[ Cho hỏi ] Muốn dùng 2 màn hình cho 1 cpu

Daffarvn
13/2/2012 2:28Phản hồi: 32
Em muốn dùng 2 màn hình cho 1 cpu nối tiếp nhau và độc lập thì cần những gì phần cứng hay phần mềm gì các bác chỉ giáo
cuối cùng em cũng làm dc roi thank các bác quan tâm
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ý bác là hoạt động của 2 màn hình là độc lập nhau hả?
thế thì lắp thêm 1 card màn hình rời nữa vào rồi cho ra cổng VGA ấy.nhưng cái này phức tạp lắm.bạn nên tham khảo trên GG.
falasa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không cần Card rời đâu, giờ có bộ chia cổng VGA rồi, bác chỉ cần mua bộ chia đó là dùng được 2 màn hình rồi.
Nếu dùng bộ chia VGA thì chỉ chia dc ra 2 màn hình cùng chung một nội dung thôi. Còn nếu dùng 2 màn hình cho 2 nội dung thì phải dùng card rời có ít nhất 2 cổng VGA hoặc DVI (HDMI)
bác này nói đúng mà .bạn nên dùng card rời PCI .nói thật lòng thì cái này vừa phức tạp mà lại vừa chẳng mang lại j cả?mình nghĩ ko nên xài.hehe
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng thiết bị gọi là MUPC chia 1 máy tính ra nhiều màn hình và phím chuôt để cùng làm việc. Cái này 1 số trường sử dụng nhằm tiết kiệm tiền mua máy đó.

Tham khảo ở đây bạn nhé:

http://www.mediazone.vn/home/component/content/article/1798-digilife-34.html
Chỉ cần thêm 1 ngõ VGA out trên Case là Ok mà.Cắm dây VGA vào là xong.
svdhv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm thế nào vậy chủ thớt??? Bày cho mình làm đi. trong nhà đang thừa một màn hình.
bạn làm tnao vậy? share cho ae với, tình hình là mình cũng đang thừa 1 cái màn hình
Chào các bác
Máy tính của em có 1 card on và 1 card rời
Card rời em nối với màn hình máy tính
Card on em nối với tv sony bavaria
Vào phần NVidia control panel thì set up multipe display thì vẫn nhận 2 màn hình
Nhưng làm cách nào để cho màn hình máy tính thì em vẫn làm việc
Còn đâu xem film thì cho sang màn tivi được
Cảm ơn các bác
Em muốn dùng 2 màn hình cho 1 cpu nối tiếp nhau và độc lập thì cần những gì phần cứng hay phần mềm gì các bác chỉ giáo
cuối cùng em cũng làm dc roi thank các bác quan tâm.
Bác chủ làm được,nhưng bàc không chia sẻ cách làm,mong đợi
Daffarvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
chào các bác em chia sẽ cách làm đơn giản thôi máy nào có cảd màn hình rời thì trong card đó sẽ có 3 hay 2 cổng tùy loại HDMI DVI VGA mình dùng 3 cổng đó rồi có phần mềm để chia còn phím tắt là win + P
tctvn
TÍCH CỰC
10 năm
@prowetroi đúng rồi cách này ok, cửa hàng em vẫn hay dùng cách này để máy vừa làm việc được vừa dùng để chiếu hình trên màn hình cho khách xem. windows + P chọn Extend
svdhv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình làm được rồi. Các bạn chỉ cần làm như bạn prowetroi
@svdhv bạn chỉ mình cách làm vs .... mình đang có 1 card rời ATI 1 bộ chia MT-ViKi 2 màn hình vs 1 CPU .... bạn chỉ mình cách làm vs ... nếu có Teamview thì mình đọc ID pass cho bạn
Bạn lên mạng search thử chương trình này nè Betwin
cái này đơn giản mà bạn, nếu bạn dùng máy tính bàn thì chỉ cần mua bộ chia VGA là ok, còn nếu dùng laptop thì bạn cắm dây VGA và laptop và click chuột phải vào Desktop chọn Screen Resolution và chỉnh cái Multiple displays là: Extend these displays là ok thôi, mỗi màn hình một việc khác nhau
nó có một loại card hổ trợ 2 cổng vga chi tiết gôgle nhé
Mình dùng lap chuyển từ cổng HDMI sang màn hình desktop cổng VGA qua bộ chuyển đổi,màn hình hiển thị bình thường nhưng bị lỗi không có âm thanh gì cả mở nhạc hay video đều không có tiếng cả 2 màn hình luôn,bác nào biết chỉ hiúp mình với
@Suki Tb bạn xem lại âm thanh bạn đã cho mặt định là hdmi chưa. nếu chưa bạn chọn lại thì ở âm thanh ra công hmi.bạn xem màn hình của bạn có loa ko .
jopy
Trứng
7 năm
[/QUOTE]
jopy
Trứng
7 năm
làm thế nào vậy bác chỉ em với
AshLuke
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jopy Thời nay đơn giản hơn nhiều rồi bạn, cứ cắm 2 màn vào thôi 😁