Chờ đợi gì ở sự kiện Nokia tối nay?

Mikeknowsme
5/9/2019 8:34Phản hồi: 104
Chờ đợi gì ở sự kiện Nokia tối nay?
Tối nay tại sự kiện IFA, HMD Global có khả năng sẽ ra mắt 5 chiếc smartphone thuộc phân khúc tầm trung và cận cao cấp. Chúng ta mong đợi gì ở những sản phẩm smartphone mới từ Nokia, hay một dịch vụ nào khác mà Nokia sắp công bố?

Tất cả đều chạy trên nền tảng Android 10

Đây sẽ là điều tuyệt vời khi tất cả smartphone mới của Nokia đều được mặc định chạy trên nền tảng Android 10 mới nhất. Ngoài sự mượt mà, Android 10 thay đổi cách chúng ta sử dụng thiết bị Android đi rất nhiều ví dụ như việc vuốt để chuyển app hay về home, dark theme hoặc cùng nhiều tính năng mới mẻ khác.

Nokia 3310 mới

Nokia 3310 đã được ra mắt vào năm 2017, là phiên bản cải tiến sau 3310 huyền thoại một thời. Đến lúc này mình thật sự hóng một chiếc 3310 mới hơn nữa cùng với hỗ trợ phần mềm nhiều hơn. 3310 đã cho chúng ta cái cảm giác gì đó rất Nokia, nhưng nó chỉ dừng ở tính chất "hoài niệm" - tức là đa phần mua về chỉ để sưu tầm thêm. Mình muốn 3310 mới sẽ là một sản phẩm có thêm nhiều thứ để chúng ta đáng sử dụng hằng ngày hơn là việc chỉ mua về nghe gọi bình thường như những chiếc di động ngày xưa.

Nokia 5.2 - 6.2 và 7.2

Mình cũng hóng Nokia ra mắt 5.2 và 6.2 để thay thế cho 5.1 Plus và 6.1 Plus ở hiện tại. Ngoài ra cũng có thêm Nokia 7.2 là một chiếc smartphone chủ lực trong việc chụp ảnh, dự kiến nó sẽ trang bị camera 48MP trang bị cụm cảm biến mới của Sony (Sony IMX586).

Nói đến việc chụp ảnh, mình cũng mong Nokia thiết kế lại giao diện chụp ảnh chỉnh tay ngày xưa trên các máy Lumia (giao diện vòng cung) cho phép người dùng kéo thả trực tiếp rất tiện lợi và dễ nhìn.

Còn anh em? Anh em mong chờ gì ở sự kiện Nokia tối nay?
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bibeo89
TÍCH CỰC
5 năm
K có gì đặc sắc. Chờ đợi ngày 10
Cần lắm 1 flagship từ Nokia ;)
@vn_ninja Mình nghĩ Nokia mà ra đồng hồ thông minh thì ngon nhỉ, sẽ ủng hộ.
khanhduy1997
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cuộc sống tốt mình thì mong nokia làm màn hình k tai thỏ, có viền cũng dc, chỉ cần bỏ tai thỏ đi là ngon
@Cuộc sống tốt mua Withings làm ko nổi nên bán lại roài
Hóng No rao bán
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Đang bội thực các mẫu máy tầm trung rồi, nên không trông mong các mẫu như rò rỉ. Hi vọng có bất ngờ thú vị!
Mong ra cón Nokia mán hình trắng đen huyền thoại, pin 2, 3 tháng, size nhỏ tổng cộng khoảng 3" cho dể đút túi làm súng phụ
@nbqvdp Đồng dâm 😁
Chờ Nokia tuyên bố không làm điện thoại nữa. Nokia 9 xứng đáng là flagship xịt nhất năm
kulele
CAO CẤP
5 năm
@n.a.v.i.p Cùi mía mà rặn mấy năm mới ra dc con nokia 9, đúng là đám hmd bất tài vô dụng 😃
@kulele Rặn lâu mà rặn ra hồn còn đỡ. Bày đặt lắm cam đồ xong làm ra cái máy chạy cấu hình cũ, thao tác thì giật tưng tưng. Đúng là bọn cùi bắp
kulele
CAO CẤP
5 năm
@n.a.v.i.p và đến 5 cái camera cũng chụp chả ăn ai mới max nhục =))
@kulele do phần mềm lởm
@n.a.v.i.p phần nền với phần cứng xử lý ko nổi nên bị trễ 1 năm đó :v
Tầm này chờ Việt Nam ăn Thái dúi thôi.
@supperchym 😁.Có lẩu thái ăn
nickzt
TÍCH CỰC
5 năm
Nokia 8.2 với Camera thập thò đâu sao ko thấy nhắc? mình đang chờ em này nhất, cả em nắp gập thần thánh nữa.
Sơn Berry
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nickzt Đúng r bác, mình cũng chờ xem ntn
@nickzt mình cũng hóng
Tối nay có live ko nhỉ? Thích kiểu giới thiệu của người Tây nó đi trực diện, ko màu mè, học tiếng anh cũng tốt.
@Julient Đúng rồi cụ, mình cũng rất thích xem
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
thiết kế chưa có gì đột phá cho lắm
gietchetad
TÍCH CỰC
5 năm
@tung2810 uk, nokia ko muốn chơi trội rồi, như con nokia 9 thì...... 😁
lebinh156
TÍCH CỰC
5 năm
Giờ ko biết đợi gì nữa
lebinh156
TÍCH CỰC
5 năm
Chờ vn ăn thái
langtudaik
TÍCH CỰC
5 năm
Nokia giờ hết thời r 😁
gietchetad
TÍCH CỰC
5 năm
@langtudaik Chỉ là chx có lại vị thế thôi, hết thời là sao -_-
Nam c0i
ĐẠI BÀNG
5 năm
@langtudaik Nokia giờ cũng y như mấy con china, chả gì đột phá nữa
langtudaik
TÍCH CỰC
5 năm
@Nam c0i Quá chuẩn
hai tmt
TÍCH CỰC
5 năm
Thì cứ hóng xem có gì đột phá ko thui
sunger
TÍCH CỰC
5 năm
Hóng cho biết thôi. Chứ mình đang dùng 8.1 rồi
@sunger thì có mới để nâng cấp cũ :p:rolleyes:
ThTrà
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy giờ vậy ae?
avan1211
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThTrà Uh nhỉ, mình vừa google, hoá ra Đức áp dụng loại thời gian mùa hè. Từ 31/3 đến 27/10 thì là GMT+2 nên chỉ chênh 5h so với Vn thôi. Sau đó lại quay về GMT+1, tức là lại chênh 6h @@

https://www.google.com.vn/amp/s/travelgear.vn/blog/mui-gio-duc/amp/
Nam c0i
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duonglam1211 Xem bên Genk.vn có tin Nokia 6.2, 7.2 rồi đó bạn
boyqn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nam c0i 7.2 mà vẫn 660 nhỉ.
Nam c0i
ĐẠI BÀNG
5 năm