Cho mình hỏi mình đang dùng iphone X, củ sạc zin theo máy hơi chậm với lại cái cáp những phần lõi đ

tientit.buddha
10/7/2019 9:32Phản hồi: 36
Cho mình hỏi mình đang dùng iphone X, củ sạc zin theo máy hơi chậm với lại cái cáp những phần lõi đồng bị bạc màu đi, tiếp xúc kém hay phải đổi đầu để sạc. Mình đang muốn mua 1 bộ sạc đủ tốt với cả sạc nhanh ( tại dùng sạc zin mình thấy sạc hơi lâu ). Mình đang phân vân giữa anker với aukey những có vẻ như mình nghiên về anker hơn. Mong anh em tư vấn cho mình. Và khi mua củ xong có cần mua dây cáp của hãng luôn không hay mua lại dây zin, tại dây zin của mình bị bạc màu phần chân đồng rồi.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dzũ Laki
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua trọn bộ củ sạc cáp cổng TypeC hỗ trợ PD sẽ sạc nhanh hơn. Mình xài Anker cáp, củ 950k. Rẻ thì có ZMI or InnoStyle(đang có bán củ,cáp 560k).
@9760 Củ anker cáp anker cũng nhiều loại mà b
Dzũ Laki
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tientit.buddha Củ sạc có cổng C,hỗ trợ PD(18W trở lên). Cáp TypeC ra Linghning. Cáp loại vải Kelvar chắc hơn loại nhựa trơn 1 chút.
@9760 Vậy là con đt mình hỗ trợ sạc tối đa là 18w hả bạn. Giờ múc con đó là tối ưu nhất r đúng k b
alphi
TÍCH CỰC
5 năm
Anker đi bạn
@alphi Cho mình xin link được k b
Mua củ sạc zin của ipad Sài ok bạn ơi nếu muốn Sài đồ zin nó sạc nhanh đó.
@Võ Thành Quân Cái này ổn k b
@tientit.buddha mua luôn đi bạn hàng apple xịn rồi
@Hentai Ouji Tks b
@tientit.buddha Sạc zin ipad là ok cái đó mình ko bit zin ko.
@tientit.buddha Cục này là quá ổn luôn đấy. Mua cục chính hãng apple sài đi, đừng mua ba hàng sạc nhanh trung quốc nhanh chai pin lắm, có khi bị rò điện chết nhăn răng không kịp ngáp luôn
Mua cốc ipad loại 10w mà dùng là ok
@lyphu pham Cái này ổn k b
BĐH2642
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu theo bác nói thì bác nên mua sạc anker và mua trọn bộ cua nó bác nhé!
@BĐH2642 Anker em xem nó có nhiều loại ý, bác xem tư vấn cho em 1 củ hợp lý nhất với ạ, tại em thấy nó có nhiều w với lại nhiều cổng
BĐH2642
TÍCH CỰC
5 năm
@tientit.buddha Mấy con 12w cũng được bác( nhưng thời gian sạc bình thường aj0,bác có thể tham khảo mấy con trên 18w (tham khảo trên các bài viết) xem ạ!
bạn chọn anker, aukey có mfi là ngon, không thì xem bộ zmi của xiaomi cũng đc nè
https://tinhte.vn/threads/tren-tay-bo-cap-sac-nhanh-iphone-ipad-tu-xiaomi-ho-tro-pd-2-cong-mfi-gia-duoi-500k.2979525/
@Lexuancuong95 Củ này sạc có an toàn và tốt k bác, thấy kinh tế quá
@tientit.buddha ngon mà bạn, có cả pd mà.
merinoka
TÍCH CỰC
5 năm
Chọn sạc iPad nha bạn
@merinoka Tks b
campnew
ĐẠI BÀNG
5 năm
@merinoka sạc ipad thì mua ở đâu đc ngon bổ rẻ nhỉ bro
merinoka
TÍCH CỰC
5 năm
@campnew Chẳng bjo có khái niệm ngon bổ rẻ ở đồ điện tử cả.

Tiền nào của đó.

Vào FPT nha bạn. Họ phân phối phụ kiện chính hãng của Apple
#Dii
ĐẠI BÀNG
5 năm
e đinh mua xiao
Quất Combo Anker cho đồng bộ, chuẩn MFi sạc tương đối nhanh!
bạn có nhìu lựa chọn, 1 là dùng sạc của ipad 12w, sạc sẽ nhanh hơn khá nhìu (rẻ nhất) , 2 là bạn mua mấy cục sạc cao của Apple có hỗ trợ USB-C và tìm cọng dây usbc-lightning cũng ổn ( giá cho combo này tầm 1tr-1tr2 )
thứ 3 là mua sạc ngoài của Anker (tầm 700-800)
Tituss2602
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dù bạn mua củ 18w hỗ trợ PD type c thì cũng chỉ 50% cho nửa tiếng sau đó cũng sạc lại tốc độ bình thường. Mình chỉ cần mua củ anker 24w 2 cổng usb A và dây anker nữa tổng 800k là đủ xài rùi bạn. không cần mua PD làm j đâu
@Tâm1412 Em thấy lúc đầu sạc hơi nóng máy bác ạ, em có sợi cáp r hnay lazada chuyển về củ thì chưa về e cắm thử vào cục sạc dự phòng có hỗ trợ cổng pd thấy nhanh thật ý, nhưng hơi nóng máy bác ạ
Tituss2602
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tientit.buddha đúng rồi, công suất càng cao càng nóng máy. Được này thì mất cái kia bạn à
anhtt1987
TÍCH CỰC
5 năm
Làm củ 12w ipad là dc dồi
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Nên mua củ sạc hỗ trợ chuẩn pd 18w. Trước sau gì bác đổi máy cũng dùng thôi. Kiếm sợi cáp c to lightning nữa. Anker hay aukey đều ổn
@tung2810 Tks bác nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019