Chơi game PS3 trên máy chơi game cầm tay

Didu
30/12/2009 17:49Phản hồi: 19
Chơi game PS3 trên máy chơi game cầm tay
Sony hiện có cả thiết bị chơi game cầm tay (PSP) và thiết bị chơi game chuyên nghiệp kết nối với TV (PS2 và PS3). Để đáp ứng mục đích chơi game di động thì đã có PSP nhưng nếu bạn cần một thiết bị chơi game console có màn hình lớn hơn, có đủ Analog và một thân hình hầm hố thì PSP không có được điều đó. Một game thủ đã "thửa" riêng cho chiếc PS3 của mình một thiết bị trông gần giống PSP, bạn có thể chơi game ngay trên chính thiết bị này mà không cần dùng trực tiếp PS3.

Chiếc máy này trông khá to, các nút bấm được bố trí như trên PSP với một màn hình ở giữa, phím điều hướng và chức năng hai bên, cùng với đó là hai phím analog (trên PSP không có) giống như trên những tay cầm dành cho PS2 hay PS3 với logo Sony bên trên màn hình. Thiết bị này hoạt động dựa trên máy PS3, nó có một bộ phận phát tin hiệu và nhận thông tin từ PS3 sau đó hiển thị lên màn hình. Nói một cách khác thì nó chỉ đảm nhiệm chức năng hiển thị game và đóng vai trò là một chiếc tay cầm còn việc xử lý game và đồ họa vẫn trên chính PS3. Máy có một màn hình LCD 5", pin dung lượng 4,500mAh, jack tai nghe và cổng kết nối USB. Ngoài ra thì nó còn có bộ phận thu và nhận tín hiệu từ PS3 không dây với tần số 1.2Ghz. Hãy xem qua một số hình ảnh và video chơi thử Modern Warfare trên chiếc máy này.

Một số hình ảnh:

Nguồn: Ben Heck
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn khá đẹp nhỉ
nhưng hình như phím ấn ko đc thoải mái fair ko bác
orionviva
TÍCH CỰC
14 năm
không biết cái này xài thẻ nhớ hay ổ cứng nhỉ,mà 4 cái đèn bên dưới là sao nhỉ,hay là có thể kết nối với 4 cái tay cầm không dây,không biết 4 máy link với nhau chiến được không nhỉ.rất ấn tượng với cái "cục" này
Xử lý chính vẫn là ps3 nên đâu phải xài thẻ nhớ hay ổ cứng, cái này cũng ko biết nếu thêm 1 ng nữa chơi thì làm sao 🤔
Thì mỗi người 1 cái chứ sao nữa 😆
yunneg
TÍCH CỰC
14 năm
4 nút LR cho ra phía sau, sáng tạo thật, nhưng ko biết chơi dể ko ta
Nhìn là biết máy được độ từ psp và tay cầm ps3 ,nó kết nối với ps3 qua chức năng remote của psp.
Hình ảnh hiển thị trên cái máy màu xanh là của cái ps3 nằm gần đâu đó phát ra các bạn đừng hiểu nhầm,nói đơn giản là nó chỉ làm chức năng hiển thị hình ảnh qua wifi thôi chứ độ ps3 theo kiểu này làm sao được,mới đọc tiêu đề củng giật mình chứ!
bác này thật sự không hiểu gì cả,
psp màn hình đâu có to như thế mà bác khẳng định là độ từ psp lên.
@quochi2000 đã ngu lại còn thích phát biểu
@quochi2000 lên youtube 1 đống
Trông mất chất quá 😔
PSP trông khác bác ạ, cái vỏ này chắc được modder làm lại 😁
Trời đất,không hiểu ý mình hả!Chả lẻ mình không biết!
ubeo
TÍCH CỰC
14 năm
Vãi thật ! trình độ như thế mà Sony ko mời vào phòng thiết kế thì hơi phí.
Bác này nói chí phải. SONY nên mau thương lượng bản quyền sáng tạo đi thôi.
bít đâu mai môt lại xuất hiện phụ kiện ps1p, ps2p, ps3p nhỉ, cài này đựoc cái cầm vào toilet chơi thì sướng phải bít ;))
mod được cái máy rõ là ngon thế mà để 2 cái analog ở vị trí bất tiện thế. ấn tam giác kiểu gì cũng khó ấn.
Các bac ko đọc kỹ mà đã cãi nhau bác chủ đã dịch "Thiết bị này hoạt động dựa trên máy PS3, nó có một bộ phận phát tin hiệu và nhận thông tin từ PS3 sau đó hiển thị lên màn hình".Đây thực chất là thay thế màn hình lcd của tivi và tay cầm o dây của PS3.và Cũng nói thêm phần cứng ps3 còn thuộc loại rất mạnh được thiết kế bỏi sony,Nvidia,IBM.... ko thể tích hợp được vào thiết bị cầm tay được mấy bác ko hiểu lại cho rằng đây chính là ps3 cầm tay.
nhìn mà đã quá đi mất. chính xác đó là psp mod 100% , chứ làm gì có chuyện chơi được game ps3 = cái máy bé tí thế kia. chắc lại như cái kiểu chơi Halo 3 trên psp ;)
đúng là thế giới, họ có đk tạo thêm ra những bản mod có 1 không 2. Ở vn muốn là được như vậy e là cũng khó.
bộ xử lý Cell của sony PS3 tỏa nhiệt kinh khủng, nhóm thiết kế xử lý vấn đề này như thế nào nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019