Chính thức: Chặng đua F1 tại Việt Nam bị hủy

Didu
16/10/2020 4:15Phản hồi: 158
Chính thức: Chặng đua F1 tại Việt Nam bị hủy
Việt Nam Grand Prix sáng nay thông báo chặng đua F1 tại Việt Nam năm 2020 chính thức bị hủy do tác động của dịch Covid-19. 2020 là năm đầu tiên Việt Nam tham gia giải đua xe F1 nhưng rất tiếc chặng đua tại Mỹ Đình đã bị hủy và lỡ hẹn. Khách hàng đã mua vé xem trước đây sẽ được hoàn tiền.

Chặng F1 tại Việt Nam ban đầu được ấn định vào đầu tháng 4 nhưng bị hoãn tới tháng 11, giờ thì ban tổ chức ra thông báo hủy luôn. Hy vọng năm 2021 sẽ quay trở lại. Ngoài Việt Nam, 13 chặng đua khác cũng bị hủy trong khi đó 17 chặng đua diễn ra nhưng không có khán giả.

Nguồn: facebook
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới hôm trc đc đi qua đó. Chất lượng đường có vẻ vẫn cần cải tạo thì mới đủ chất lượng để đua
@WXYZ Bác không nói tui tưởng ông kia nói thiệt.
@jack_kernel Cứ nghĩ là làm như đường quốc lộ ở vn, cắt xén ăn bớt ....
@Jason Hoang thánh comment linh tinh xong biến mất
nhưng F1 tinhte vẫn diễn ra nhé anh em, đừng hoang mang..
@khoa318 ông 1 thì chục năm thâm niên nên cũng là điều dễ hiểu
ông 2 mới thực sự là tay đua thông chốt kinh hoàng nhất mọi thời đại 😁
@caffeinezzZ Block top1 xong mỗi lần vào tinh tế thấy nó tinh tế hơn hẳn. Top để làm gì khi mà đi xả rác khắp hang cùng ngõ hẻm.
@caffeinezzZ 🤣👏👍
P.h.Quan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caffeinezzZ K hiểu sao có những người cmt nhạt như nước ốc,chỗ nào cũng chõ mõm vào lấy thành tích hay sao ấy !!!
Đen thôi.
Cười vô mặt
@hd79 Ông phải đóng thuế cho đường đua F1 à ? Đòi quyền lợi chưa ?
nguyenvtu
TÍCH CỰC
4 năm
@hd79 Do ông, cha bạn vô dụng cả thôi. Nếu ko bạn cũng là kẻ bề trên và đồng bào cũng phải oằn cổ đóng thuế cho bạn ăn chơi rồi.
Sinh ra không đúng thời😖
@wuchengcai Sao không để làm trường đua cho mấy bạn đua xe đường phố ở Việt Nam nhỉ? Lãng phí quá.
imilnt
TÍCH CỰC
4 năm
@p700i Trong Bình Dương có trường đua Đại Nam đó. Mà mấy ông đua đường phố có trang bị bảo hộ gì đâu, sao vô trường đua được.
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@p700i Phí gì bạn, nhờ có nó mình có dc đoạn đường xịn để đi!
Ít ra 1 đoạn để biết đường bên tây ngon như tn!
Anonymox
TÍCH CỰC
4 năm
@iáT Tài Chắc mình cũng phải ra chạy thử xem nó ngon thế nào 😆
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@Anonymox Ra chạy thử cho biết, đi đường trên thiên đường bồng bềnh nhiều rồi!
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
Mấy đứa đầu cơ vé chợ đen khóc mê luôn.
iáT Tài
TÍCH CỰC
4 năm
@[Zeus] Đứa nào, toàn bọn chop bu làm ăn dơ, lợi ích nhóm vs nhau!
Cn chỉ việc tuần vé ra ngoài bán giá cắt cổ hết, có bỏ đồng vốn méo nào đâu. Dm lũ sv!
baden009
TÍCH CỰC
4 năm
Xong, lãng phí kha khá tiền dân nhưng ai đó vẫn đầy túi...
@baden009 Cứ cái gì liên quan đến tiền là auto có người nói dân trả,
Hi™
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baden009 Còn hơn cái loại không có não để cho người ta tẩy
Cười vô mặt
C95BS
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baden009 dự án của doanh nghiệp tư nhân mà lôi tiền thuế của dân vào, bị ám ảnh tham nhũng à 😆
Phil.Grace
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baden009 Anti ko não
MeoMao121
TÍCH CỰC
4 năm
Thấy tháo hết ghế vs khán đài rồi.
@MeoMao121 Tháo mang bảo quản chứ để không đó phơi mưa nắng thì thốn lắm, nó là khán đài di động thôi mà.
hy vọng sang năm mở lại + seagame 31 thì ngon
hủy là hủy hẳn ko ở VN nữa hay hủy mỗi năm nay nhỉ? Bài viết ko thấy ghi chi tiết 😔. Với cả mấy hôm trước thấy phá dỡ trần tôn khán đài rồi nên càng thắc mắc vụ này hơn.
QuanVu2192
ĐẠI BÀNG
4 năm
@megatroll Nó làm đâu chỉ ký HD làm 1 năm bạn, vậy có mà ăn cám. Năm nay hủy còn năm sau năm kia, cư từ từ chờ đi
@khangtn Hi vọng thế bác ạ, chứ xây bao tiền rồi mà huỷ hẳn rõ phí ra 😔
[Zeus]
CAO CẤP
4 năm
@megatroll “F1 thế giới đã thông báo bổ sung 4 chặng đua cuối năm nay nhưng không có chặng tại Hà Nội và Thượng Hải” trên thanhnien nói vậy.
Đã hoãn 1 lần rồi, giờ là bỏ luôn. Có sân dự phòng ở nước khác chịu mở cho đua để bù vòng này. Mùa 2020 thì nó đua cho xong năm nay thôi chứ đâu dời tiếp qua năm sau được.
chungvido
ĐẠI BÀNG
4 năm
@QuanVu2192 Hợp đồng với GP F1 là 10 năm ở Việt Nam. Lý thuyết là hủy năm nay còn 9 năm tổ chức Việt Nam nữa. Tuy nhiên như bạn gì nói trên, tôi cũng vừa nghe TV trưa nay nói khả năng huỷ luôn 7-10 năm liên tục tới đây để tập trung đẩy kinh tế sau COVID đã. Dự là vụ này Vin lỗ nặng, lại lấy BĐS bù sang thôi, người dùng cuối vẫn là thằng thua cuộc.
rồi tiền đầu tư ai bù 😔(
Gary Trịnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tobe2405 cty bỏ tiền chứ nhà nước bỏ tiền đâu bạn mà bù 😆
@Gary Trịnh mình đâu nói là ai bỏ tiền
Phil.Grace
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tobe2405 Lỗ mảng này thì lấy mảng khác đắp vào thôi chứ sao. Ko đắp dc thì phá sản đơn giản vậy thôi
Lạ nhỉ. VN chống dịch tốt nhất TG mà cũng bị huỷ.
tamtin79
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love đúng rồi, nhưng nhập cảnh nguyên đội đua bao nhiêu người phải cách ly hết. nó không chờ 15ngày được đâu bác
@from team b with love Tụi kia qua lây thì ai chịu hả con lùn kia
QuanVu2192
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love Ko hủy chứ tổ chức ko khán giả lại tốn thêm mớ tiền tổ chức mà ko thu đc đồng nào dễ bể lắm
Gary Trịnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love tổ chức giải thì trông chờ vào khách du lịch sang tham dự, h dịch thì ai sang - tổ chức giải mà không có khán giả thì tiền đâu bù vào chi phí đầu tư
doquynh tay
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ai trả lại tiền cho VN
Tính ra coi giải này cũng chán thí mồ, ngồi xa tít mù. Mấy giải phường xã như cúp Lư Hương Trẻ, Đầu Thai hay Báo Cô coi miễn phí mà gay cấn nữa, năm nào cũng cả chục giải xem free chứ ít đâu. hihi
@caffeinezzZ =))
Anh theo em
Gary Trịnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caffeinezzZ lên bờ hồ tối xem vỉa hay hơn nhuể 😆
khoa318
CAO CẤP
4 năm
@caffeinezzZ cái này công nhận xem bóng đá thấy vẫn đáng tiền hơn. Dù sao nó vẫn có những pha "thót tim", những bàn thắng "để đời" và những pha "tấu hài" đến từ các cầu thủ và trọng tài 😆)
@caffeinezzZ Ngồi chỗ ngon thì nó cũng chạy vèo cái qua, rồi lại phải đợi nó chạy đủ vòng mới thấy.
F1 hết hot roài
NamAnn
TÍCH CỰC
4 năm
Sao ta không có covid mà chúng lại hủy nhỉ ? Trong khi chặng khác chúng vẫn đua
@NamAnn Nếu bạn kinh doanh đua ko có khán giả bác có chạy ko.
Mấy chặng cho chạy là vì giữ truyền thống lỗ cũng chịu đấy.
Gary Trịnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NamAnn mấy chặng có trường đua chuyên nghiệp thì việc chi phí tổ chức sẽ giảm, của mình cố làm mà không có khán giả thì chi phí tăng lên quá nhiều. Ngoài ra không có khách du lịch sang thì tổ chức chỉ có lỗ. Vì vậy đảm bảo nhất là hủy
@NamAnn Ta không có Covid nhưng để đội đua vào được VN thì phải cách ly 14 ngày. Hai tuần thì vừa đúng thời gian chuẩn bị và đua rồi!
Ben bán cá
ĐẠI BÀNG
4 năm
tiếc
thuanvodoi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Anh Vingroup bị quả này đau hơn thiến
QuanVu2192
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thuanvodoi Đau thì có cũng như kiến cắn thôi chứ như thiến thì hơi quá. Nó lấy bđs bù vô như bò rụng cọng lông ak 🤣🤣🤣
chú mèo
TÍCH CỰC
4 năm
Ăn đc hết rồi lo gì nay mai ))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019