Chính thức: lên iOS 14 sẽ không về được nữa
9 thángBình luận: 111
Chính thức: lên iOS 14 sẽ không về được nữa
Theo số liệu thống kê, hiện tại có hơn 30% thiết bị Apple đã lên iOS 14 và sau khi tung bản cập nhật nhỏ 14.0.1 cách đây ít lâu thì họ cũng đã khoá sign bản 14.0 luôn. Điều này có nghĩa là nếu anh em đã cập nhật lên phiên bản iOS mới nhất thì sẽ không còn đường lui nữa, kể cả iOS 13.7 vì trước đó họ cũng đã khoá sign bản này.

Với 30% thiết bị chạy hệ điều hành mới, iOS 14 được cho là làm tốt hơn khi vượt 10% so với phiên bản iOS 13 mới ra năm ngoái. Động thái khoá hạ cấp nhằm bắt người dùng phải gắn bó với hệ điều hành đó (và cốt là cũng để chặn các lỗ hổng có thể bị khai thác để jailbreak) và cũng không có gì lạ vì đây là việc diễn ra như cơm bữa đối với nhà Táo. Hiện tại mình thấy bản 14.0.1 đang rất ổn định trên máy của mình sau khi Apple sửa những lỗi khó chịu trên 14.0.0

Nếu đã trót cập nhật mà thấy máy nóng, không ổn định thì anh em có thể xử lý cơ bản bằng cách backup điện thoại / iPad lại, sau đó tiến hành reset dòng hai rồi restore lại những dữ liệu trước đó để máy hoạt động trơn tru hơn. Nếu vẫn không cải thiện thì anh em phải đợi thêm các bản nâng cấp khác trong tương lai. Hiện tại kênh beta đã lên tới iOS 14.2 rồi.
Khoá sign vẫn checkra1n ngon
@supervisor 03m 13.1 không có Deep Fusion 😆
Socola H2O
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@quy.helios Quay về làm gì lại tạo ra thêm nhiều timeline rắc rối 🤣🤣🤣
@bkpro185 Sao lại về thế bác. Có gì không ổn ạ?
bkpro185
TÍCH CỰC
8 tháng
@Tiếng Pháp eBookStore mình nói rồi mà bản 0.0 mượt hơn 0.1
Chứng tỏ bản IOS 14 thật sự có vấn đề nên mới "trừ khử" càng sớm càng tốt. Sớm ra 14.1 hay 14.2 để mình còn trải nghiệm
@Sang.Trần Đó giờ vẫn v mà.ra bản mơi 1 tuần 10 ngày thì khoá bản cũ
@NTHuyền Trân Chính sách gả ép 😁
@Sang.Trần Chứng tỏ iFan còn lăn tăn với 14
Mình cũng đang hóng 14.1.2 hơn
@tamdinh69 Chứ 14 lỗi vl luôn, may là iPad Pro với iPhone về 13 kịp, mà chả hiểu sao 13.7 đa nhiệm như loằn, hở xíu là load lại
tienxsm
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Sang.Trần Bác nói thế nào e đang dùng 14.0 đây ngon lành ko nóng, pin ko tụt chạy mượt.
Đợi ip 12 ra cập nhật luôn thể cho chuẩn, vẫn đang 13.7 pro max ok
@thaicailochanhoi Sáng mới tải 13.7 định tối về restore, chiều khoá mẹ luôn 😔
@Lê Hoàng Huynh Bạn đợi 12 ra lên hẳn 14.1 luôn
@thaicailochanhoi Mà giờ đang 14.01 rồi
MrGak
TÍCH CỰC
9 tháng
Các vấn đề nóng máy, lag, hao pin vẫn còn nếu gắn sim vật lý vào. Esim thì ok. Hài 😁😁
@tr3mi3u Xài tầm tuần là hết báv ak
đợi bản tiếp theo
hovaqu
TÍCH CỰC
9 tháng
Tiện thể các bác cho hỏi: Gỉa sử Apple khóa Sign iOS 14.0.0 rồi, nhưng trước đó em đã tải bản ROM này về máy tính rồi. Thì giờ có thể dùng 3uTools để cài được không ạ?
@hovaqu Không nhé bạn. Lúc cài nó gửi tín hiệu check lên server Apple nên ko lách dc đâu
hovaqu
TÍCH CỰC
9 tháng
@thienbrand Híc. vậy thì mình tải để dự phòng là mất công toi rồi
sdawhai1
TÍCH CỰC
8 tháng
@hovaqu Rom thì khoá sign rồi thì bạn vẫn tải được bình thường nhé. Nên việc tải rom dự phòng trước là vô dụng. Rom chỉ có up được khi chưa khoá sign thôi. Còn tải về máy lưu cho vui thì cứ vô tư 😁
tienxsm
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@hovaqu Bác chỉ có xoá nội dung và cài đặt trên mây thôi còn bằng itunes thì kẹt luôn hi
nicky1596
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Ủa mà có fix được lỗi sim mobi chưa mọi người he. Hay chỉ có cách duy nhất là đi đổi bỏ phôi sim cũ
@hoa.dangxuan Chuyển sang esim là hết
nicky1596
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@trần tuấn anh 2207 Phôi sim chữ V bị nóng ấy bác. Có lẽ chỉ có duy nhất cách đổi sim mới hoặc esim thôi
@buitruclam Biết rồi bác nhưng máy mình ko có esim nên phải chờ update thôi
@hoa.dangxuan cùng hoàn cảnh với bác này
Ken1907
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Bản 14.2 beta bị lỗi kết nối tai nghe Bluetooth. Đã kết nối nhưng không hiện lên thông báo hình tai nghe
@Ken1907 Em bị thêm phản ứng cảm ứng chậm nữa, lên nửa ngày xuống liền
@Lê Hoàng Huynh Hình như bản 14.0.1 của mình đã bị phản ứng cảm ứng chậm rồi đó
đã đi thì k quay đầu lại
@Jinnie KTL Mình có 1 thắc mắc là sao trước giờ không thấy ai kiện Apple vụ này. Lỡ thử rồi là phải dùng luôn, khác gì bắt ép người ta?
@-U-N-I-T-E-D- Ios ngày càng lỗi là chuyện sớm muộn vì ngày càng có nhiều tính năng hơn và vì nó là một phần của hệ sinh thái lớn...có code có test thì luôn có lỗi...Apple chỉ tính xác suất lỗi trên tổng số thiết bị nếu k quá con số của họ thì ok cả
@Jinnie KTL Chuẩn!
@Jinnie KTL Em không nói đến lỗi. Ý em là: sao lại bắt người ta phải dùng khi "hàng bị lỗi" ?
@-U-N-I-T-E-D- Nếu là lỗi phần mềm thì chờ fix thôi...vì nó là k thể tránh khỏi...còn lỗi phần cứng thì ta đi bảo hành...xài hay k xài là da người dùng ta thôi
crisdani
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Thấy từ bản beta của ios 14 nhiều người đã phản ánh trên trang developer của apple về lỗi nóng máy, hao pin khi dùng sim vật lý, lỗi này ko chỉ bị ở sim Mobifone của VN đâu nhé, nước ngoài vẫn bị. Vậy mà apple vẫn ko fix khi ra bản final, tới tận bản beta 14.2 vẫn ko fix. Có vẻ apple càng ngày ko coi trọng người dùng nhỉ?
mrdrg10
TÍCH CỰC
8 tháng
@crisdani Bạn có link topic ko mình xin.
@crisdani "Đó là tính năng, không phải lỗi".
Phát ngôn kinh điển đã nói lên tất cả. 😁
lên là lên luôn bác ơi
ko hiểu sao vụ khóa sign cũng ra đc 1 bài viết nhỉ, nghe nghiêm trọng vl, who fking care ??
mazechan
TÍCH CỰC
8 tháng
@SieuBanana Người quan tâm sẽ không hỏi giống bạn
@sidaoi wan tâm đc gì nói nghe chơi coi thanh niên ? khóa sign 13 iphone mất giá hay bị giảm lương à
mazechan
TÍCH CỰC
8 tháng
@SieuBanana Mình không quan tâm nhưng mình cũng không hỏi giống bạn
@SieuBanana Trang công nghệ mà hỏi lạ ghê
Ku Ủn
TÍCH CỰC
8 tháng
Lên rồi còn zề chi nữa
Lên cho iPhone thì ổn áp
Còn lên cho con iPad thấy pin thua hẳn iOS13
@vongocngu273 Đúng ipad của t thấy pin tuột nhanh hơn khoảng 10%
@vongocngu273 mình cũng vậy pin 🔋 xuống khá nhanh.
WrongPlus
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Lên cho Ipad Mini 5 bản 14.0.1 FB vs Zalo phím delay vãi luôn. Về 14.0 lại ổn. Hài
@WrongPlus Phím delay với bị nhảy lung tung lên tận giữa màn hình.
mapu001
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Hồi giờ cứ up lên phiên bản mới thì chưa bao giờ có suy nghĩ về lại bản cũ.
Thôi để 13 xài khi nào apple xập tiệm thì giải tán 😁😁
vitunet
TÍCH CỰC
8 tháng
lên 14.2 beta rồi được tuần rồi, chưa bị lại lỗi mất sóng

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019