Ở nhà vẫn có quà - Opt3

Ở nhà vẫn có quà - Opt3

Cho mình hỏi ngu tí, tại sao các nhà phân phối lớn không giúp BKAV bán Bphone. Mà chả thấy ai...
Hienle0512
2 tháng trướcBình luận: 90Lượt xem: 2.328
Cho mình hỏi ngu tí, tại sao các nhà phân phối lớn không giúp BKAV bán Bphone. Mà chả thấy ai chửi là không hỗ trợ sản phẩm nước nhà, không có lòng yêu nước, ko giúp nội địa hóa sản phẩm.
Cứ lôi dân đen ra mà chửi, còn mấy ông lớn có vai trò quan trọng thì chả nói năng gì đến. Buồn thật.
Không phải k giúp mà Bphone bán k chạy, tiêu thụ ít mà họ thì rất muốn bán được nhiều hàng nên phải ưu tiên các mẫu đt khác bán chạy bạn ạ, cái nào sinh lời thì làm thôi
@Tô Giang Long Yêu nước như BKAV nói sao quy ra bằng tiền bạc được bác. Vậy mà mấy nhà bán lẻ ko bị BKAV chửi @@.
@Hienle0512 Từ từ là cái bọn ấu dâm nó lòi ra, hài vãi.
Các kênh bán lẻ hay phân phối lớn nó có mua sản phẩm tuồng hề đâu. Nó chỉ ỉa vào thôi.
#FanBphone #B86s #B86 #Bphone #Bfan #BFC #antibphone
#Bphone Fans Club

http://www.hdvietnam.com/threads/bphone-thu-sinh-ra-de-mua-vui-thien-ha.1604582/
Screenshot_20200601-011016_Samsung Internet.jpg
Bác này lại hỏi câu ai cũng biết mà chỉ Bác k biết. Em chỉ nói đơn giản lần đầu ra mắt sp chính Bkav đã k chọn giải pháp bán qua các kênh phân phối, họ tự lựa chọn cách tiếp cận thị trường theo cách riêng, nó cũng có thể có những điểm mạnh điểm yếu nếu bác chịu khó tìm hiểu sẽ biết ngay. Và câu hỏi mà bác đang hỏi “chỉ vế đầu nhé” là một trong những điểm yếu của phương pháp mà họ đã chọn, vế sau k liên quan nên em k bàn ở đây.
@Linhtinhvai Tới giờ vẫn không biết cách tiếp cận của Bphone là gì ngoài việc tạo scandal để mọi người biết mà né hơn là mua 😔 :(
@Hienle0512 Haha đấy Bạn trả lời đúng rồi đó một trong những cách họ đã làm, nhưng bị phản tác dụng. Mà xem chừng người đặt câu hỏi này làm việc cho Bkv để thăm dò ý kiến ae công nghệ mình thì sao các bạn nhỉ.
vì BK muốn không giống ai
Tốn thời gian đào tạo chuyên môn mồm lv max cho nhân viên bán hàng. Cửa hàng thì tốn time + nước bọt mà có bán đc éo đâu
Đơn giản vì nhà bán lẻ như fpt hay tgdd phải ưu tiên lợi nhuận thôi. Ví dụ kệ trưng bày phía ngoài họ cho thuê 100tr 1 tháng. Bk có tiền thì cứ thuê
@thangngocit Thuê xong để cạnh các hãng khác thấy xấu hổ quá nên thôi
@thangngocit Dù sao mấy nhà bán lẻ vẫn giàu có và dư giả hơn người dùng, trích ít tiền để ủng hộ BKAV có là bao. Yêu nước mà. Mấy thằng nhà giàu thì đc bỏ qua, còn mấy người kinh tế "vừa đủ" thì bị chê là thấp kém và dân trí thấp nên không ủng hộ Bphone.
@Hienle0512 Vậy bkav đang chờ bác mở chuỗi bán lẻ để bác hỗ trợ á. Mình nói thiệt chứ ưu ái cũng có thể có. Nhưng đã là kinh doanh thì phải coi trọng hiệu quả kinh doanh. Tgdd, FPT hay các chuỗi bán lẻ đều là công ty niêm yết chứng khoán. Đâu phải thích ưu ái là ưu ái dc. Còn cổ đông, nhà đầu tư...
@thangngocit Bậy. Muốn đặt lên kệ TGDD ko hề dễ dàng. Ít nhất là chính sách đổi trả trong 1 tháng nếu máy lỗi. Và có 1 hãng ko hề thích điều này, ký HĐ vs TGDD là chết chắc
Họ sợ đấy! Sợ! Của hàng nào đó bất chợt tiếp 1 fan công nghệ chân chính thì cái của hàng đó tan thành mây khói.
Có mấy ai mua đâu mà nó phải phân phối cho tốn kém 😁
@Trí QN Toàn công nghệ lõi mà ko ai mua kì nhỉ.
@Hienle0512 Chất lượng VN, giá Dubai mà 😁
BKAV muốn tự phân phối đến KH mà bác, từ hồi B1 đã vậy, chỉ hợp tác với đâu đó một vài cửa hàng thôi
@Hienle0512 Thật sự thì ra đường e cũng chưa thấy ai dùng Bphone bao giờ nên cũng không đánh giá chất lượng được. Cơ mà làm được đến bây giờ thì cũng đáng được ghi nhận công sức của đội ngũ BKAV rồi
@mr.kd.mobile Thì nhà sản xuất nào lại không muốn lợi nhuận hả bác? BKAV muốn đánh vào thị trường ngách nên vậy thì cũng dễ hiểu
@Hienle0512 Vấn đề nó thành công ở chỗ sản phẩm của nó bắt kịp đc xu hướng thời đại và giá thành thì lại rẻ, hợp lý, đó là cái nó thành công bước đầu, người ta vẫn gọi là ngon, bổ, rẻ đấy.. Và quan trọng hơn là nó ko nổ tung nóc như Quảng nổ.
@Kaitou Duy Thị trường ngách mà BKAV nhắm tới nó như thế nào mà bạn nói là ngách. Bạn có biết thị trường ngách là gì và như thế nào ko vậy.
hồi trước hình như bphone 1 hay bphone 2 có tgdd phân phối mà sau ko phân phối nữa là bạn hiểu rồi 😆
vì BK chỉ nói miệng chứ không làm. Bỏ tiền ra thuê khu trưng bày dài hạn để người ta dùng thử thì không, nghĩ mình ngon nên thích tự làm tự ăn không chia sẻ đó mà. Một thời hợp tác với TGDD, nhưng kết quả ntn thì GG là ra thôi. Đầu mối nguyên nhân từ BK mà ra cả, từ cách làm marketing tới cách kinh doanh đều có sai nhưng lại luôn cho mình đúng.

P/S: Chịu khó GG thì ra nhiều nguyên nhân lắm, search ngay trên TT này cũng một đống bài viết. Chỉ sợ đọc không hết được thôi :v :v
Bán 0₫ cho chi phí nhà pp như vậy. Mà giá còn cao hơn hơn các máy tương tự. Bk chơi chắc quá. Ae tẩy quả Boooom xịt này
Ai mua mà bán? Có nhu cầu thì mới có cung ứng. Suốt ngày tự AQ rồi chê dân trí thấp, không yêu nước nhưng anh sản xuất ra 1 sản phẩm là 1 chuyện, còn người tiêu dùng họ không thích, không mua thì đó là quyền của họ. Chưa kể sản phẩm của mình còn nhiều lỗi và bất cập, cách xử lý tệ gây phản ứng ngược cho khách hàng. Bây giờ tiên trách kỷ hậu trách nhân thôi, nên tập trung vào cái mình làm tốt mà làm. Như Nhật Bản 1 thời thống trị thị trường tivi đã để thua Hàn Quốc ở mảng Lcd, rồi đến lượt Hàn Quốc giờ cũng giương cờ trắng trước Trung Quốc. Như vậy thì cũng là do trình độ Nhật Bản, Hàn Quốc kém à..
@bachcudi Ko ai mua thì mãi mãi sẽ ko có gg play protect hả bác 😔 :(.
Vì BK ko muốn bán qua đó 😆
Vậy mà em cứ tưởng tại ko ai muốn giúp anh Quảng. ^^. Những chỗ tay to, mặt bự không lôi ra nói. Tối ngày cứ kiểu mấy người mua lẻ tẻ phải yêu nước để phát triển Bphone. @@. Trong khi Bphone ko đưa sản phẩm tới người tiêu dùng dễ dàng. Ngày trước xiaomi bán online nhiều, nhưng reviewer khen xối xả, cộng động mạng ủng hộ và lan truyền thông tin quá chừng. BK chỉ mỗi cái fanclub chả thấy được bao nhiêu thông tin trên đó.
@Hienle0512 Không đạt được tiếng nói chung về lợi ích thôi chứ nào ai ghét bỏ gì
@Kenvil Lê @MrQ từ ngữ thô tục
@alonxoka Lảm nhảm spam diễn đàn...
Bê group ko cần có ấy ấy ngồi trước cửa canh đâu cháu à. Báo xấu tội spam.
@alonxoka nghe tên nik của mày cũng là từ ngữ thô tục rồi còn gì nữa hả con cháu @alonxoka
Sao bác biết không có nhà phân phối lớn không giúp?
quan trọng việc kinh doanh buôn bán nếu phù hợp cung cầu của 2 bên mới tiến hành được, chứ đâu phải muốn là làm được
@loihai Thì giờ bán chỉ có Bstore với Mobifone thôi. Đâu thấy chỗ phân phối nào nữa. Mà thiệt Mobifone thì em chả biết nó nằm đâu, có viettel store thì dễ kiếm.
@Hienle0512 khó kiếm là đúng rồi.nói là ở mobi nhưng ở tỉnh của tôi B ngồi 1 chỗ nhỏ tẹo.như kiểu khách hàng đến ngồi làm việc vs mobi.còn tất cả các sản phẩm đều đc trưng bày như các siêu thị lơn
@Hienle0512 Ý mình muốn phân phối thì phải xem chính sách của Bphone thế nào, chứ hợp tác với Bphone mà các nhà phân phối không có lợi nhuận, hoặc lợi nhuận ít không đáp ứng được thì cũng bó tay thôi
quan trọng là nhà nước có hỗ trợ giống như tàu khựa hay ko? nhà nước k để ý đến mà cứ bắt dân đen ủng hộ này nọ co
Quy luật cung cầu do thị trường quyết định thôi bạn. Nhưng có một số thành phần anti bất lương ở đây bị hoang tưởng rằng Bphone sẽ chiếm lĩnh thị trường nội địa nên đang ra sức chống phá.
@Chim lạc có những thằng như mày thì Bphone đéo bao giờ khá đc,thậm chí còn tệ hại hơn đây
@Chim lạc Chừng nào Bkav công bố doanh số khủng thì người ta mới nghĩ B chiếm lĩnh thị trường nội địa nha, có cái nồi gì đâu mà chống với phá. Nhảm nhí.
@Kenvil Lê báo cáo @MrQ bạn này dùng từ ngữ không đúng
Làm ăn với tay to pp tgdd - họ cho next
Làm ăn tiệm nhỏ - họ cho next nốt.
Riết chả ai chơi từ lớn đến nhỏ họ tẩy chay là đủ hiểu, ko có lửa sao có khói.
Đã thế B ế quá còn đem ra chung cư nhà dân bán dạo cũng ko xong. 😂
Còn chửi này nọ là mấy thằng seeder thiếu iot nó chửi cho lắm là nó đang dìm B chìm sâu hơn chứ có gì đâu.
B mà bán hàng là bán kiểu:
Con kiến mà leo cành đa
Leo phải cành cụt leo ra leo vào 😂
@Hainguyenhp bán vậy thì khi nào mà có được play protect bác nhỉ
@Hienle0512 1tr máy nó chỉ là 1 trong rất nhiều yếu tố để kiểm thử cho thằng Gúc nó xét gpp chứ k phải là tiêu chí quan trọng nhất, b ko nên tin vào sự lươn lẹo đó.
@Hainguyenhp 1 triệu máy chỉ là con số nhà bê tự vẽ ra thôi bác. Google chỉ hỏi dự định sẽ sản xuất bao nhiêu máy trong năm tới. Và đó chỉ là thông tin tham khảo, chứ không phải là tiêu chí.
Screenshot_20200603-120146_Samsung Internet Beta.jpg
@VanNhatVina thanks b đã minh họa, đây rõ ràng rồi nhé còn 1tr nữa đi.
tuân theo quy luật cung-cầu thôi. thị phần Bphone quá bé không đáng để các nhà phân phối đầu tư, ngược lại BKAV cũng không muốn chia sẻ lợi nhuận cho các nhà phân phối vì chi phí bán hàng của họ cao. Dễ hiểu mà bạn.
@tranhieu.ksxd Thì mình mới nói nếu npp yêu nước đã có giá tốt cho BK. Nên sao ko nắm đầu mấy thằng đó mà chửi, cứ lôi mấy ng dùng lẻ tẻ ra để áp đặt yêu nước
@Hienle0512 bạn ơi ai cũng yêu nước nhưng trước hết phải yêu bản thân cái đã. mình là người thích Bphone và đã dùng B1 nhưng cũng chẳng hô hào mn mua Bphone vì yêu nước. các npp cũng vậy ngoài bán điện thoại ra họ còn bán tỉ tỉ thứ nữa. còn 1 số góc tối trong ngành bán lẻ mình cũng không tiện nhắc đến. nói chung là Bphone cũng có nhiều người thích và mua lắm không đến mức chết yểu đâu.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 240VIPhemilo
10.697 bài đăng
hoangsytai+ 189CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
caffeinezzZ+ 117VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 91CAO CẤPquangthegtvtk49
5.573 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM