Chính thức ra mắt giấy màu điện tử E Ink Triton

vuhai6
9/11/2010 9:0Phản hồi: 10
Chính thức ra mắt giấy màu điện tử E Ink Triton

E Ink vừa qua đã chính thức giới thiệu thế hệ màn hình giấy điện tử thứ 2 của mình với tên gọi Triton, đây cũng chính là màn hình được Hanvon sử dụng trong thiết bị đọc sách của mình. Khác biệt lớn nhất của Triton so với thế hệ đầu tiên đó chính là màu sắc: thay vì chỉ có 2 màu cơ bản là trắng và đen, giờ đây là sự kết hợp của nhiều màu sắc khác nhau. Mặc dù vẫn chưa thể bằng được các loại LCD truyền thống nhưng đây cũng là một bước tiến vượt bậc. Triton vẫn sử dụng công nghệ hiển thị đặc biệt của E Ink, giảm mức tiêu thụ điện năng tối đa, với các sách điện tử dùng loại màn hình này, thời gian sử dụng có thể lên đến 30 ngày.

Giấy điện tử Triton có thể hiển thị hàng ngàn màu sắc khác nhau, tuy nhiên nếu muốn bạn vẫn có thể lựa chọn trong 16 sắc xám khác nhau để hiển thị nội dung. Vì mục đích chính là sử dụng trong các thiết bị đọc sách điện tử, do đó tốc độ làm tươi của màn hình này khá thấp, cái này ảnh hưởng khá lớn đến thời gian sử dụng, chính vì thế bạn đừng hi vọng xem được video trên màn hình này nhé. Thực tế thì tốc độ làm tươi của Triton đã nhanh hơn thế hệ đầu tiên khoảng 20%. Khi bạn cần chuyển trang, chọn menu, viết ghi chú hay xem một hình động đơn giản ... thì Triton đáp ứng khá tốt.

Nguồn: akihabaranews
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đem ứng dụng vô đt ko bik đc không nhỉ ? Tiết kiệm pin vây mà !
Không được bác ơi, cơ chế hiển thị của giấy điện tử có tần số quét gần như bằng 0 😃
batrieu88
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ứng dụng lên di động hầu như không thể vậy thì các ebook reader có chức năng lướt web chỉ có thể cải thiện chút ít về màu sắc chứ hiệu ứng thì thua
letienduc89
ĐẠI BÀNG
13 năm
càng ngày công nghệ càng phát triển và đưa ra những sản phẩm tối ưu thật !
có bài nào cụ thể hơn dể hiểu rõ hơn ko các bác
cái này chỉ phù hợp với sách điện tử thôi
giá như tương lai công nghê này phát triển và tung ra màn hình có thể thay thế được cho ipad hiện thời. Yêu ipad nhưng công nhận buổi tối đèn màn hình để mức thấp nhất nhưng đọc sách lâu vẫn rất mỏi mắt 😔
haxlidinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng đang chờ mong 1 công nghệ như thế. Không biết có cách nào để thiết kế 1 màn hình e-ink màu và 1 màn hình lcd thường trên 1 thiết bị không nhỉ? Như thế khi cần đọc sách có thể chuyển đổi chế độ e-ink, còn khi xài các nhu cầu khác thì mình dùng lcd.
mefat
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pixel Qi ? Notion Ink Adam ?
Sớm muộn cũng có thôi. HÔm rồi đọc có bài hãng nào vừa phát triển loại lcd ko cần đèn nền đấy, samsung thì phải

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019