Chính thức phát hành Call of Duty Mobile VN, mời anh em tải về chơi
Mikeknowsme
3 nămBình luận: 200
Chính thức phát hành Call of Duty Mobile VN, mời anh em tải về chơi
Như vậy chúng ta đã có thể tải về chơi Call of Duty: Mobile VN cho VNG Game Studios, chỉ sau tức khắc game nằm trong top 1 "Top Free Games" tại App Store Việt Nam với nhiều lượt tải về.
Lưu ý: Game không hỗ trợ cho các thiết bị 1GB RAM.

Giao diện chính của game, cũng khá dễ nhìn, nhân vật chính giữa, giống với Fortnite hay PUBG. Ban đầu vào bạn sẽ trải qua phần tập luyện bao gồm: chạy, nhặt vũ khí, bắn và nhắm bắn,... sau đó game cho bạn nhận miễn phí 1 gậy bóng chày như môt trang bị cận chiến trong game 😁 hết đạn thì ra gậy bóng chày, mình không biết phần ưu đãi này kết thúc khi nào.

• Lưu ý: Lúc tạo tài khoản có tạo bằng tài khoản Facebook và nếu như anh em nào xài thiết bị iPhone, iPad thì nên chọn "Sign in with Apple" luôn để tiện :D cứ vào game Touch ID hoặc Face ID là xong.

Đây là giao diện tiết lập, bạn cần quan tâm cái này để có thể vào game điều khiển hiệu quả nhất có thể vì mỗi người sẽ có một vị trí tay bấm khác nhau.

Giao diện vào game với góc nhìn thứ 1, mình thấy hình ảnh khá đẹp, không làm mình thất vọng, cách di chuyển - bắn - nhắm bắn, khá đơn giản, sẽ càng đơn giản hơn đối với những ai đã chơi PUBG. Việc bắn súng có góc nhìn thứ 1 cũng sẽ tiện hơn trong việc nhắm và bắn.

Có các chế độ chơi như: Battle Royale; Zombie; Multiplayer chơi 5 vs 5.

Ngoài ra bạn cần hoàn thành các nhiệm vụ Battle Pass để nhận nhân vật Phantom (có hạn từ 20/4 đến 31/5) hay đến cấp 12 nhận nhân vật FTL. Cấp 7 thì bắt đầu chơi xếp hạng.
200 bình luận
Đã tải và vừa chơi xong phần huấn luyện. Ban đầu cảm nhận thấy game khá ok
merinoka
TÍCH CỰC
3 năm
@Left Near Right Game này lằng nhằng và quan trọng hoá việc lên lv quá. Kìm hãm nhiều cái. Mình tải thử về vào game cái thấy quá lằng nhằng và rườm già. Đồ hoạ ảo chơi như con nít. Xoá ngay khi chơi đc lúc 😔😔😔😔. Chơi Pugb sướng hơn
@merinoka Mỗi cái sướng 1 kiểu, PUBG dùng Ureal nên đồ họa có chút nhỉnh hơn Unity của COD.
Bù lại COD lại cho phá hủy nhiều vật thể trong game hơn.
Nếu thích đập quá, nhanh thì COD lại hay
Còn hack não chiến thuật và "nhảy dù" thì PUBG =))
@Left Near Right Call of duty này cũng có phần nhảy dù chạy bo mà
@muaroiquanhieu để trong "" chủ yếu cà khịa nhau đó mà =))
Team này dk chơi chung 😁
@tuan.py91 Có kinh nghiệm chơi full lv bản Garena r 🤣🤣🤣
Thấy do VNG phát hành hơi ngán vì hack hơi bị nhiều 😁
justin_vn
TÍCH CỰC
3 năm
@sharinran141 Hồi đầu thì PUBG toàn bọn hack của trung quốc, nhưng sau khi về tay vng thì chỉ thấy mỗi bọn hack vn.
MeganFoxx
ĐẠI BÀNG
3 năm
@makeitmine Freefire nào VNG vậy bồ ?
Ngoài ra phát hành & phát triển là 2 chuyện khác nhau cũng không biết à ? năm 2020 roài thì động não suy luận chút đi
abba8386
ĐẠI BÀNG
3 năm
@sharinran141 Đkm bọn nó chứ..pubg bọn nó bán hack chính hãg nerver ban luôn..ngán cái bọn hút máu vkl.túm lại game chỉ để giải trí!
@makeitmine Freefire của garena mà cha
SE chơi ngon . mà chơi với bọn VNG này ghê ghê
@nguyenkhangpt92 Mình cũng công nhận
@nguyenkhangpt92 SE bắn multi thì tạm được chứ chơi Battle Royal chắc căng mắt ra nhìn đối thủ 😁
@porco-rosso chuẩn luôn bác e toàn đối kháng sinh tử thôi chết lại sống :D
@sharinran141 chơi vẫn ngon mà bác
Mình đang chơi! Đồ hoạ ngon hơn pubg
@Khoa Monster Có vẻ nặng hơn, game chi tiết hơn mà, nhiều skill nữa.
Trên android cần trống 6GB lận
gamer941
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Levanthinh mấy ván đầu là bắn với bot, nên đừng lấy hình victory đi khoe nha bác :v
@Levanthinh Tđn mà lại đồ họa hơn PUBG, em thấy PUBG thật hơn bác ợ!
@nierec Có nha bạn.
Cách đây hơn chục năm chắc ko ai tưởng tượng ra cảnh “bắn half life” trên điện thoại như này đâu nhỉ. Đồ hoạ nó còn đẹp hơn nhiều bản CS 1.1 phổ biến ngày xưa
Ly Trong Quy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dualshoсk Mình thì tưởng tượng từ ngày đầu dùng smart phone... mà hồi đó toàn mấy game bắn súng kiểu đứng 1 chỗ =))
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@dualshoсk Mình ko cần tưởng tượng vì tận tay chơi nó trên s60v3 hay các máy bàn phím T9
DearGodVN
TÍCH CỰC
3 năm
@dualshoсk Thì bây giờ con smartphone nó mạnh hơn hẳn con PC hồi xưa mà bác 😁. Nhớ hồi cấp 2 chơi game, thằng nào ngồi đc máy có 512 ram là sướng lắm
10h vô đăng nhập liền, game thấy đồ hoạ đẹp
Vng mà không cho đăng nhập bằng zing id nhỉ.
Không biết có chức năng ghép nhóm giữa người chơi trên điện thoại với điện thoại, giả lập với giả lập giống pubgm không nhỉ. Chứ không có thì một thời gian sau toàn các thanh niên dùng phím với chuột vào chơi, khó ăn lắm
@faq21106 htrc mình xem trên page ấy nói nó phát hiện ra được và sẽ ban nick hay sao á =)))
@faq21106 Đây 😁
faq21106
TÍCH CỰC
3 năm
@porco-rosso Wao, làm gắt nhờ
@porco-rosso công nhận ghét bọn hack thật
Giải trí mùa dịch.
Quá hay
Game hay và đẹp
Đáng chơi lắm
cuongck17
ĐẠI BÀNG
3 năm
VNG phát hành là thấy ... đau thận rồi. Từ ngày bị garena cấm cửa ip việt nam là ức chế ghét luôn cả Game này. Làm méo gì có chuyện vô lý ăn hiếp người chơi như vậy. Làm như ông độc quyền game bắn súng không bằng ấy.
@cuongck17 Bạn có biết tại sao người ta cấm cửa mình không?
dat225
TÍCH CỰC
3 năm
@Ngduythanh2801 Đó chỉ là chính sách bảo vệ nhà phân phối ở VN thôi.
@cuongck17 VN hack nhiều vl. Tôi chơi maple story, bản VMS đóng cửa, IP VN bị cấm trên bản global và EU cmnl.
@Minh TNK Tôi lại hài lòng câu trả lời của bạn hơn
Vì Nhà Giàu phát hành thì thôi vậy.
Kelamtro
TÍCH CỰC
3 năm
trc có tải bản qt chơi thử, phần huấn luyện thì đồ hoạ đẹp nhưng đến khi chơi phần sinh tồn xếp hạng thì đồ hoạ xấu hơn pubg nên xoá cmn game r 😆
chuthoong610
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kelamtro Bản moblie mới ra mà trước đâu ra 🙄
@chuthoong610 Bản garena nó ra lâu lắm rồi bạn ơi, mà đúng công nhận cái chế độ sinh tồn trông xấu vãi chưởng 😆.
@Kelamtro

Ơ trông cũng đẹp mà nhỉ, nhìn thật hơn ấy chứ 😁
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@Kelamtro Trưoc chơi bản phải đỏio sang singapor mới cho tải về, chơi dc tí là thấy rối rối tn, ko có sự đơn giản.
phamphuc123a
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kelamtro Chơi tới mùa 4 rồi. Phần sinh tồn nó nhịp điệu nhanh hơn pubg vì có cái vụ nhặt nametag rồi hồi sinh
Team k hợp với game bắn súng, vẫn là chơi honkai Impact 3 ngon hơn 😁
@Toilanguoibk Chơi fps bị đau đầu huhu
tuxedo198x
TÍCH CỰC
3 năm
@Toilanguoibk Bỏ đi chơi onepiece bounty roush
nkh24288
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chơi cũng được
geniusbmt
TÍCH CỰC
3 năm
mấy thể loại này chơi chút là đau đầu buồn nôn sây sẩm, có ai giống mình không ta
iáT Tài
TÍCH CỰC
3 năm
@geniusbmt Mất time đầu thôi bạn, như mình bỏ từ liên quân qua chơi pubg mất 3 ngày đầu chóng mắt buồn nôn mà đấy mình còn chơi ipad mini 5. Chơi từ mùa 2 liên quân giờ bỏ hẳn sang pubg
@geniusbmt Cod này chơi cuốn mà. E chơi từ hồi 2012 bắn trên pc
hoangemini
ĐẠI BÀNG
3 năm
@geniusbmt Half life bắn bình thường ko sao, PUBG chơi mình thường, chỉ có cái Half life quỷ mình chơi là nôn tới mật xanh luôn, sợ Half life quỷ kinh khủng huhu
white_3n
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangemini Bạn chắc vô xem clip hightlight của overwatch chắc cũng nôn luôn ấy nhở? Game đó mình chơi lâu rồi mà coi clip đôi khi còn thấy mệt 😆)
Cảm nhận chung, đẹp, mượt mà, chi tiết hơn nhiều so với PUBG mobile.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019