng BB"
Nhưng mà đâu có thành vấn đề đâu phải không? Cảm giác rất thật của 1 con người mà thôi
@phamdominhtri phim ấn độ rất hay có bb,phim thái cũng thê,phim việt nam cũng có cảnh xài bb rồi
phuongbase
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cia_vn Em hay xem phim Mẽo cũng thấy sài rất nhiều 😃
BB muôn năm
adonis_vql
ĐẠI BÀNG
12 năm
@robjns0n113 câu vô nghĩa này thấy nhiều người nói quá cơ
blackberry thì con 8707v đã quá đủ với mình rồi còn giải trí thì đang lăm le ipad 2 hehe . bb 8700 : Tuy không mắc nhưng ai cũng phải ngước nhìn
dùng 1100i cho lành
😁:D:D
@KYMPAO_301 1100i bác kiếm ở đâu thế giờ chỉ 1110i thui. 1100i cùi bỏ mẹ. BB vẫn là ngon bổ nhưng chưa thấy rẻ :-s
super ga`
ĐẠI BÀNG
12 năm
trước obama hay vào box 8700 tinh tế vọc lắm mà h lão này bận quá mấy lần rủ uống trà đá ko đi được, h không biết còn dùng 8700 nữa ko ^^
@super ga` Bạn này chém gió giã man, ai vào topic cẩn thận lạnh đấy😁
@nguyenhoa01 Đúng rồi.Cha obama nó nhờ e cài cho cái nhạc chờ quốc ca VN nhưng bận quá e chưa cài đc
@super ga` chém vừa thui bác ơi em thấy lạnh quá. nhưng mà bác chém hay đấy, chém tiếp đi 😃
@baby_chip114 BÁC NÀY CÓ Ý TƯỞNG HAY ĐẤY>>>>>>>>>>>>>>>>
conan12a2
TÍCH CỰC
12 năm
hờ hở em vẫn thích rim. chỉ ước mong có 1 con vỏ như 8700 mà ruột đẳng cấp cở 9900 là ok
Ec, e dang PR nhiet tinh con PB ne, moi nguoi ai trong co quan dang bu lai coi, ai cung hai long.hehehe, admin thong cam, PB ko co tieng viet
@napoleonct hài lòng vì không có tiếng việt :p
@hiepthong Neu vay e post tiep: may hnay ai gap e cung hoi con PB bao nhiu tien a cung dang tinh mua, hic
Obama bỏ BB tui bỏ! 😃
Tiểu Hôi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Obama vẫn dùng bb thôi , là con 87 ý . Hqua ông ý còn call cho e hỏi cách up rom cho e nó mà .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019