Chính thức: Sẽ không còn điện thoại BlackBerry nữa đâu anh em

Didu
22/2/2022 3:31Phản hồi: 162
Chính thức: Sẽ không còn điện thoại BlackBerry nữa đâu anh em
Dù mới đưa ra thông điệp chấn an người dùng rằng sẽ có điện thoại BlackBerry trong năm 2022 này nhưng hôm nay, Onward Mobility đã chính thức xác nhận họ sẽ đóng cửa. Chúng ta không nên mong chờ một chiếc điện thoại bảo mật với bàn phím cứng từ công ty này nữa.

Nhiều khả năng quyết định chấm dứt phát triển điện thoại mang thương hiệu BlackBerry của Onward Mobility tới từ việc công ty BlackBerry quyết định bán đi số bằng sáng chế trị giá tới 600 triệu Mỹ kim. Số bằng sáng chế nhiều khả năng có liên quan tới những chiếc điện thoại mới phát triển. Thêm nữa, CEO John Chen của BlackBerry cũng không muốn cấp giấy phép sản xuất điện thoại thương hiệu BlackBerry nữa.

Nguồn: Android Authority
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vĩnh biệt Blackberry. Không còn gì nữa, chỉ còn chữ ký hoài niệm..
@americanoda Lùm mía
@americanoda Vẫn còn mình đây ae 😋
@zBlackBerryz Goddd blessss youuu
VuongKhanq
TÍCH CỰC
2 năm
@dangchiviet mình cũng đã góp 1 vé block cách đây 5 năm =))
dm Spam nhảm lol hết sức
wire_EDM
TÍCH CỰC
2 năm
Hình cover đẹp quá, con j thế nhỉ
@wire_EDM hình như key2 thím
@wire_EDM Key2 bác ạ
mmth88
ĐẠI BÀNG
2 năm
@wire_EDM key2 bác 😁
Còn chữ ký là dc: 😆
kevin2012
TÍCH CỰC
2 năm
@Bão Xì Phố Send from Sếch xy kun - LẾCH BƠ RY - ĂN TEN Đời 1999
nhatdev
TÍCH CỰC
2 năm
@Bão Xì Phố nhìn ghét vlin bác ạ :v
@kevin2012
Cười ra nước mắt
huedo84
TÍCH CỰC
2 năm
Vậy là hết phim, hết đồ để chơi
Cười vô mặt
Thucpham91
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình thích mấy con 9100 vs 9105
Trấn an nhé mod.
Nỗi buồn mang tên Blackberry. Mới cất tủ con máy 9900 , giờ lại lôi ra xài tiếp.
@SoGetSu Mình cũng còn 1 con 9900 mà chết pin, mốc mặt lưng rồi. Có khi lúc nào phải đi thay đồ cho nó, đến lúc nào đó sẽ chẳng còn đồ mà thay
@NguyễnXuânBằng Mình để lâu quá nó kiệt pin, sạc mãi mới kích pin đc. Giờ cũng chỉ nghe gọi, phát wifi thôi!
@SoGetSu Mình vẫn còn Q20 làm báo thức
Phactran
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xưa dùng con bbz10 thấy ngon lắm, dùng cơ bản, check mail, facebook linh tinh, sau phồng pin, hỏng main nên bỏ. Công nhận xài thích
Ơ thế là không còn đẳng cấp doanh nhân rồi nữa ư???
@Hạt mè bé xíu Chức danh này của samsung mà 🤣
@Jen Minh Tri Kaka..😂😂😂
@Jen Minh Tri Cái này samsung nhận vơ thôi 😆
Ăn mày quá khứ cũng có thời hạn thôi 😁
dohoa23
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đến với tinh tế vì em. Vậy mà h em ra đi bỏ mình anh ở lại 😂
@dohoa23 bỏ tinh tế theo em ý luôn thôi bác =)))))
dohoa23
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Dương Quang Thế H thì trả vọc vạch gì nữa. Nhưng ngày nào cũng vào đọc tin. Và nghe ae chém gió nó thành thói quen lâu năm rồi bạn à 😂
@dohoa23 Lâu rồi em cũng chả vọc vạch gì . bây giờ dùng mỗi iPhone để tiện ứng dụng liên lạc và ổn định thôi, Tinhte thì vẫn vào đều chém gió như 1 thói quen =)))
Tạm biệt Dâu Đen
Vậy mình có chiếc Keyone giữ như mới giờ mang ra bán chắc được giá cao không anh em 🤣
@Góc cô đơn bác cứ lấy tạm giá lúc mua chia 2 đi là ra giá bán...... em nghĩ có khi không được giá ấy =)))
iSoft
TÍCH CỰC
2 năm
Thôi thà vậy, chứ cứ cố ngáp ngáp bằng mấy con K1,K2 không có chất BB chỉ càng làm nỗi đau thêm dài 😄
@iSoft bàn phím từng làm nên tên tuổi thì k1 và k2 nó phá cho bằng nát .
VuongKhanq
TÍCH CỰC
2 năm
@Dương Quang Thế riêng cái phím ảo của bb10 vẫn ngon! vuốt lên gõ chữ nhanh hơn mấy cái bàn phím hiện tại 69 lần. Tiếc là k có hãng nào copy lại!
iSoft
TÍCH CỰC
2 năm
@Dương Quang Thế Thực tế là Lenovo cũng rất cố gắng bằng chứng là mức độ hoàn thiện phần cứng của K2 là không thể chê được nhưng cái chất BB thì không phải cố gắng là có được, thôi tạm biệt một tượng đài.
đến với tinh tế qua blackberry 😁 giờ là hoài niệm rồi 😃 Những ngày tháng lang thang nhật táo kiếm con máy ưng ý, những ngày tháng mày mò up rom, winhex các kiểu.
@Xuân Híu Những ngày tháng lang thang khắp diễn dàn để hóng bản rom mới, để fix ....... để bị mấy ông câu dây đục lỗ chăn.... những ngày tháng ấy vui mà bác.
Xin vĩnh biệt cụ
liem.ht
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lại thêm huyền thoại rời cuộc chơi 😔
@liem.ht cuộc chơi Smartphone bây giờ khốc liệt lắm , các anh hùng hào kiệt ngày xưa ngã ngựa hết cả rồi,
Nếu Blackberry có ra máy mới thì mình chỉ tò mò xem sẽ là một con máy như thế nào thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019