Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

cho e hỏi về phần mềm làm nét ảnh

josep.tinh
4/4/2010 5:25Phản hồi: 10
e dùng máy p&s thôi nên chụp cũng k được nét cho lắm, nhất là sau khi chụp rồi up lên mạng thì nhìn nó mờ mờ sao ấy. các bác có biết phần mềm nào làm tăng độ nét lên cho ảnh sau khi chụp thì chỉ e với, e là dân amater nên cũng k có chơi được photoshop. bác nào biết phần mềm nào gọn và dễ sử dụng thì cho e xin. cám ơn các bác nhiều.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chụp bằng PnS là 1 lần kém thế so với DSLR, kg biết Photoshop lại thêm 1 lần kém thế nữa ... ảnh cứ mờ mờ là phản ảnh chính xác trình người cầm máy rùi!
máy P&S thường là RẤT NÉT so với máy dSLR, thậm chí nét quá do hầu hết các máy đều làm nét mạnh tay vì vậy bác coi lại xem thứ nhất là bác LẤY NÉT có đúng hay không, thứ 2 là nhiều forum / website lưu ảnh có thể tự resize và làm mất nét.
vhmtriet
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác post hình mẫu thử xem lấy nét sai hay còn lỗi gì khác?
thanh59
TÍCH CỰC
14 năm
tạm thời bác làm theo hướng dẩn này bằng soft photoshop để có được ảnh nét hơn sau đó sẻ rút kinh nghiệm chụp good hơn,chúc thành công,vui..............................
DAC BIET lm sắc nt hnh ảnh bằng Photoshop.rar
Hướng dẫn rất có ích, mong bác chia sẻ thêm tut 2, vì trong này mới có tút 1, nếu có thể bác cung cấp thêm các cách khác nữa với, cám ơn nhiều
thanh59
TÍCH CỰC
14 năm
cám ơn bạn đã quan tâm,khi các bạn chụp ảnh vô tình chụp 1 tấm ảnh mình không thể bỏ được khi bị 1 lớp sương mù hay chụp qua 1 tấm kiếng,sẻ có 1 lớp sương mù vẩn sử lý được bức ảnh đó nhờ vào photoshop để xử lý,với cách của mình các bạn có thể tùy biến để xử lý sao cho ảnh rỏ đẹp với cách nhìn của các bạn,các bạn tải về làm tài liệu khi cần để sử dụng,chúc vui...................
Khử lớp sương m trong ảnh.rar
Em cũng dùng máy P&S thôi, e chỉ có nhu cầu chụp ảnh chơi thôi mà nhiều lúc cũng ko bít làm thế nào để chỉnh ảnh....
Thakx các tiền bối đã chỉ giáo.... 😁
thanh59
TÍCH CỰC
14 năm
Khi bạn chụp ảnh bị thiếu sáng thì với photoshop sẻ giúp cho bạn có 1 tấm ảnh tương đối đủ sáng +kinh nghiệm xử lý bạn sẻ có những tấm ảnh đẹp hơn khi gặp phải những tấm ảnh ngoài ý muốn,đây cho bạn hướng dẩn xử lý với photoshop,với chút kinh nghiệm nhỏ chia sẻ với các bạn để có những tấm ảnh đẹp,chúc vui................................
CHINH SUA ANH THIEU SANG 1.rar
naminh71
ĐẠI BÀNG
14 năm
tại sao không download được những file đính kèm vậy các bạn
chào bạn.
tôi biết một phần mềm làm nét ảnh đó là Neat image. phần mềm này rất hay. bạn vào trang này nhé www.neatimage.com/download.html
chúc bạn thành công.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019