Tết Tinh Tế

Tết Tinh Tế

Chở tivi thế này có gây nhanh hư?
Nam Air
2 thángBình luận: 143
Có lẽ một trong những lý do khiến tivi ở VN mau hư là vận chuyển bằng xe máy. Tấm nền và board mà chở thế này, dằn ổ gà là có thể xuất hiện nứt ngầm, dùng 1 thời gian lâu vết nứt lớn dần nên hư.
Mình thường mua đồ ở những công ty ship bằng xe tải. Đồ dùng bền hơn hẳn.
143 bình luận
bkb_ct
TÍCH CỰC
2 tháng
Hừm, e làm thợ cũng 5-6 năm nay, cũng chở như vậy, bác có cao kiến nào chở xe máy an toàn hong, e nghỉ dựng đứng lên sẽ đỡ
riruan
TÍCH CỰC
2 tháng
@Alpaca Dễ Thương Cái đó thì tất nhiên rồi nhưng bảo gây nhanh hư thì chưa thể khẳng định. Ngoài ra đô thị kiểu VN ko phải đâu cũng vận chuyển đc bằng xe tải.
bkb_ct
TÍCH CỰC
2 tháng
@Alpaca Dễ Thương Thật, thợ thuyền ở tỉnh lẻ như mình đầu tư có vẻ hơi quá sức, nhưng mình sẽ tìm cách cải thiện dịch vụ
@bkb_ct Bắt đầu bằng kiểu thuê xe cũng ổn đó bác
bkb_ct
TÍCH CỰC
2 tháng
@Alpaca Dễ Thương Cảm ơn ạ
danh hoà
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Một trong những thuyết âm mưu hoang đường nhất mà tui từng được nghe về đồ công nghệ, và thuyết âm mưu hoang đường nhất là về vấn đề sạc pin điện thoại.
kimthanhvu
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@longprof Nếu để nằm ngang giống hình nhưng ở dưới lót 2 cây sắt hộp dài bằng chiều dài của tivi thì được không.
Tek Whale
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@danh hoà Màn TV dễ bị hỏng lắm, đợt trước mình lấy máy thổi bụi, thổi mạnh 1 chút đã bị vỡ pixel, nên đối với loại này càng ổn định, tránh rung lắc, va đập được càng tốt.
@danh hoà Chuẩn bài rồi
Tôi đáng giá lão Mod Nam Air này là trình độ kém nhất
Cảm giác lão học cao đẳng kinh tế hay trung cấp marketing gì gì đó nên không có tí kiến thức nền tảng nào về công nghệ.
Chỉ đơn giản là nhà có tí tiền nên hay được trải nghiệm đồ công nghệ mới ra.
Nhớ mãi vụ làm theo bài tạo usb cài MacOS của mod này viết trên tinhte nhưng hướng dẫn lỗi
Kết quả phải chạy đi mượn laptop của bạn để tạo bộ cài khác cài lại rất mệt mỏi
@yudhoyono mod nam air ko có trình độ luôn chứ trình độ kém đã là may hix hix.
còn bạn làm usb cài macos không được có hàng tá lý do liên quan, bản thân mình làm 10 lần thì cũng đôi lần hỏng, này do ăn ở thôi.
Ở bên trong hộp cũng có các miếng xốp dằn chống sốc mà,mình còn mua tivi trên Lazada ship từ Sài Gòn về miền Tây.
bigtoe10
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@ngoinhala Nsx nói với bạn như vậy hả? 🤣
@PhanThang09 Thường những kiểu TV này là họ có ghi quy cách xếp hàng trên vỏ hộp đó bác, không phải thích xếp sao xếp đâu. Ví dụ mình từng mở hộp TV OLED mỏng dính thì phần xốp chính là bao phủ cạnh dưới và cạnh trên, như vậy để đứng sẽ an toàn hơn là nằm úp mặt.
@bigtoe10 Mình làm bên vận tải quốc tế .
Cười vô mặt
@ngoinhala Nhưng để trên yên xe (điểm tự duy nhất ở trọng tâm), trong khi xuất xưởng được vận chuyển bằng xe tải. Đồng ý là xếp chồng lên nhau nhưng lực tác động khác nhau mà 😁
bingo02
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tv khi vận chuyển phải dựng đứng.
Vận chuyển bằng xe máy cũng ko sao, nhưng phải dựng đứng.
Đặt nằm ngang thì chở bằng ô tô cũng dễ hư. Mình biết có trường hợp thuê xe 7 chỗ gập hết ghế, đặt nằm nhưng về vẫn hư.
@bingo02 mình cũng nghĩ ít nhất nên dựng đứng.
Chuẩn
lhdtt
TÍCH CỰC
2 tháng
1. Đảm bảo các tấm mousse chống sốc còn đủ, đáp ứng chức năng, tivi đúng vị trí.
2. Tuân thủ mũi tên chỉ hướng của thùng là ok.
@lhdtt Không thể theo hướng mũi tên trên thùng TV khi chở xe máy được. 😆
lhdtt
TÍCH CỰC
2 tháng
@mrford105 Vậy thì tèo là cái chắc rồi, để sai hướng thì chức năng chống sốc không còn nữa
Hầu hết các màn hình mình mua đều được bọc rất kỹ và nhà sản xuất đã tính dàn lực rất đều, nếu chỉ vận chuyển bình thường và không có tác động quăng quật thì các sản phẩm nó vẫn thế mà thôi, hầu hết hỏng là do nhiệt phát từ bản thân màn hình và các vật liệu gia công. Con màn Dell trước mình dùng bị hiện tượng bong keo và nhả cả tấm nền ra và đứt cáp, hỏng. Hầu hết các con khác thì chưa bao giờ bị
Rõ ràng hãng có khuyến cáo là phải dựng đứng lên ko để nằm. Như tủ lạnh cũng vậy.
haya
TÍCH CỰC
2 tháng
@Pandora Trang Tủ lạnh đặt nằm khi vận chuyển thì bị ảnh hưởng ntn vậy bạn?
@haya Sợ bị cấn móp. Vì tủ lạnh xốp trên, dưới.
bomy
CAO CẤP
2 tháng
@haya Hình như là bị gì ở bộ nén khí á bạn
@haya Hai bạn dưới trả lời rồi đó😁😁
trên thùng hàng sẽ có hướng dẫn khi xếp và chở mà, tivi thường là đứng.
Với tình hình đường sá ở VN thì mình nghĩ chở xe gì cũng như nhau. Còn chuyện dựng đứng hay nằm thì hãy xem hướng dẫn của nhà sản xuất, nếu nhà sản xuất cho rằng dựng đứng là tốt, họ sẽ ghi chú bằng biểu tượng trên bao bì
@anhtuan1066 Khác nhé. Xe hơi mặt tiếp xúc với hàng hoá là toàn bộ con xe gắn gắn máy thì ko.
Tuyênnnnn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@anhtuan1066 Xe hơi phuộc chống xóc tốt hơn xe máy cả chất lượng với số lượng nữa bro
Coi thông số, mũi tên và cách để ở ngoài hộp ấy, để đứng hay nằm vận chuyển thì phải coi nhà sản xuất hướng dẫn.
Trên các vỏ thùng thường có thông tin khuyến cáo, các ký hiệu, mũi tên. Ai học hoặc làm qua logistic sẽ chú ý hơn. Nhưng mấy store bán hàng mà ko hiểu dc các thông tin này thì dở quá.
Tất nhiên vận chuyển sẽ không tránh được rủi ro. Các nhà sx khuyến cáo lên vỏ thùng là để hướng dẫn cách tối ưu nhất rồi.
Bền hay không là do thằng vận chuyển thôi. Nó chạy ẩu thỉ xe tải còn xóc hơn ấy chứ
Bữa tự chở đứng cái 55 inch bằng xe máy từ 3/2 về nguyễn thái sơn tốc độ 10km/h quải chè đậu
@hoangvycdnl8 Gần thế, chắc đi từ sáng đến chiều luôn ;))
@Ths.NLPhung K dám chạy nhanh bác à, sợ sốc màn hình mặc dù có đầy đủ xốp, hộp, cố định chắc chắn mà vẫn rén
Ship xe tải chắc chỉ Nguyenkim, dienmaycholon, còn nhỏ nhỏ ngay cả dienmayxanh cũng ship xe máy.
@pjnkgo Tủ lạnh điện máy xanh nè
Tuyênnnnn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoangminh2018 Thế nên khi mua TV nên bỏ thêm tí tiền mua thêm tủ lạnh mới để được chở bằng ô tô
Cười vô mặt
pjnkgo
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hoangminh2018 =)) m bảo là ra điều kiện lúc họ gọi báo giao hàng mà, k trở ô tô k nhận, mấy món cồng kềnh m đều thế hết
@Tuyênnnnn Thôi mua luôn chiếc xe bán tải rồi tự đi chở về cho lẹ, khỏi cần shipper.
Ngầu đấy
Vô tư đi, có khung xốp cố định mà
ussh999
TÍCH CỰC
2 tháng
Trên bao bì các món hàng luôn có mũi tên chỉ hướng khi xếp đồ. Làm theo là ok, không chỉ TV đâu.
Nói chung hộ có bóc xốp chống sốc các thứ rồi nên chắc sẽ OK thôi
có lẽ 1 trong những lí do khiến tivi ở VN mau hư là hay mở tivi hoài. Sử dụng nhiều và bật tắt thường xuyên làm tivi mau hư
mình thường mua tivi về để trong tủ kiếng không có xài. Đồ dùng bền hơn hẳn
trungsg
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@choigiky (Nếu bạn đã có vợ) chị nhà chắc buồn lắm, trầm cảm nữa 🤣🤣
Coonghy
TÍCH CỰC
2 tháng
@trungsg Ko đâu bác. Chắc chị nhà cũng bỏ tủ kính gắn máy lạnh ko dám xài luôn đó bác
@choigiky haha

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019