Cho em hỏi Iphone 8 plus bây giờ còn xài được 3 năm nữa không! Bây giờ có lag giật gì không.
5 thángBình luận: 26

Cho em hỏi Iphone 8 plus bây giờ còn xài được 3 năm nữa không! Bây giờ có lag giật gì không.

3 năm với tác vụ ntn vậy bác. H vẫn còn ngon chán vẫn đang chiến game như thường 😆
@Dao DuyLinh Mình xài drive, check mail, fb, youtube, lâu lâu có bắn PUBG thôi a. Không biết pin 8 plus hơn X nhiều ko a
@Lê Bá Tuấn Sang Hơn nhiều chứ. Mình đang dùng thấy vẫn ổn, tác vụ bt thì đi làm cuối ngày về còn khoảng 40. Nhưng mình có chơi game CoD nên trưa về cty còn khoảng 60% tầm 1 tiếng đầy pin dùng đến đêm luôn 😆 vẫn chơi dc khoảng 4 trận game
@Dao DuyLinh Em cám ơn bác nha
@Lê Bá Tuấn Sang Bắn pubg qua ngon nhé mình dùng 2 năm rồi ios 12.4
Mickey _Tr
ĐẠI BÀNG
5 tháng
2 năm còn ổn 3 năm hơi căng
@Mickey _Tr 2-3 năm đổi lần là được😆
Ai dùng iphone 7 thì năm nay đã thấy nặng nề rồi. Bạn nên cân nhắc.
Bền bỉ giá tốt mình nghĩ nên mua XR.
@liketheblues Tks bác. Nhưng mà em không thích màn hình của XR lắm
@liketheblues Mình đang dùng 7 plus đây, vẫn thấy ngon mà. Trừ khi bạn cài nhiều app quá thôi
3 năm tới thì không biết.
còn hiện tại thì giật lag là cái chi ko biết.
đang chiến pubg và cod phe phé
@xuhariver Tks bác nhé
hino86
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Khi đặt câu hỏi này là bác đã có ý định nâng cấp, yên tâm, sau 1 năm nữa tự động bác sẽ đổi chưa cần biết mạnh yếu hay không!
@hino86 Bác thật là thâm thuý😆
Vẫn ổn nhé. Lên iOS mới đều đều
@herophanx19 Em cám ơn bác nhe
theo cá nhân mình thì nó vẫn ngon, mình xài ip6 mà giờ vẫn chạy ngon lành.
vsphere
TÍCH CỰC
5 tháng
Dùng được hay không nhu cầu mỗi người. Mình có mấy thằng bạn dùng iPhone 6 vẫn kêu mượt. Mình thì thấy không thể chấp nhận được. Bạn nên đưa ra 1 con máy bạn đã/đang dùng mà thấy "dùng được" thì dễ hình dùng hơn.
HUNG VN
TÍCH CỰC
5 tháng
@vsphere Nếu sử dụng 1 máy thì không sao, nếu so sánh với cái máy đời sau thì sẽ thấy khác biệt liền. Máy cũ IOS đang ổn thì giữ nguyên bản đó xài. Up lên sẽ chậm.
3 năm hơi hẻo cũng nên. Tại 8 plus ra mắt cũng lâu lâu rồi. 3 năm nữa sự sp ít đi thì nó cùng với phần cứng lỗi thời hơn sẽ ít nhiều bị crash app. Bạn nên cân nhắc chút
metoy0u
ĐẠI BÀNG
5 tháng
bác nói như đùa, e sài promax sài thêm 1con se làm máy phụ, cảm thấy các tác vụ và game gần như không có khác biệt nhiều, (em lúc nào cũng phải có con se để cày game) mà se ra từ thời 6s thì chẳng có lý gì 8plus k sài thêm đc 3-4 năm ngon lành nữa
se thì pin nhỏ nhưng được cái là sạc cũng nhanh đầy, sạc như sạc nhanh pro max vậy
e vẫn dùng 6s ngon lành bác ơi, liên quân, cod các kiểu ầm ầm.
Money1992
ĐẠI BÀNG
5 tháng
vẫn ngon lành lắm bác ơi, máy được lựa chọn cho các giải đấu game mobile chuyên nghiệp luôn mà !
tầm năm sau là đuối rồi. Còn tùy vào độ tối ưu của các app nữa, như bọn gmail, fb, insta, youtube thì tối ưu ngày một khoai
8 Plus thì theo mình được 2 năm nữa là đuối r
3 năm nữa thì mh chưa biết, còn hiện giờ mh vẫn dùng bình thường nếu không muốn nói là tốt.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019