cho tui hỏi có nên mua samsung wawe không

herokute
25/9/2010 18:0Phản hồi: 26
như trên tiêu đề thì có nên mua wawe không mọi người vì mình đọc rất nhiều bài viết về samsung wawe thấy quá trời nhiều người bị lỗi lỗi vô số luôn á , máy nài có thể lên youtube và nhaccuatui xem clip và nghe nhạc trực tuyến được hay không mình cần giải trí cao , hiện mình đang dùng nokia x6 16gb rất hài lòng nhưng mình muốn mua thêm 1 máy nào đó nữa để lướt trang giống wawe nè hihi với lại nhiều thư mục nhiều ứng dụng mong mọi người hưởng dẫn dùm nha , à quên mình đã dùng qua i phone2g --3gs rồi nên không muốn nhắc tới nó nữa , mình thấy wawe rất thích có cái là bị lỗi nhiều vô số mình sợ lắm mình gà về update tải thêm ứng dụng hầu như mình không biết về những thứ đó luôn á , nên mua wawe hay chờ E7 hay N7 ra mua tư vấn dùm cái nha
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

theo như cá nhân mình thì với khoảng tiền bỏ ra đối với ss wave là được vì mình khoái một cái là màn hình super amolet chỉ có mỗi wave có rất là nét khi xem phim với nhiều định dạng cộng với cảm ứng nhạy hỗ trợ f 9 lên bạn có thể nghe nhạc trực tuyến được,giải trí cao, tuy là máy vẫn đang trong thời gian hoàn thiện lên cũng có một số lỗi không đáng kể có thể khắc phục đươc.đánh giá 9/10.đấy là theo cá nhân mình còn bạn có thể tham khảo kỹ khi mua.
mình đã tìm hiểu kỹ lắm rồi hix thấy wawe bảo lỗi DNS thì nhiều còn mấy cái kia ít thấy nhưng cũng hơi nhiều hihi , mình thích cái màng hình , thích cái chíp giá lại hợp nữa , tiếng việt nữa hihi cái nài mình chú ý nhất vì không biết tiếng anh , bạn nói là có thể nghe nhạc trực tuyến nhaccuatui và youtube được hỡ nếu vậy thì sẽ mua liền á , à mà mình sợ nhất mấy cái lỗi phát sinh á vì mình mù tịt update hoặc cài phần mềm nên mình ngáng mấy cái đó lắm , nếu wawe lên youtube xem clip và lên nhaccuatui nghe nhạc trực tuyến thì mình còn suy nghĩ đến mua chỉ sợ đang dùng phát sinh lỗi thì khổ thân , mình thì không quan tâm samsung có phát triễn hay không vì nếu phát triễn thì mình cũng chẳng biết cài hihi chỉ quan tâm nghe nhạc và xem clip trực tuyến với chơi nhạc xem clip thôi hihi chỉ nhu cầu vậy à quên chơi game nữa hehe
todesengel
ĐẠI BÀNG
14 năm
trời đất,xài smartphone mà lại mù tịt update cho nó ah ........ Có nhầm lẫn không vậy,vậy thì bạn nên tìm hiểu update cho smartphone đi,vì việc update sẽ giúp cho smartphone của bạn ngày càng hoàn thiện hơn đó . Còn về lỗi thì nhưng người nào kêu ca lỗi nhiều thì đa số là những người lười tìm hiểu và không biết update,k tìm tòi trong forum về con phone của mình nên mới thế,những người như vậy k thích hợp xài smartphone . Chúc bạn ngày càng biết vai trò quan trong của việc tham gia forum tìm hiểu và update cho con fone mình sử dụng để khai thác hết tính năng dt mà bản thân bỏ tiền ra mua cho xứng đáng nhé, Thân
chài chài, bạn đọc ở đâu mà nói wave bị lỗi DNS, mình xài từ lúc mua đến giờ chỉ gặp đúng lỗi 1 lần duy nhất là nó tự khởi động lại máy, và chỉ đúng có 1 lần. Còn lổi DNS thì là do không thể kết nối mạng được nên vào web nó báo , là do không kết nối được wifi, thì không vào mạng được, nên nó báo thế thôi, chứ chẳng phải lỗi gì cả.
Bạn vào youtube xem ầm ầm nhé, nhưng không vào nhaccuatui nghe online được đâu, vì wave hiện giờ chỉ mới có flash 9, mà nhaccuatui đã up lên flash 10 nên không thể chạy được. Nhưng wave có 1 phần mềm gọi là vietnam3.0, phần mềm này khá hữu ích, trong đó nó có 1 chức năng là nghe nhạc online trên trang nhaccuatui, search bài hát được luôn, nghe xong thấy thích download về wave được luôn, thế thì không cần phải vào web nhaccuatui nữa ^_^.
Ứng dụng của nó thì vẫn còn rất ít, game thì củng tàm tạm, mổi tội phí mua game mắc quá, đang chờ samsungvina hợp quyết định giảm giá bán game ^^.
Phải nói là quay phim khá đẹp, và xem phim khá đẹp, không làm bạn thất vọng đâu.
Mình xài wave chỉ thấy mổi 1 cài dỡ chính là kho ứng dụng của nó thôi, quá ít, bởi vậy cầm máy lên chỉ biết lướt web, nghe nhạc, xem phim thế là hết ( game mắc quá nên củng chưa mua hehe ). Ngoài những cái đó ra thì tất cả còn lại đều ok, Với giá tiền đó thật sự bạn không thể nào kiếm được con máy nào hơn wave đâu.
quá chuẩn. mình rất thích e wave chỉ tội chưa đủ tìn. hic. :mad:
thanks bạn quocvdp vì giải thích những thứ mình chú chộng nhất hihi mình đã đọc đi đọc lại những cmt bạn viết rất thích , hix chỉ mỗi tội mình không biết cài phần mềm hoặc update phần mềm nên cái phần mềm gì bạn nói á nếu mình biết thì cũng chả cài được buồn thật , à mà bộ nhớ trông của wawe là bao nhiêu gb vậy nếu mua ở thegioididong có ăn toàn không cách phục vụ thế nào bảo hành ra sao , vì trên web thegioididong nó để là tiếng anh không có tiếng việt nên ngại lại đó mua mình ở cần thơ không biết còn cửa hàng nào uy tinh nữa không ta mình chỉ biết mỏi thegioididong hà , mọi người chỉ chỗ tui mua vừa bảo hành tốt vừa cách phục vụ tốt hàng chính hãng nha hihi minh gà lắm nên mọi người có biết gì thì truyền lại cho mình chúc ít để khi đi mua ngớ nga ngớ ngẩn rùi bị lừa mình thích wawe nài lắm , chỉ tại thấy quá nhiều topic hỏi là hỏng DNS phải cài cái gì mà FW gì gì đó nên ngại mua nó với 1 số người hỏi máy bị lỗi gì từa lưa trên đây nè nên ngáng hehe
1. Cài Pm thì SS có kho SS App nên bạn cần Wifi vào tải & cài thôi
-> Nhưng kho này chưa phong phú nên bạn cần sử dụng thêm Kies để down PM cr4ck bên ngoài ề cài thêm
2. Bộ nhớ trong của máy là 2GB nhưng nó chia ra thành 550 MB cho lưu trữ SMS, 1 GB cho cài đặt App
3. Bạn mua chính hãng thì ra BH ở TTBH chứ đừng ra chỗ mua để BH, nó mất công chuyển máy đi mà ko an toàn
todesengel
ĐẠI BÀNG
14 năm
2. Cài đặt vẫn có thể cài vào thẻ nhớ nhé(tránh bị lỗi không đủ bộ nhớ trong khi chơi game,còn nếu cần update gì bạn có thể pm nick yahoo : todengels ,minh sẽ hướng dẫn chi tiết
P/s : Có tiếng việt,tiếng trung quốc,nga,Đức.... đủ thứ ngôn ngữ bạn ah,trừ ngôn ngữ giun 😁
thanks 2 bạn nhiều nha có thể cho mình biết mua dt ở thegioididong có tốt và bảo hành ra sao cái chữ TTBH là sao zậy hihi , nếu mình vào app của samsung tải ứng dụng hoặc game về máy mình muốn chuyển nó vào thẻ nhớ thì làm cách nào vì để bộ nhớ trông nhất định không đủ nên mình muốn biết cách chuyển ,
mình có biết 1 chỗ rất uy tính nhưng chỗ đó không nhập hàng về mình đặc mua 1 máy người ta có bán cho mình hay không vậy mấy bạn mình lại chỗ đó hỏi thì mấy cô nhân viên cứ ấp a ấp úng không biết có nhập 1 máy về bán cho mình hay không nữa mà nếu mình đặc thì có đặc tiền cọc trước và giấy tờ gì hem nữa , à quên còn cái phân mềm gì đó kies là sao vậy phải cài ra sao mà mình không biết cài mới chít
ttbh là trung tâm bảo hành đóa bác. mình xin nói cho bác là mua đt ỡ thể giới di động thì cũng ổn nhưng giá hơi cao, và bảo hành thì dở ẹt. khi bác mua hàng chính hãng ở thế giới di động thì nó cũng mang lên trung tâm bảo hành thui bác ah. tốt nhất là bác mang ra trung tâm bảo hành của samsung ấy. kinh nghiệm 1 lần lớn tiếng với bọn thế giới di động vì cái vụ máy bảo hành này rùi. nó cứ nói là máy hư nặng và cần thời gian sửa nhưng thật ra nó mang máy mình lên ttbh. pó tay.:mad:
ghê quá zậy ta ở cần thờ cũng có 1 2 chỗ lớn nhưng không biết trung tam bảo hành của samsung nắm đâu nữa để tìm cho khác mới đươc nghe bác nói ớ quá rùi , à ai ở cần thơ có thể cho tui biết cần thơ có mở cửa hàng viễn thông a hay không , nếu không có mua wawe ở cần thơ đậu uy tính mong mọi người giúp đỡ
Ko có ở Cần Thơ nhưng xem có cái showroom SS nào ko thì ra mua cũng được 😃 Showroom chắc ko thể ko có 😁
http://www.vienthonga.com/MobilePhone/?action=VTA_LienHe
á trông đó tìm lòi con mắt mà chả thấy đâu hihi , sao cái web samsung nài không để cái chỗ tìm kiếm để mua hoặc bảo hành vậy nhỉ
, à nghe phong phanh là FPT có bán điện thoại samsung wawe nữa đúng không mấy bạn cho ý kiến mua ở đó có tốt hay không và bảo hành ra sao , mọi người tìm dùm mình cái web của samsung mà tìm kiếm á chỗ mua với chỗ bão hành dùm đi mình tìm mãi mà chả thấy đâu tui thích cái wawe nài lắm luôn rùi đó hihi
FPT phân phối ĐT SS mà bạn 😃
vậy à vậy có nên mua của FPT hay không bảo hành tốt không , tui thấy nhiều mẫu mã của trung quốc nó bán quá hix b900 i phone việt nam ớn da gà , à chúc mừng bạn thanks bạn cho bạn lên 9 sao cho nó máu nhớ thanks tui cho tui lên sao với nha , anh em cho mình hỏi là pin chính hãng của wawe bao nhiêu tiền 1 cục vậy thấy nhiều người kêu la tốn pin nên mua 1 cục dự phòng hihi vì chơi nhạc chơi video liên tục
minh có thắc mắc thế nài trên web samsung để trả góp vậy là sao vậy tui không hiểu ( việc sở hữu Samsung Wave chưa bao giờ lại dễ dàng đến thế. - Nhận ngay Samsung Wave + 1.5 triệu đồng ưu đãi khi đăng ký gói trả trước 5 triệu đồng. Góp 591.000VND/ 12 tháng.) tính ra 1 năm 12 tháng trả gấp đôi số tiền trả 1 lượt hix vậy trả góp chi vậy nhỉ hay là mình nghĩ sai ý của samsung đây ,vì theo tui nghĩ trả trước 5tr rồi rồi bắc đầu từ đó 1 tháng nó lấy của mình 591.000 vậy 12 tháng lỗ sạc máu luôn hỡ , mọi người trả lời dùm mình cái hix chả hiểu luôn zậy trời @_@ hay tui có vấn đề về tính toán hay tui bị thần kinh suy nghĩ quá nhiều
tieuhoantu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đọc và hiểu

Hay bạn ít đọc nên đi hỏi nhiều

Search trước khi hỏi thì nhanh hơn

Trả góp thì tính như vậy cho dễ

máy mới 8tr9

Trả trước 5tr. Samsung hỗ trợ 2tr. 5tr - 2tr = 3tr. Bạn chỉ đưa nó 3tr là mang máy về

8tr9 - 5tr = 3tr9. Số tiền này bạn góp trong 6, 9 hay 12 tháng tùy bạn

Cộng thêm lãi, thì mỗi tháng trả từ 591k đến gần 800k tùy hạn 6, 9 hay 12 tháng trả góp

Tổng tiền bỏ ra thấp nhất là 3tr ban đầu + 800kx6 = 7tr8

Đk: có hộ khẩu tại HCM, HN, Đà nẵng. 30/9 hết chương trình

Rẻ hơn mua thẳng 1tr1

Bạn mua chính hãng, thì sẽ dc bảo hành chính hãng. Tất cả máy đều do SSVN nhập. Bảo hành do SSVN bảo hành. Thì bạn mua đâu có giá tốt nhất + khuyến mãi nhiều nhất thì okie.
à thì ra là vậy mình đọc mãi mà hem hiểu hihi thanks bạn nha , mà cái câu đầu tiên giống như muốn kiếm chuyện cãi nhau không biết mới hỏi biết nhiều như bạn hỏi làm gì cho mệt
FPT phân phối nhiều loại ĐT lắm, Nokia -SS - Motorola ... Ngay cả mấy cái CH ban mua có thể nó cũng dán tem FPT luôn thôi :p SS Wave mình thấy nghịch nhiều được 1.5 ngày, ít dùng được 2-3 ngày mà - máy dùng pin 1500 mah, chính hãng tầm 500k/viên thì phải 😃

Nếu bạn có điều kiện thì mua đứt cho xong, mất công 6 hay 12 tháng giá nó có rớt còn đỡ tiếc 😁
- Hồi mới ra, tuy FPT niêm yết 9.9 tiệu nhưng trên thị trường chỉ có 9.2 & 9.0 triệu thôi
- Mua trả góp mất 8.6 triệu, tính ra so vwis giá niêm yết có vẻ lời to nhưng so với giá bên ngoài 1 số CH thì lại ko như vậy - lời ít mà mất công cầm hộ khẩu, xác nhận này nọ
tieuhoantu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mua trả góp chỉ 7tr8 nếu trả trước 3tr và góp 6 tháng .

CH bán hàng xách tay thì k nói, còn hàng chính hãng tầm 8tr8.
hihi tui chỉ thắc mắc vậy thôi chứ không mua trả góp đâu phiền phức chết có tiền mà mua trả góp làm gì , vậy mua samsung wawe ở đâu thì cũng có thể bảo hành khấp cả nước hỡ , ví dụ như tui mua ở cần thơ nhưng ra hà nội công tác máy có trục chặc gì có thể đem lên care của samsung sữa được luôn hỏi cho chắc thôi tính của tui rất kỹ ,nếu dọc máy nguyên 1 ngày thì có thể dùng 1 ngày rũi hỡ có bớt anh sáng màng hình chưa hay vẫn để nguyên vậy rồi dọc nguyên 1 ngày , vì mình nghe nhạc xem video lướt web nguyên 1 ngày cho nên tối sạc chẳng sao hihi mua pin thêm vì dự phòng nghe gọi nhắn tin thôi
Mua chính hãng thì BH ở điểm BH nào cũng xong # mua xách tay chỉ BH tại CH bạn mua 😃 Độ sáng bạn để 50% là đủ :p
cho tui hỏi cái luôn hihi hỏi nhiều quá lỡ hỏi hỏi tới bến luôn , có thể đổi hình nên trông menu được không tui thấy màu đen xấu quá nên cho cái hình vào menu cho đẹp 1 chúc chưa thấy ai làm vậy hết hem biết được không đây , độ sáng của máy 100% vậy giảm nó xuống còn 50% vậy coi phim lướt web có tối và không sắc nét không trước giờ mình sài máy chưa bao giờ giảm thấy máy wawe nài hao nên mình cũng muốn biết chúc ít hihi , giá của em wawe nài 8tr9 mới đúng có 1 nghèn cũng so đo chài 1 nghèn giờ mua được cục kẹo mà ăn kẹo thì xâu răng hehe
todesengel
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn giảm xuống 50% thậm chí 30% vẫn ăn đứt các màn hình LCD,TFT của các dt khác đấy
camtri
ĐẠI BÀNG
14 năm
samsung bảo hành ok lắm,hồi đó tui có sài 1 con nắp trượt,quăng lên quăng xuống nó bị hư,đem đi bảo hành,do có dán ni lông nên nó thấy vết trầy, nó đồng ý bảo hành cho,5 ngày sau lây,nó bảo bị hư bo mạch,nó thay cho bo mạch mới sài tốt đến giờ thì nó đã dei dc 4 năm rồi
,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019