Cho e pít về cpu của e63 với

Boybq
22/2/2011 11:23Phản hồi: 110
E mún pít về cpu e63 như ram=.... ..v...v giúp e với. E dự định xẽ lấy e này. Àk cả tốc độ xử lý of nó. Tóm lạj là tất kả thông tin về máy của e63
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

110Mb bộ nhớ trong..
3G: 384 kbps
Ram 128Mb
Wi-Fi 802.11 b/g
Đây là 1 số thông tin cơ bản về E63
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế kái ì ì mà mhz ý? Káj e63 là bao nhiu nhỉ?
đính chính lại tẹo🆒con này RAM có 110MB thôi,:eek:
bạn nói rõ ra đc ko? mình ko hiểu? 😕
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
thì mình thấy nhìu thớt khác nói về các máy khác có tốc độ xử lý hay sao ý ví dụ: 600Mhz ý.
đó là tốc độ của vi xử lí. Của E63 là 369 MHz.Những máy khác thì tùy từng máy
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngoài ra có 1 số chi tiết nhỏ nữa thắc mắc lun. Kái phím navi e63 có hay k? Và e63 có cái đèn nháy ở phím di chuyển k mọi ng?

---------- Post added at 11:54 AM ---------- Previous post was at 11:52 AM ----------

ukm. Như thế là chạy cũng tàm tàm nhỉ.
E63 ko có phím cảm ứng Navi.. đèn nháy ở phím di chuyển thì có.. khi có tin nhắn đến, nó sẽ nháy.
Đt hạng trung,với giá tiền như vậy thì E63 là đt đc xếp hàng đầu trong danh mục đt giá rẻ mà chất lượng cao đấy 😃
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
kũng k đáng là bao. Hì

---------- Post added at 12:12 PM ---------- Previous post was at 12:10 PM ----------

thế cái ý mình thay bàn phím mới còn káj navi nữa k nhỉ. Với kả kái ý phải setting mới có đúng k?
cảm ơn bác lamborghini_08 đã nhắc em. hì

---------- Post added at 07:21 PM ---------- Previous post was at 07:19 PM ----------

có thay đc hay ko mình ko biết nhưng chưa thấy ai thay bao giờ:eek:
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
ukm. Thế thui k thay nưã. Àk káj tiếng việt e63 có k nhỉ?
Có Mà Bạn,mình dùng thử thấy E 63 dùng hay lắm !
có vẻ là bạn đang chuẩn bị mua E63 hoặc vừa mới mua nhỉ 😁
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
ukm.ckờ hàng viettel từ t3 tuần trước. Hnay ng ta páo k có. Lúc trưa đy xem mấy wán pán lẻ giá rẻ hơn viettel lên mai ms xúc về. Hỳ
Bạn cứ yên tâm là khi lấy máy về, hack thành công thì tha hồ mà nghịch.. rất nhiều phần mềm pro 😃
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
tui tính k hack. Chịu khó sign thui. Hack rắc rối nguy hiểm nắm. Tiết kiệm 2tháng mới đc con máy. Hack sog nó die pùl lắm àk
hack đi em ơi, thằng lamborghini_08 lúc đầu có dám hack j đâu h thì sắp mở quán chạy phần mềm hack đt rồi 😁
HACK máy chẳng bao h chết đc cả:yellowcarded:

---------- Post added at 08:15 AM ---------- Previous post was at 08:14 AM ----------

hehee........dám hack chứ ai bảo k dám đâu,keke:rolleyes:
E63 hay các máy symbian thì mình dùng cũng khá lâu rồi.. ~2 năm. hack + nghịch khá nhiêu trò rồi mà vẫn ko die nên bạn cứ yên tâm hack đi dùng cho sướng. Các máy giờ thì đều có tiếng việt đủ rồi. E63 có đèn phím điều hướng nhưng nó ko có chế độ chớp nháy đều liên tục như E71 hay E66. Nó chỉ nháy sáng khi có tin nhắn, cuộc gọi nhỡ...
E63 có lợi thế ở bàn phím Qwerty, pin dung lượng cao 1500mah, giá cũng hợp lý. Nhược điểm thì cũng không ít: ko có GPS, 3G tốc độ chậm, phím điều hướng nhanh bị chóc lớp mạ, camera kém, nghe nhạc không hay cho lắm.
Mình nghĩ nếu bạn thích giải trí thì nên lấy C5-03 4tr320 (E63 là 3tr750)
C5-03
Trọng lượng nhẹ hơn E63
Màn hình 3.2'', độ phân giải 360 x 640 (E63 là 2.36'', 320x240)
Có cảm biển gia tốc màn hình
3G tốc độ cao hơn hẳn E63
Có wifi
Có GPS (E63 không có)
CPU 600mhz > E63 369mhz
Ram thì chắc tương đương thôi
Hỗ trợ thẻ microSDHC 16gb. E63 có 8Gb thôi.
Bộ nhớ trong 40mb (nhược điểm bộ nhớ trong ít 😁) E63 tổng là 110mb.. cài xong phần chính thì tầm 100mb dùng để cài các phần mềm vào bộ nhớ máy.
Camera 5.0 (hình như ko có tự lấy nét) .. E63 có 2.0 nhưng hơn đc cái đèn flash dù sao ảnh vẫn xấu :D
Pin 1000mah < E63 1500mah
Có gì bạn tham khảo thêm trên web nhé
Góp ý chút: bạn nên viết tiếng Việt đúng chính tả để moị người dễ đọc dễ tư vấn :D
Các bạn dùng cái này: PhoNetInfo_2.8.0 rất hay và hữu ích. Nó đưa thông tin của máy rất là chi tiết.

Chúc vui và thành công!
PhoNetInfo_2.8.0_OSO.zip
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks. Nhưng mình lấy e63 rồi. Con c5-03 nhìn k đẹp. Mình không thíc dùng cảm ứng. Ông hàng xóm đy nga về có con 5800 xpress music. Ông tính ra tiền việt là hơn 11triệu. K biết ông nói phét hay không? Về được hơn 2tháng ông bán mất mua máy khác. Hjx. Trắc ông chán máy ý.
5800 hơn 5tr thôi bạn. ông ý chém rồi :d. 5800 chán hơn c5 03. hehe
Bạn nên xài dòng E hơn 😃
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
biết là có hơn 5tr nhưng ông ý bảo mang đy bán mãi mới có ng mua vì đời máy cao. Nhìn hình thức mấy con 5800 ở việt nam chán hơn nhìu.

---------- Post added at 08:08 AM ---------- Previous post was at 08:06 AM ----------

ukm. Mấy hnữa khỏi sốt phát ban là ra xúc em ý về. Mà e63 made in kore àk?
made ở đâu thì made.. Cứ ra trung tâm uy tín mà mua bạn ạ
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
uk. Tks. Àk káj loa ngoàj e63 nó trốn ở đâu ý nhỉ?
Loa nó ở trên đỉnh máy. E63 có mấy đợt đó bạn. Lựa đợt máy made in korea ngon hơn. Pin lắp vào khít hơn. Đèn flash trắng tinh ko bị vàng. Vỏ có vẻ chắc hơn xíu. bàn phím hình như cũng mềm hơn 😁
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-88/linh-kien-dien-thoai-nokia-391531/index2.html
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
uk.thế thì mai phải nhờ bạn ra xúc con made in kore về. Hum trước xem máy rồi. Hjhj
máy của mình made in korea, nhưng mà cái gương cạnh camera dùng một thời gian tự dưng đen ngòm mất một đám, cóc hiểu luôn.
Boybq
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay bị tróc sơn giống phím navi ấy. Mà káj ý kũng có quan trọng ì mấy đâu.

---------- Post added at 12:09 PM ---------- Previous post was at 12:07 PM ----------

Giúp check imei con này vs. Xem e này như thế nào?
353402044540988
có lẽ bị bẩn đấy bạn ạ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019