Chip mới của Broadcom cho phép thiết bị ngoại vi dùng pin trong 10 năm
Duy Luân
8 năm trướcBình luận: 42Lượt xem: 7.485

Chip BCM20730 tích hợp trên một bo mạch điện tử​

[TAG]Bluetooth[/TAG] là một giao tiếp tốt để kết nối các thiết bị với máy tính cá nhân, tuy nhiên giao tiếp này sử dụng tương đối nhiều năng lượng nên thời gian dùng pin là một trở ngại đối với người dùng. Hạn chế này có thể được gỡ bỏ nhờ vào con chip mới của [TAG]Broadcom[/TAG]. Chip [TAG]Human Interface Device[/TAG] ([TAG]HID[/TAG], tạm dịch: "thiết bị giao diện người dùng", chẳng hạn như như chuột, bàn phím, kính xem 3D, điều khiển từ xa,...) này mang tên [TAG]BCM20730[/TAG] có mức tiêu thụ điện năng thấp do được chế tạo trên dây chuyền công nghệ 65nm cũng như tích hợp các công nghệ mới của Broadcom. Kết hợp với phần mềm được tối ưu hóa, thời gian dùng pin của các thiết bị ngoại vi trang bị BCM20730 có thể lên đến 10 năm. Mặc dù BCM20730 sử dụng [TAG]Bluetooth 4.0[/TAG] nhưng vẫn có thể tương thích ngược với các chuẩn Bluetooth cũ hơn. Trình giả lập USB HID tích hợp và công nghệ cấu hình ZeroTouch của Broadcom sẽ lược bỏ quá trình "pair" các thiết bị Bluetooth với nhau trước khi dùng. Broadcom BCM20730 hiện đang được giao mẫu đến tay những nhà sản xuất và hi vọng rằng các thiết bị ngoại vi dùng con chip này sẽ xuất hiện vào năm sau.

Chờ đợi sự đột biến, Bluetooth 4.0 cơ đấy, hay phết😁
mạch in xấu nhỉ
Thì người dùng bình thường có ai nhìn thấy đâu mà.
cái mạch như bị phá rôi á, hàn máy đâu ghê rứa
Cứ như vẽ bằng tay hay sao vậy ta ? Lấy cái hình ở đâu demo mà tệ vậy trời ?
Quan trọng là xài tốt hay không chứ?Bạn có thấy ai mà mua 1 món đồ điện tử về rồi không cần xài mà tháo ra để xem mạch có đẹp hay không?Đảm bảo là không ai làm như vậy, vì mất bảo hành lun!hjhjhj!😁
chắc đây là mạch demo!
nếu vậy thì quá tuyệt, nhưng chỉ trao đổi dữ liệu giữa 2 thiết bị thôi. nếu chip nào sử dụng cho wifi và 3G là 10 năm thì tuyệt tuyệt.
mach nhin xau qua! nhu nhung dong chip co y!
mấy em iphone mày xài dc 1 tuần thì còn j bằng @@ ..
nhưng cái thiết bị tồn tại đến 10 năm ko nhỉ
tiết kiệm được pin vậy thì tốt quá
Phương châm máy hỏng thiết bị vẫn còn
Ko biết bao giờ mí đc dùng

"...bản chất tốt nhưng dòng đời xô đẩy..."
Không lo hết pin nữa, chỉ sợ máy hư hết thôi.
đồng ý quan điểm này
cong nghệ nhanh thật blt4.0 rồi
kiểu này tai nghe bluetooth sẽ thịnh hành vào năm sau do ko bị giới hạn nhiều về thời gian nghe như bây giờ nữa. ;). Mấy em beat với monster tích hợp cái này thì còn j bằng + với nfc, tuyệt
pin dùng đc 10 năm. ? zj chắc cục pin con thỏ đc coi như uranium các bác nhỉ:p
Mấy hảng khác chỉ bảo hành 3 năm,riêng thằng broadcom bảo hành tới 9 năm.
Ko bít có thật ko hay lại chém
công nghệ ấn tượng nhưng cái mạch in xấu quá, em hàn còn đẹp hơn.
Apple rất thông minh và nhanh nhạy đưa BT4.0 và các sản phẩm của mình, Iphone4S là điện thoại đầu tiên trên hành tinh có BT4.0, Họ rất thông minh khi chọn BT4.0 thay cho NFC. mà hình như khoảng cách của BT4.0 đến 200m.
Dùng 10 năm ? 10 năm nghe mập mờ quá

Bài nào cũng thấy bác được " te..." 😃
Cậu nói thế chít tớ nha:p, con này mà dùng được những 10 năm thì đúng là quá pro, cần j sạc pin kekeke
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019