Chính thức không có củ sạc bên trong hộp Samsung Galaxy S21

MinhTriND
14/1/2021 15:35Phản hồi: 327
Chính thức không có củ sạc bên trong hộp Samsung Galaxy S21
Dòng điện thoại flagship mới của Samsung sẽ được bán ra thị trường mà không có cục sạc kèm theo trong hộp, đó là tin chính thức, không còn đồn đoán nữa. Giờ đây bên trong hộp, người dùng sẽ được tặng kèm cáp C to C, vậy thôi. Nếu người dùng chưa có cục sạc phù hợp, Samsung cũng hỗ trợ bằng cách giảm giá cục sạc 25W hiện tại xuống còn 19,99 USD, trong khi giá trước đó là 35 USD.

Tương tự Apple, việc cắt giảm cục sạc bên trong hộp của những dòng điện thoại cao cấp của Samsung cũng là nhằm giảm thiểu kích thước và chi phí đóng gói sản phẩm cũng như chi phí bán ra, hơn nữa cũng nhằm giảm thiểu lượng rác thải ra môi trường vì hiện tại, đa số người dùng smartphone đều đã sở hữu củ sạc của riêng mình và không nhất thiết phải có thêm một cái mới rồi lại không dùng đến.

Việc không tặng kèm tai nghe có dây cũng không gây ngạc nhiên bởi Samsung đã làm điều này với Galaxy Note 20 và Galaxy Z Fold 2 vào năm ngoái. Vậy là nối tiếp Apple, Samsung cũng đã loại bỏ cục sạc bên trong hộp thiết bị nhằm một đích chung: bảo vệ môi trường. Điều này có thực sự mang lại lợi ích như các hãng nói hay không thì có lẽ còn phải chờ các dữ liệu thống kê mới rõ ràng được. Thực tế, đây là chủ đề từng gây tranh cãi rất nhiều khi Apple ra mắt loạt iPhone 12 mà không còn củ sạc bên trong hộp nữa. Nhiều người phản ứng gay gắt, các hãng công nghệ thi nhau cà khịa và lần lượt làm điều tương tự Apple.
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vhhai_c3
TÍCH CỰC
3 năm
Samsung chỉ chờ Apple bỏ sạc là làm theo thôi có gì lạ. Bao chửi bới la ó thằng đầu chả hứng hết 😀
[Zeus]
CAO CẤP
3 năm
@Ma Vương _ MT 2021 rồi flagship không 5G thì bán cho ai, tưởng đó là chức năng mặc định chứ cũng được tính vào ưu điểm?
Cười vô mặt
@tongquyen 😃) quà của Sam chắc ít, trừ quà xong chưa biết ai hơn ai 🤣🤣
ngày xưa mua con Note 9 mới ra dc 3 tuần. nhà có con Prime Duo cũ giá thị trường 1tr. samsung thu lại 3tr5 đổi bù qua tính ra con Note 9 mua đợt đó có 17tr tại hoàng hà mobile. trong khi giá niêm yết là 22tr-24tr. samsung càng mua chậm mua trễ giá càng thơm. đợt đó có ông mua trễ 2 tháng còn hốt dc con nguyên seal Note 9 giá 16tr bản 128gb
tongquyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tuấn Anh Bi Tính vậy thì ai tính cho lại 😃
Bỏ thiệt luôn rồi, tưởng nói chơi
Cười vô mặt
@sandy15 chơi luôn chứ gì nữa
@sandy15 anh em chờ apple bỏ củ 5w, chớ không thích ss bỏ củ 25w đâu à
@lamtien338 Mua với giá rẻ mà 😂
@sandy15 mơ thôi chú
Ngon lành
world2015
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tunglc Bạn ko dc chọn nhé, mà các hãng công nghệ đang chọn bạn, bạn chỉ là bị mê hoặc bởi ai thôi, như bạn nói thì cáo là kẻ đi ăn thịt chứ ko phải bị ăn thịt, và kẻ đi ăn thịt ở đây là các hãng công nghệ 😃
@tunglc Ấy thế mà Apple nó có dẫn chứng và số liệu đàng hoàng đấy còn bạn thì chỉ nói thôi ^^
tunglc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Doan Phu Hoa Mình làm biếng dẫn thôi bạn

https://www.statista.com/statistics/253649/iphone-revenue-as-share-of-apples-total-revenue/

https://www.google.com/amp/s/www.cnbc.com/amp/2020/10/29/apple-aapl-earnings-q4-2020.html
@tunglc Doanh số thấp hơn dự kiến thì qui là thua lỗ hả bạn ^^ Thôi nói chung như bạn nói ở trên trích nguyên văn: "nhận định của bạn thể hiện sự sáng suốt của bạn, khôn nhờ dại chịu thôi bạn à".
Nói giảm chi phí đóng gói và bán ra chứ dòng S lên tận 30 củ rồi mấy ông êi, lại chẳng chờ tới S22 để mua S21 😆
@masterss0 Vậy là ssvn không chơi theo lý thuyết hằng năm rồi
masterss0
TÍCH CỰC
3 năm
@phamtan87 thế bạn nghĩ cái tấm kính lưng nó trị giá 200$ chắc?
@rossoneri0412 thế Úc vs NZ là châu Âu hay châu Mỹ ? bị ngu hay gì?
Thằng Apple nó lãnh đủ rồi, giờ Samsung cứ tự nhiên làm vây đâu còn ai nói nữa đâu.
@Nguyễn Trường90 Apple có bị chửi cỡ nào thì ip vẫn bán ra đều đều . Còn Sam quả combo chip Exynos , không phụ kiện thì ế dài .
Đt Android ko sài chip , ko có củ sạc nhanh 55W là dở rồi
@ZzCapuchino Exynos năm sau dùng GPU AMD thì chắc ngon. Năm nay Exynos 2100 có khi chung mâm với 888 và A14 do 2 SoC này bị thọt nhiệt rồi.
@dualshoсk 😆) công nghệ đi sau người khác 4 5 năm mà vẫn ảo tưởng đứng đầu =))
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
@duyanh407 Con chip Exynos là minh chứng.
catbui01
TÍCH CỰC
3 năm
Ơ, Samsung lại tự vả vào mồm mình à.
Giống miệng lưỡi con buôn nhỉ 😅😅😅
maiconghuy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@catbui01 Thiệt chứ mới hôm trước còn cà khịa hãng A. Giờ bắt chước theo, tự vả vào mồm mình 🤣
@Sút lợn Con buôn như Tim đấy hả. Cái màn HD bán giá trên trời. Cũng may năm nay lên được OLED hết để shepple hít hà
vsphere
TÍCH CỰC
3 năm
@conchott Củ sạc làm gì đến 10$. Chi phí sản xuất chắc cỡ 2-3$
Củ không tới nhưng b phải tính các phí vào. Sung phải nhập tới giá đó vì bộ phận nào ăn bộ phận đó nhé bn.không có chuyện công tý con ss làm ra củ sạc đó chỉ 5usd thì bán cho CTY khác cũng của Sung giá 5 usd b nhé.
Good job, well-done, làm tốt lắm cậu học trò cưng, quả ko hổ danh hãng S 🤣
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Anh sinh năm 1981 thật á. Em lại tưởng a năm nay 18t
Yêu quá
@crazysexycool1981 cưng thì ủng hộ 1 em đi thôi
@dinhdung87 🤣🤣🤣
@cuongtao2016 Với cách nói chuyện này thì như đứa 15t ấy chứ 😃
Tự ị tự ăn
Nssg
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thằng sam có tuyên truyền bvmt không vậy?
Bữa bạn nào la ó vụ sạc của hãng ai cũng biết tên đâu ta.
@Thịnh Trần Design La ó vì cái mác bảo vệ môi trường thôi. Chứ nó cái nói toẹt ra thì cũng vậy thôi
SS "Thánh Cà Khịa" rồi bị nghiệp quật liền luôn. Như Xaomi không kèm theo, nhưng vẫn được tặng nếu bạn cần..... Hút như Ko tex
Im lặng đi
@hoangdiepluong15 Nghiệp méo đâu, nghiệp là thế giới thần thánh tâm linh, còn đây là thằng chủ nó vả vào mõm mấy con fan
Giảm giá thì liên quan c gì tới việc copy với bắt chước vậy e?
@cuongtao2016 Giảm nó liên quan gì tới post này. Ngta đang nói SS từng khịa Apple là loại bỏ củ sạc. Xaomi cũng khịa, khi bán ra ko kèm theo sạc " NHƯNG ĐC TẶNG FREE"
Cười vô mặt
@DONG HO THE KY Cay thiệt......
Cười vô mặt
Các anh Seed Sam kì Apple bỏ chửi lằm chửi lốn, ngay lúc đó có tin SS dự kiến bỏ thì nhào vào Topic đó kêu “Bỏ chưa” “Tin đồn thôi mà” các kiểu.
Giờ bỏ thật các anh im re. Chắc lại họp khẩn tìm giải pháp.
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
@kEn ViP Có thằng P700i đang bơi vào la liếm kìa.
tongquyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ai đó tự hiểu đi 😃
mona-lisa-doi-gio-xach-len-dau-che-mat-120de5135490662c0d92e68b58d4b947.jpg
zadacar
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tongquyen Samsung nó bán rời sạc 45W hôm trước quất trên shopee giá khá thơm
https://shopee.vn/Củ-sạc-siêu-nhanh-45W-cổng-Type-C-chính-hãng-Samsung-Super-Fast-Charger-–-Củ-sạc-nhanh-Samsung-i.65843654.6167206396
=)))))) THIS IS SAM, NOT APPLE =)))
tuyên bố cứng lắm tưởng thế nào =))
TTris
TÍCH CỰC
3 năm
Xài bao đời Sam, củ sạc zin chưa cắm lần nào.
PxUx9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@GoodbyePast lý sự cùn, càng nói càng show ra cái dở và thiếu hiểu biết của bản thân. Người ta mua sao, sử dụng thế nào là quyền của người ta, mình dùng sạc chưa chắc người khác đã dùng, chưa chi đã nói người ta xạo này nọ với từ ngữ kém văn minh, thiếu văn hóa.
PxUx9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lê.Minh vậy ai là người thích nội dung nói bác sroyan01 là "Với những cái loại nói không biết ngượng mồm, cào phím khi bẩm sinh đã bị khuyết tật về dây thần kinh xấu hổ thì phải thẳng" thế bạn? Bạn like thì có khác nào đồng ý và chửi người ta đâu. Sao nói một đằng mà làm một nẻo vậy bạn?
Lê.Minh
ĐẠI BÀNG
3 năm
@PxUx9x Mình like khi ấy là do đọc nhầm tưởng bạn ấy chửi mình, a kia góp ý mình vẫn like đó thôi, ngày mới vui vẻ bạn ơi.
TTris
TÍCH CỰC
3 năm
@PxUx9x Nói chứ mấy bạn phản biện ở đây còn trẻ, nên từ xin lỗi nó khó nói lắm.
Mình nhẹ nhàng lịch sự giải thích cho hiểu thôi.
Còn ra sao thì tự khắc học được bạn ơi.
Mình không chửi bới gì lại vì bản thân mình chưa biết người ra đang nói ý gì.
Cảm ơn bác.
Ix09
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tiếc là Xiaomi 11 không có cam tele
Đang dùng cục sạc 45w type C của samsung, dùng sạc cho cả iphone lẫn ipad ngon lành, ủng hộ bỏ chứ sạc theo máy chả mấy khi dùng
@snoopycharlie Đấy là tại vì sạc theo máy của hãng bạn đang xài nó lởm quá nên bỏ đi thì bạn cũng k thấY vấn đề gì
zadacar
ĐẠI BÀNG
3 năm
@snoopycharlie Chuẩn rồi bạn ở mình dùng con Type C ngon lành luôn link cho anh em thao khảo
https://shopee.vn/Củ-sạc-siêu-nhanh-45W-cổng-Type-C-chính-hãng-Samsung-Super-Fast-Charger-–-Củ-sạc-nhanh-Samsung-i.65843654.6167206396
định nghĩa lại bảo vệ môi trường thôi mà
Khôn như mày :D
Jim Nhất
ĐẠI BÀNG
3 năm
bỏ luôn cuốn hướng dẫn sử dụng đi cho đỡ tốn giấy =))
@Jim Nhất cái cần bỏ nhất thì nó không bỏ. =)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019