Cho mình hỏi bạn nào đang dùng Samsung note 20 ultra bị tình trạng khi chụp vật thể khoảng 30~40cm

hoangtrung34tlh
27/11/2020 12:47Phản hồi: 19
Cho mình hỏi bạn nào đang dùng Samsung note 20 ultra bị tình trạng khi chụp vật thể khoảng 30~40cm thì chụp bị mờ và không rõ nét không ạ. Hoặc là khi chụp tài liệu thì bị out nét thôi
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn để sát quá thì máy không focus được đâu. Máy ảnh nào cũng vậy cả. Bạn để xa ra chút thử coi
Có hình ảnh ko bác, em xài note 10+ không thấy bị gì.
buihuynhtai
ĐẠI BÀNG
2 năm
@TrungTruc1102 Note 10+ trước mình dùng thì ngon tuyệt, chụp ảnh quá tuyệt.
Còn lên con Note 20 Ultra này dùng gần 1 năm. Chụp ảnh mờ viền hết. Nói out nét thì cũng chưa đúng. Vì chụp bất cứ ảnh nào ở bất cứ cự ly nào cũng bị mờ viền. Kiểu như mấy cái App chỉnh mờ xung quanh vậy. Chụp tài liệu thì coi như vứt.
@buihuynhtai Có thể do phần cứng hay Rom có vấn đề , bác thử dùng App khác chụp xem có bị ko.Nếu bị thì do phần cứng còn ko thì bác thử reset lại máy xem
Tobie_arc
TÍCH CỰC
3 năm
Cảm biến của Note 20U quá lớn nên trường sâu ảnh bị hẹp, dẫn đến khi chụp cận quá khoảng lấy nét bị hẹp, chỉ lệch 1 tí khoảng cách đã bị xóa phông mù mịt rồi
nouvo
TÍCH CỰC
3 năm
Có bị đây bạn
@nouvo Vậy làm sao để khắc phục đây bạn
nouvo
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangtrung34tlh Vẫn chưa khắc phục được
@nouvo Cảm ơn bạn
betxinh
CAO CẤP
3 năm
Mình cũng bị
hungdq68
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng bị !
Khi mình chụp gần thì chỉ lấy nét chính giữa của anh, còn xung quanh mờ không được rõ. Mình tắt AI rồi, chụp tài liệu là không thấy gì luôn. Hình chụp trên Samsung note 20 ultra
Có cách nào để khắc phục không ạ
conan12a2
TÍCH CỰC
3 năm
sao mình lại ko thấy bị gì ta, vẫn chụp tài liệu bản vẽ hoài
Em vừa lấy 1 em ở FPT về, sáng nay chụp tài liệu văn bản, chụp ở khoảng cách 30 - 40cm, lấy nét ngon, hình chuẩn ạ! Bác kiểm tra lại máy xem có vấn đề gì không.
Nhân tiện cho em hỏi, con Ultra này nếu không dùng ốp lưng có sợ bị xước camera (vì hay để trên bàn làm việc chẳng hạn) không ạ? Em thì thích dùng nguyên bản (vốn dĩ là rất đẹp rồi, tự nhiên gắn cái ốp trông vô duyên lắm), chả bao giờ ốp iếc gì, giờ con này nó lại có cam lồi ra nên không yên tâm. Bác nào dùng lâu lâu rồi cho em xin lời khuyên với ạ?
@Do Chung HN Bạn có tấm hình nào chụp văn bản cho mình xem thử dc ko.
Mình thì dán ppf cho máy nên không dùng ốp ạ. Còn camera thì mình để trần. Mua dc 2 tháng rồi vẫn chưa có vấn đề gì, nếu bạn sợ trầy thì dán thêm cường lực camera cho yên tâm nhé. Nhưng như vậy thì chất lượng ảnh chụp sẽ bị ảnh hưởng nhé.
Lỗi từ thời S20 rồi mà!?!
QuanXpro
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bị nhưng hết rồi. Bạn update chưa
kilyku
TÍCH CỰC
2 năm
Anh em có ai còn bị như này ko.. có cách nào xử lý chưa cho mình hướng xử lý với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019