Chính thức cho phép cá nhân, cơ quan,... bắn pháo hoa trong những dịp mừng
Rubi Lee
2 thángBình luận: 303
Chính thức cho phép cá nhân, cơ quan,... bắn pháo hoa trong những dịp mừng
Theo Nghị định 137/2020/NĐ-CP vừa được ban hành về quản lý và sử dụng pháo hoa:
1. Cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp, cá nhân có năng lực hành vi dân sự đầy đủ được sử dụng pháo hoa trong các trường hợp sau: Lễ, tết, sinh nhật, cưới hỏi, hội nghị, khai trương, ngày kỷ niệm.
2. Cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp, cá nhân khi sử dụng pháo hoa chỉ được mua pháo hoa tại các tổ chức, doanh nghiệp được phép sản xuất, kinh doanh pháo hoa.

Như vậy, có thể hiểu là kể từ ngày 11/1/2021, cá nhân cũng được phép sử dụng pháo vào những dịp mừng đặc biệt.

Theo Luật Việt Nam
Chưa có ông doanh nghiệp tư nhân nào được cấp phép bán đại trà mới là vấn đề 😔
@Trùm Sạc Macbook Apple làm gì có ai chết. có chết cũng là bọn chơi ngu chết. nhớ hồi bé, cầm băng pháo tép vs cây hương chơi, nhiều bọn chơi ngu, châm xong cầm như cầm lựu đạn ấy, pháo cháy gần hết mới đáp vào người khác, hơi rát tí nhưng sau đó bị cả hội ae xóm ngõ tẩn cho khôn ra. có thằng nghịch ngu kiểu đấy, nhưng chơi pháo cối, loại pháo to dành cho đám cưới, đến lúc ko đáp kịp, nó nổ cho nát tay thật, nhưng vẫn bị cả ae lẫn người lớn đánh cho vì cái tội ngu.
@tuanmaskhp Chậc....thua. Vâng bạn
@Trùm Sạc Macbook Apple Ở chỗ tôi có nhà nó giàu, quen biết nhiều năm nào nó chả mua pháo nhà nước về đốt cả tết. Nhà của ông ta đc xếp top 10 căn nhà đẹp nhất VN đó.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Vầng.....chỗ tôi nhà giàu bạt ngàn chả thấy thằng cha nào dám mua về đốt.
Ý là trên 18 tuổi là đc bắn thoải mái rồi 😐
@ltxk bác cứ suy nghĩ thế tội chúng nó =)))))
@Tan1234567890 Cái câu chốt ở quy định mới đó là cho phép tập thể bắn pháo bông. TẬP THỂ - GROUP đó mấy bạn có hiểu ko???
duyez95
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Tan1234567890 bị thằng hàng xóm đầu độc,tự nhiên nó bảo t mở cho cái này hay lắm
@duyez95 Thế b có thấy hay ko 🤣
không có nhu cầu bắn pháo hoa, đi ra đi vô mệt mỏi lắm
@NHAN-TS same 😁
@NHAN-TS Mình thấy tội lũ chó thôi, phải chi chỉ cho băn đêm gao thừa còn lại cấm hết vậy là vui rồi
theon2709
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@NHAN-TS ông chơi loại cối nó vút lên cao như pháo nhà nước ấy, không cần đi ra đi vô đâu =]]
@anhtu.gratia Cấm thế ko có gì ăn bác ạ 😆
tks Rubi vì bài viết.
Rubi của bác có ý đồ gì khi dc bắn pháo hoa mà hình là lũ nhỏ lại bịt tai ?????
Tẹt vời !!!!!
ducdl2
TÍCH CỰC
2 tháng
Chừng nào cho đốt pháo 3 ngày tết kìa.Bao giờ cho đến ngày xưa ??
ducdl2
TÍCH CỰC
2 tháng
@w810i nhưng nó có 1 cái gì đó rất là tết.Nếu từng sống những năm tháng đó sẽ nghĩ khác đi 😃
@w810i Pháo hoa thì vẫn bắn đám cưới ấy
w810i
CAO CẤP
2 tháng
@ducdl2 E cũng thích mà, ngày xưa chỉ dám chơi pháo chuột, chứ pháo đại toàn mấy anh lớn chơi. Nhưng nguy hiểm thì vẫn là nguy hiểm bác ạ, ngày xưa ko có mạng xh thì ko thấy gì chứ giờ mất tay mất chân là biết ngay.
ducdl2
TÍCH CỰC
2 tháng
@w810i Ngày xưa giao thừa là mùnh được giao nhiệm vụ đốt pháo đó. Nhớ lại vần nao nao 😀
trừng nào cho đốt pháo nổ thì hãy mừng.
@vsphere Ôi cái ngày ấy. Nhớ lúc đó bố vào ô ngoại lấy mấy tràng pháo về đốt đêm giao thừa. Treo 4 bánh dài mà chỉ cầu mong nó xịt càng nhiều càng tốt. Đốt xong ra lượm lại mai còn có mà đốt chứ hồi bé đâu có tiền mà mua
@iphone2g lock Cách đây tầm chục năm em vẫn đi mua pháo lậu về đốt quanh khu nhà. Nghe nó vui hẳn, ngửi mùi pháo đã thấy thơm rồi, phê lòi luôn, giờ thì chịu, ko mua được.
@iphone2g lock cho pháo nổ rồi đêm giao thừa, anh tàu nó bơm qua mấy quả tên lửa nổ đùng đoàng sáng rực trời, bà con lại tưởng nhà nào trong xóm đại gia, chơi lớn nổ pháo to thế rồi tập trung cả xóm ra đi xem nữa thì cũng ban căng.
@iphone2g lock mình mua pháo diêm , đi học về vứt pháo vào bãi cứt trâu cho nổ tung tóe , ôi ngu vl. :0
Hay quá. Giao thừa năm nay sẽ rủ Rubi đi bắn pháo hoa
ntlvn
TÍCH CỰC
2 tháng
@dualshoсk Rồi mod Khương sẽ cho nhà bạn sáng nhất phố luôn 😁
@ntlvn Ny khương à
chồng thì thôi, chứ người yêu thì cũng chỉ là người qua đường thôi ko phải là chú rể, ko phải ngán.
Cũng chưa biết thế nào
Phamngocdu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Quan trọng là đơn vị nào đứng ra bán để mua . VN chắc mỗi ông quân đội sản xuất .Làm gì ông nào đứng ra để sản xuất và bán
@Phamngocdu Thắc mắc của bạn có câu trả lời rồi đó.
@Phamngocdu Có thể sẽ có đơn vị nhập khẩu từ tàu vewf
😆 Cho phép pháo gì mới được chứ
ufdb
CAO CẤP
2 tháng
@Đoàn Quang Linh pháo không nổ
@Đoàn Quang Linh Pháo hoa là sản phẩm được chế tạo, sản xuất thủ công hoặc công nghiệp, khi có tác động của xung kích thích cơ, nhiệt, hóa hoặc điện tạo ra các hiệu ứng âm thanh, ánh sáng, màu sắc trong không gian, không gây ra tiếng nổ.
UPPERCASE
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Đoàn Quang Linh

pháo này đó bạn
Pop-up
TÍCH CỰC
2 tháng
PCCC làm sml ko dc giờ còn mang pháo hoa về đốt nữa 😆. Đến ạ
titom113
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Pop-up Ạ đi em. Cứ thích nguy hiểm. Ạ đi
rualg
TÍCH CỰC
2 tháng
@Pop-up quan niệm như ông thì có lẽ.. cái xh này sẽ ko tồn tại 😃) vì cái gì cũng sợ, xe cơ giới - tất cả các loại xe tham gia giao thông đều có khả năng gây tai nạn - cấm hết, khỏi đi xe. buôn bán hoàn toàn có khả năng thua lỗ - khỏi buôn bán, để tiền cất tủ...... vân vân và vân mây các kiểu sác xuất rủi ro, thế nên thôi chả làm cái gì nữa vậy.
@traind Pháo không nổ bao gồm pháo bông và pháo phụt (phụt từ ống lên chứ không bắn cả quả pháo lên trời) bản chất phản ứng thì giống nhau nhưng pháo hoa chỉ có phản ứng cháy có kiểm soát, không nổ.
@traind Ô ko biết cây pháo bông dài tầm 1m2 bắn không nổ phụt cao khoảng 10m rồi
Vui rồi đây
Quan trọng là giới hạn bao nhiêu pháo nữa, chứ cho thả ga thì hơi mệt
ufdb
CAO CẤP
2 tháng
@cuongtao2016 đúng rồi bạn vẫn đang sử dụng nhiều, giờ mới hợp thức hóa thôi.
@cuongtao2016 Không giống, có pháo bông với pháo phụt (có thể có loại khác nữa), nhưng không phải loại nổ như nhà nước bắn.
@ufdb Vậy thì cũng ko ham lắm. À mình nhớ hồi nhỏ có chơi pháo hoa cũng ko nổ, nó phụt cao được khoảng hơn 10m thôi. Cây dài khoảng 1m đến 1m2 ko biết loại đó được không.
@cuongtao2016 @cuongtao2016 pháo đó hình như có nổ, nổ ở trên cao, phụt lên tới đỉnh thì nổ bung ra thành bông. Tiếng nổ khá rõ, nếu theo định nghĩa pháo hoa nổ thì nó được xếp vào dạng pháo hoa nổ rồi. Nếu phụt lên mà chỉ phát sáng rồi mờ dần đi thì OK (nhưng không nổ thì không có bông 😄). Tóm lại pháo hoa không nổ thì gần như không có cái gì để xem.
leovirgo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cho chơi pháo dĩa xoay tròn xoay tung toé là đủ vui rồi
taurus2011
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@leovirgo Haha trước toàn phải chơi lén thôi 🤣
Uầy, tết này lại rôm rả rồi 😂
@Huy cầu đường thế bác ghê quá =))
@ufdb thì vẫn vui hơn trước là ngồi xem tivi bác ạ
@nbqvdp dễ bị hỏi thăm khi mà đối tác cùng tầm tuổi =))
@does_it_come ka ka, cái này giờ lớp trẻ biết xài sớm hơn mình =))
doxuancanh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Hóng chỗ mua pháo hao
hipppo
TÍCH CỰC
2 tháng
@doxuancanh mình thì hóng những bài viết cập nhật tình hình tại nạn pháo hoa sau ngày đó.
Hoan hô, quá toẹt 😁 ngày xưa đi học thú thật mình cũng lén nổ pháo mấy lần
@Mikeknowsme Chắc mod tầm tuổi mình mới có "ngày xưa" đó kaaa
Pnmr560
TÍCH CỰC
2 tháng
@Mikeknowsme Mình cũng đốt ở trường nhiều lần. Buộc vào que hương rồi ung dung ngồi học. Đang giữa giờ học thì pháo nổ ngay ngoài cửa lớp, mình thì vô can.
@Mikeknowsme ngày nay mới chất, chứ ngày xưa thì thường quá :D
@manchirua @manchirua ngày xưa cũng thường thật nhưng cũng biết ném pháo vào túi áo nhau rồi 😄 pháo cối to bằng ngón chân cái cũng biết dùng để chuyên đi phá tường (cứ tìm khe mà nhét), đặc biệt để đẩy tinh thần phá hoại lên cao nhất có thể thì cũng biết dùng cả kíp mìn nổ chơi 😄. Không biết như thế có chút nào chiếu cố được để sóng sánh với ngày nay không?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019