Cho bò ngắm cảnh qua kính VR để vắt được nhiều sữa hơn?

Hassler
27/11/2019 2:14Phản hồi: 121
Cho bò ngắm cảnh qua kính VR để vắt được nhiều sữa hơn?
Các nông dân ở khu vực thủ đô Moscow tại Nga đang bắt đầu thử nghiệm đeo kính VR cho đàn bò của mình để giúp chúng có tâm trạng vui vẻ hơn, để nhờ đó mà chúng có thể sản xuất ra được nhiều sữa hơn. Đây là 1 trong những phương pháp mới giúp những con bò "sống ảo" trong 1 khung cảnh đồng cỏ tươi sáng để sống vui hơn là lúc nào cũng chỉ nhìn chăm chăm vào mấy bức tường trong nông trại.

Trong những kết quả ban đầu thu được thì có vẻ việc cho bò sống ảo đã có tác dụng tốt. Các bài kiểm tra sau khi bò đeo VR cho thấy chúng có giảm bớt sự lo lắng và tăng cường được tâm trạng nói chung. Tuy nhiên điều này chưa rõ sẽ có giúp làm tăng khả năng cho thêm sữa hay không, các nhà khoa học đang tiếp tục đánh giá tiếp các thông số ghi lại được để đưa ra kết luận cuối cùng của vụ cho bò sống ảo này.

Thêm chút thông tin là kính VR này đã được tinh chỉnh để phù hợp với cấu trúc hộp sọ của bò, thế nên không phải đem kính của người ốp lên đầu bò như vài anh em băn khoăn 😁.

Đây có thể là giải pháp dành cho các vùng lạnh giá có ít ánh nắng mặt trời hay thời gian mùa hè ít hơn những nơi khác. Tuy nhiên nghĩ đi nghĩ lại thì tại sao không thả chúng ra ngoài đồng có phải là tốt hơn không? Như thế này cũng chỉ là 1 cách khác để loài người tìm thêm 1 cách để vắt kiệt sữa của lũ bò chứ chẳng phải thương xót gì chúng mà cố làm cho chúng cảm thấy tốt hơn. Cũng chưa biết việc cho bò sống ảo so với cho bò nghe nhạc của ông hoàng tự phong nào đó ở Việt Nam thì cái nào dã man hơn cái nào... :D

Tham khảo Engadget
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cứ cho bò xem nhiều phim heo thì chắc chắn sữa nhiều. Nhiều khi sữa nó ra đường khác nữa
@Hồ Quang Dương Haha
Chung Tu Phi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hồ Quang Dương Cho xem phim bò chứ, bọn bò đâu thích heo
Birdy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vude1988 quá hay haha.
@Hồ Quang Dương Cái kính này hay nhỉ, chắc sắp tới Samsung sẽ tặng cho mỗi Fan 1 cái để đeo vào cho nó dễ vắt sữa hơn
Mình nghĩ cho bò xem ba éch sẽ nhiều sữa gấp 3 lần 😃
dohai92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc khác nào nói mấy ông trong hình :eek:
@dohai92 thế người đang đi là người chăn bò? hay người chăn cỏ 😁
dohai92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Coca Escanor Hắn là người chăn người nhé ông =))
TTmemreader
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dohai92 con người đc cho hẳn cái hệ mặt trời để chơi bời nè kkk bò còn vẫn phải chờ dài cổ 😆) ko biết ai chăn người nhỉ
@dohai92 😁
kiểu như người xem phim con lợn thì sẽ kích thích hơn ấy nhỉ
HP_trader
TÍCH CỰC
4 năm
Khốn nạn :V
Shanedung
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc xem phim j đó
HD6969
TÍCH CỰC
4 năm
@Shanedung Phim người nhé. :p
Đầu bò rất to, mắt bò cũng to và ở vị trí khác mắt người do đó đeo cái kính trên hình là che mắt cho nó không thấy gì thì đúng hơn.
@lonely_haipro Mình nghĩ bạn vô học nhưng mình đâu nói ra, đó là phép lịch sự, nhưng giới hạn chỉ dành người tự hiểu, tự nhận ra. Với thành phần bền như bạn thì buộc phải nói thẳng cho bạn hiểu, bạn vô học ạ. Chuyện con bò mà bạn vào sân si như chính bạn đang đeo kính vậy, lý nào như vậy
@heobanhki Thật ko rõ thím mày ngu bẩm sinh hay ngu gia truyền nữa! Thốt 1 lời sai trái ngay từ đầu, ngta đụng phải tổ mả thì nhảy vào cắn, bảo người khác "dốt", tỏ ra thông thái, nói câu đạo lý các kiểu!
Xem lại bản chất của mình đi rồi hẵn chửi người khác thanh niên ạ! Xem lại học thức của mình tới đâu hẵn nói người khác vô học 😃 Nhìn nhận thực tế đi chứ đừng múa mỏ nhé thanh niên

@lonely_haipro Xl tổ mã nhà bạn ở đâu mình không thấy, lần sau cặm cọc để phân biệt nhé. Rất lấy làm tiếc. Bản chất mình như vậy đó có gì mà xem lại, mình chỉ lịch sự với những người biết lịch sự, bịnh gì mà phải nhịn những thứ như bạn. Ok.
ngoctu_am
ĐẠI BÀNG
4 năm
@lonely_haipro Không muốn xen vào nhưng đọc trả lời của bạn thấy trái tai quá, bạn tự giới thiệu là "chủ, kinh doanh" gì gì đó thì từ đầu không nên có thái độ khinh người khác như vậy, trên này không ai biết ai, chắc gì bạn làm chủ thì thiên hạ là ngu dốt cả, chân tình.
Ý tưởng quá pro, cho xem JAV ko biết thế nào =))
@Maxken86 CAV chứ không phải JAV đâu 😁
@Coca Escanor Chắc dự sữa còn kinh hơn nữa =))
@Maxken86 😁 chưa tưởng tượng ra kk
@Maxken86 Thì sẽ ra thêm nhiều con bò khác nhé
Đệch có vụ này luôn :v
Sơn Kao
TÍCH CỰC
4 năm
Cho bò đực xem CAV để lúc phối giống ra nhiều sữa hơn
kemphuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ối thần linh ơi, cho nó xem phim 3x thì sao nhỉ kk
cho bạn gái đeo trong lúc xxx liệu có nhiều sữ hơn không nhỉ ?
@Nhựt Lưu Ko bằng con bò ...
Nó ghiền xong bỏ kính ra nó nằm xìu ko chịu di chuyển chắc chết
Hết trò kk
tichuot215
TÍCH CỰC
4 năm
Nên kết hợp giao hưởng
pbtonline
ĐẠI BÀNG
4 năm
người ta càng ngày càng nghĩ ra nhiều trò 😆

Xu hướng