Chính thức: Samsung sẽ tái ra mắt điện thoại màn hình gập Galaxy Fold vào tháng 9

ND Minh Đức
25/7/2019 5:25Phản hồi: 230
Chính thức: Samsung sẽ tái ra mắt điện thoại màn hình gập Galaxy Fold vào tháng 9
Sau nhiều tháng trì hoãn, cuối cùng thì Samsung đã chính thức tuyên bố sẽ hồi sinh chiếc điện thoại màn hình gập Galaxy Fold vào tháng 9 sắp tới. Samsung cho biết sau thời gian nghiên cứu, công ty đã tìm cách thay đổi một số điểm quan trọng trong thiết kế của Fold để khắc phục hoàn toàn những nhược điểm gây tổn thương tới máy. Những thay đổi bao gồ:
  • Thêm một lớp bảo vệ trên màn hình Infinity Flex, tràn ra tận cả phần viền. Phần bảo vệ này sẽ được làm như một phần tích hợp vào cấu trúc thiết kế của máy, không thể gỡ ra.
  • Thêm một số điểm để gia cố phần bản lề, giúp nó bền hơn, hạn chế các tình huống những vật nhỏ từ bên ngoài lọt vào và gây ảnh hưởng tới máy. Tuy nhiên, các biện pháp gia cố này vẫn đảm bảo khả năng lật độc đáo của máy.
  • Phần trên và dưới của bản lề sẽ được che lại bằng 2 nắp đậy.
    • Thêm một lớp kim loại nằm bên dưới màn hình Infinity Flex Display để gia cố máy.
    • Khoảng không giữa bản lề và thân máy sẽ được giảm xuống.
  • Giá của Galaxy Fold vẫn như cũ, tức là 1980 đô la.
COMPARO1.jpg hinge.jpg
230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

livfc2010
TÍCH CỰC
5 năm
Mong là ngon
@Hoang_HaoMinh Sao không vui bạn?
@lekhanhtrung123 Đây này, buồn quá rùi này 😃
@livfc2010 Mình cũng mong rằng ngon. chứ thế giới smartphone giờ nhàm chán quá rồi
Thomas6688
TÍCH CỰC
5 năm
@livfc2010 Xài dăm bữa mà vứt thì thốn :v
Chắc là giống Fire Fan Edition Note 7.
@Thành Viên Dấu Tên Vâng, chê hàn là khẩu nghiệp, còn chê tàu + mỹ là vì lợi ích nhân loại
@lekhanhtrung123 lại thêm 1 ông nhột. cái gì nó đúng thì nói chứ chê với ko chê cái gì. chê là 1 chuyện trù dập nó lại là chuyện khác.
@Thành Viên Dấu Tên Nó từng có phốt to thế mà bảo khách hàng phải lạc quan về nó à?
@lekhanhtrung123 Phốt như nào gọi là to. Sản phẩm người ta mới giới thiệu lần đầu. Nhìn qua cái MacBook đi. Có 1 kiểu làm đi làm lại hơn 10 năm mà lúc bán còn sợ hư bàn phím phải kèm theo bảo hành trọn đời cho cái bàn phím.
Ráng hóng nào
Đứa nào cầm đầu tiên test lỗi là lại ăn gạch nhé
@Bác Sĩ Gây Mê Sẽ bị sam kiện vì âm mưu phá hoại, dìm hàng
yukidaruma93
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bác Sĩ Gây Mê chỉ sợ không tới tay mình thôi, chứ hàng nào mới độc lạ thì anh em review săn không kịp thở
@Bác Sĩ Gây Mê Yên tâm là ko fai bác rồi
heohong2992
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa khả thi cho lắm nhỉ
@heohong2992 Trình diễn thôi bạn ơi
@heohong2992 Làm để lấy danh thôi à
Kabm
CAO CẤP
5 năm
Ra trễ thì phải bổ sung 5G, sạc 45watt chứ nhỉ! 1980 usd + thuế mà chưa có 5G thì hơi khó!
@Kabm 5g giờ có mà kiểng đó, ở mẽo đã triển khai đại trà đâu mà đòi 5g?
@Kabm Band cho ng ko cần 5g
Đừng chạy đua để ra mắt sớm rồi lại thất bại
@cienkang Cả đời apple hút máu khách hàng
@hoangthanh1994 Câu này quen quen
@hoangthanh1994 Chạy đua với mỗi hw mà hw chỉ bán ở tung của
@hoangthanh1994 Sam sung làm từ thiện à 😆)
Sắp hết nguyên liệu sản xuất rồi, công bố làm giề 😁
@Wolfrain Ồ, ngon vậy sao Chim ngắn đăng đàn khóc lóc vậy!?!
@Wolfrain Hehe , chịu 😁
@QuanLyNhaNghi Các chú cứ ra như cánh bướm, còn anh đang ráng sửa cánh bướm thôi mà. Thím mình lói thế!
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Lại bớt hot nhiều rồi
@tung2810 Nguội lâu rùi
TTris
TÍCH CỰC
5 năm
Chờ xem đi các thánh phán.
Chưa thấy mô tê gì nhiều ông đã phán như thật vậy...
Tương lai còn đó, công nghệ còn phát triển...
@sroyan01 Vâng, chưa kịp thấy đã thu hồi như lần trước rồi đó!?! Tung hô!
TTris
TÍCH CỰC
5 năm
@QuanLyNhaNghi Xàm, tung hô chỗ nào hả anti?
Tôi chả có fan ai cũng chả cuồng ai.
1 tay android 1 tay iphone đây này.
Bởi ghét cái thể loại anti, gặp đâu cũng cắn.
Tôi đang nói công nghệ đó, hiểu từ công nghệ không hả bọn anti toàn não ngắn!
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Lần này thể hiện cho tốt đi chứ như vừa rồi làm ẩu quá. 2k $ chứ có phải 200 $ đâu, khách đặt trước rồi phải hủy nữa.
Ngoài gập ra chưa thấy hướng đột phá khác độc đáo hơn. Phải có đời đầu thì mới mong có các đời sau hoàn thiện hơn.
@Hoang_HaoMinh 😃 mai đưa đơn kiện nó cho nó cấm bay đi.
Gì đâu cấm mỗi nổ 7 bắt thu hồi.
Bất công quá
Cả thế giới cấm bay mỗi Sam huhu
@Lucy Heart Filia Xét nguyên nhân từ đâu, mức độ thế nào, ... từ đó mới có quyết định hợp lý
@Hoang_HaoMinh Xét nguyên nhân từ đâu, mức độ thế nào, ... từ đó mới có quyết định hợp lý
@minhdoduc =)) seeder search gg ra tin cái là mừng húm. Làm gì có độc nội dung đâu mà xem xét bạn
Nó là hội ăn lương đấy
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
BH 1 đổi 1 và giá 1000 đô là ok
Hi vọng sẽ ra mắt thành công & Nó sẽ trở thành sản phẩm tham chiếu, thúc đẩy các cho các hãng ra mắt các thiết bị với mức giá tốt hơn, độc đáo hơn chứ smart phone giờ ngoài nhồi cấu hình và đổi vị trí cam thì gần như chẳng có gì mới!
@dinhnguyendao Tội nghiệp Seeder, biết là đồ tái chế lần 2 mà vẫn ngậm đắng nuốt cay khen , vì chén cơm mà khổ quá!
@QuanLyNhaNghi Quản lý nhà nghỉ rảnh ghê nhỉ. Vn có thằng nào mua đâu mà fai khen
@QuanLyNhaNghi Đã có ai nói bạn có não bộ của con Heo chưa, Bạn nghĩ ở Tinh Tế chỉ có Seeder vô kiếm ăn sao bạn?!
@dinhnguyendao chưa, chỉ thấy Seeeder trên này chửi a suốt vì phá chén cơm của chúng!
@QuanLyNhaNghi Vậy lần sau có ai hỏi thì hãy nhắc tên dinhnguyendao nha!.
Đây cũng là lần đầu tiên mình thấy 1 sinh vật giống người mang não bộ của loài Heo, lại có thể phá được chén cơm của mấy tay Seeder (không rõ Seeder cho hãng nào 😁:D:D).
Thôi bạn ở lại phá chén Cơm Seeder nha, mình kiếm gì đó hay hay đọc và chém gió tiếp.
Chào Thân ái & Quyết thắng!
Lại tiếp tục , nhưng không biết sẽ ra sao đây !?

Bom tấn hay bom xịt ? 😁
Quyên Ngố
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Giản Dao Ủa ủa mình có nhắc đến apple gì ở đây hả bạn? Đừng có cuồng sam quá hoá rồ nha bạn! Mình chỉ tâm sự nỗi khổ của 1 thằng cu to nếu xài cái điện thoại bảng gập được của samsung thôi mà. Chứ mình sam fan bạn nhé, mình fan ram vs ssd samsung 😆
@Quyên Ngố Chúng nó là hội ăn lương nên cứ thấy bất cứ ai bất lợi cho Sam là gào lên bất kể trắng đen liền à.
Tội anh quá
Quyên Ngố
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lucy Heart Filia Cu to quá cũng khổ 😔
@Quyên Ngố Bậy bạ ~.~
Mong chờ hàng ngày ra lẹ dùm đi
@DuyHuynh1177 Thật ngưỡng mộ bác
@DuyHuynh1177 Phải chăng đây chính là ragefighter trong truyền thuyết :v
@Wolfrain Có vấn đề gì???
@Wolfrain Hình như là vậy đó a. Avatar khoe vếu bự như nhau. Lập acc ngày 29/02/2019 ^^
Hi vọng k thành note 7 ver 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019