Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cho em hỏi 1 tý về cấu hình máy...

nhoc10
18/9/2009 3:27Phản hồi: 8
Chả là em vừa được cấp cho 1 cái máy tính HP.Đối với 1 ng ko rành về máy tính như em thì em thấy nó cũng được. Nhưng các bác đánh giá giùm em xem ó có thể làm những gì nha.

Manufacture : Hewlett-Packard
Model : HP Pavilion dv3 Notebook PC
Rating : 3.5
Processor : Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU T6600 @ 2.20GHz 2.20GHz
Memory (RAM) : 3.00GB
System type : 32-bit Operating System

Card màn hình chia sẻ 1GB

Các bác xem giùm em xem nó thế nào nhé. em thì gà mờ lắm.😔
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn đưa ra thông số không nhiều nên mình không thể nói nhiều được. Nhưng dòng dv3 phải nói là khá sang trọng và cấu hình rất tốt cho việc giải trí thông thường cũng như chơi game không quá nặng. Còn làm việc thì tuyệt vời.
nói chung máy đó quá tốt rồi đấy.
Musea
ĐẠI BÀNG
15 năm
Về làm được việc gì thì mình nghĩ là làm được rất rất nhiều việc.
1. Về công việc thì với nó, bạn có thể dùng bất kỳ những phần mềm nào mà bạn muốn mà chạy vẫn trơn tru. Nếu cài nhiều phần mềm thì tất nhiên máy sẽ chậm đi nhưng vẫn có thể yên tâm làm việc.

2. Về giải trí thì bạn có thể chơi được những game trung bình. Tuy nhiên, bạn không nói card màn hình rời hay tích hợp nên khó kết luận.
Nếu card màn hình rời (vẫn có thể chia sẻ thêm RAM để tăng bộ nhớ) thì phải biết là loại gì. Nếu chip mới bây giờ có thể chơi một số game nặng có nhiều hiệu ứng đồ họa chi tiết
Nếu card tích hợp thì chỉ chơi các game trung bình. Nếu muốn chơi game nặng thì hoặc là phải giảm độ phân giải hoặc không chơi được do game năng đòi hỏi xử lý hiệu ứng đồ họa đặc biệt mà điều này, các card tích hợp không được trang bị (ví dụ pixel sharder, ...)

3. Về máy có tốt hay không thì có lẽ là phải xem bạn mua bao nhiêu tiền. Nếu máy này mà được cho thì quá tốt, nếu mua được với giá dưới 10tr thì tốt nhưng nếu là 1000USD thì quá chát.
nhoc10
ĐẠI BÀNG
15 năm
Máy công ty cấp cho em đi công tác ấy mà các bác.....em đã nói em gà mờ làm sao mà nói chi tiết đc.Ai chỉ em cách xem chi tiết đi. Cái này khoảng 16tr các bác ạ
Nếu cần chi tiết hơn thì bạn có thể dùng soft CPU Z để xem các thông số CPU và lệnh dxdiag để xem các thông số khác (Chọn Start - Run - Dxdiag)
nhoc10
ĐẠI BÀNG
15 năm
thanks bác. để tối về em xem.giờ đang bù đầu vì mấy con số
NQC
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác làm văn phòng thì máy của bác quá thừa khả năng rồi, với cấu hình như vậy bác có thể chơi tốt các game online và kể cả các games tầm trung.... Do vậy bác cứ yên tâm mà dùng... hì....
humaru
TÍCH CỰC
15 năm
máy thế là đc quá rồi, nếu không cần j tới đồ họa cao cấp thì dư sức chạy các ứng dụng phổ thông
nhoc10
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cám ơn các bác nhá....máy mình nhờ mấy anh IT trong công ty xem rồi, quá đc đi ấy chứ...dù sao cũng thanks ý kiến các bác. Hết giờ làm rùi, về thui 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019