Chơi game bằng egpu
Văn Thiên Trường
một tháng trướcBình luận: 12Lượt xem: 505
Chào mấy bác, em hiện tại đang xài một con pc workstation, làm đồ họa thì rất ổn nhưng chơi game khá tệ vì không xài gpu chơi game. Em dự định mua egpu để lắp vào thì liệu 2 card màn hình có gặp vấn đề gì không? Momg mấy bác giải đáp giúp em
Egpu dây dợ lằng nhằng, hiệu năng không cao. Để tiền đấy build cây chơi game mới, tầm 12 triệu chơi game online ngon rồi
@virus912 Dây nhợ với mình không sao, mình muốn chơi dăm ba game AAA giải trí thôi, mà vga của mình thì chỉ để làm đồ họa nên chơi game onl thì mạnh chứ game off thì tùy game hay bị drop fps nhiều lắm, mình tính cắm vào con egpu lúc cần chơi, lúc làm việc thì rút ra vẫn xài con vga trong máy
Cấu hình máy bác sao? Egpu mà máy yếu thì cũng như không
@ddamme Xeon E 2124G với radeon pro wx 3100 á bạn, làm đồ họa rất sướng nhưng chơi game thì tàm tàm thôi
@Văn Thiên Trường ko gặp vấn đề j cả. Xài 2124G lắp max chắc cũng đc tầm GTX 1070-1080 😃
@max-20091 Mình lắp con gtx 1660 super vào thì ổn không bạn? Với máy mình đang có wx 3100 rồi, thì khi mình gắn thêm vào nó sẽ nhận egpu hay vẫn là con gpu trong máy mình?
@Văn Thiên Trường Lắp vào thì nó nhận cả eGPU bạn ạ, có điều khi chơi game nhớ chỉnh sang 1660 Super nhé 😃
Egpu là giải pháp cho mấy con laptop mỏng nhẹ này nọ thôi, chứ pc tội gì phải chơi egpu, sao không cắm vào main luôn vậy bạn ??
Cắm con gpu mới, bỏ hoặc bán luôn con cũ, làm đồ hoạ cũng chả thua đâu. Hoặc có 2 khe thì cắm cả 2
Egpu không khai thác hết hiệu năng card đâu
pc thì đầu tư hẳn mọt con vga rời luôn sao phải cần đến egpu làm gi
Không rõ con card bạn đang dùng chuyên đồ họa ở mức nào chứ card game mang ra làm đồ họa cũng chẳng thua kém là bao đâu.
Chưa tính nếu con card đang dùng đời sâu 1 tý thì có khi còn thua mấy con game bây giờ.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 246VIPhemilo
10.727 bài đăng
hoangsytai+ 171CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
caffeinezzZ+ 151VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 134CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM