Chơi tai nghe, đâu là thương hiệu phù hợp với bạn?
abuchino
20 ngày trướcBình luận: 215Lượt xem: 13.506
215 Bình luận
Có ai thừa slot netflix premium ko ạ cho em mua với 😔
@vhhai_c3 .
đang dùng Grado SR225e nghe Metal và Rock đã, lực không chê vào đâu được. Nghe được cả những bài nhạc nhẹ, giao hưởng, âm thanh rất ngọt và chi tiết.
@jacktran_85 325 còn phê nữa
Apple chỉ là sự thoải mái khi đeo, chất lượng hoàn thiện và sụe tiện dụng khi kết nối chứ về âm thanh với mức giá đấy nó khá chát và chưa được đánh giá cao ở mảng âm thanh mà lên đưa vào số 1 mảng doanh số hợp lý hơn ở đây.
@h0angtuthjensu Nhiều cái ở tinhte audio này mình vẫn chưa hiểu được cho lắm 😃
@h0angtuthjensu Ghi thiếu kết nối với iphone chứ đem nó nối với mấy con android thì lại xách đít mấy con 1-2 củ =]]
Theo kinh nghiệm của mình thì nếu chọn loại tai nghe full-size (overear), nếu không phải là audiophile thì nên chọn tai nghe Sony WH-1000XM3 (chống ồn chủ động), nghe được đa dạng tình huống, đã nhất là vừa đi dạo vừa nghe nhạc, vừa lang thang trong siêu thị vừa thưởng thức âm thanh, hoặc trên máy bay. Nếu có nhu cầu thưởng thức chất âm mà không quá cầu kỳ thì Seiheinser Momentum Wireless sẽ là đích đến. Mình từng thử loại Senheiser Momentum (chưa có wireless) mà nghe nhạc với máy nghe nhạc Astell&Kern Super Junior thấy hay hơn hẳn so với tai nghe Sony WH-1000XM3, cho nên mình nghĩ Senheinser Momentum Wireless sẽ là lựa chọn hợp lý nếu chú trọng chất âm.
Airpods, Airpods Pro của Apple thì có lẽ chỉ nên so sánh với tai nghe AKG đi kèm với Samsung Galaxy Note 10+ thôi, chất âm chỉ cỡ đó thôi.
@Joe Grant Con moment wireless 2 (mã M2 OEBT) biết eq 1 tí thôi nghe vật vã lắm đấy.
Nó chỉ bị peak 5k dẫn tới đâm màng nhĩ khó nghe, hay bị đem khuyến mãi thôi.
Em nó là Bạch Tuyết dẵm phải sh1t, chỉ rửa chân cho em là thành vợ ngon.
Sennheiser và Bose là 2 hãng yêu thích của mình ☺️
Mình tai trâu nên chẳng nge dc
@hanhanlaotu Điếc mới khg nghe dc chứ bạn. Haha
đang tích tiền mua shure ks mà nhói thận quá 😁
@Hieu123z Mua cũ thì rẻ thôi.
Ngay cả giá new, nó cũng khiến nhưng tai giá gấp 2,3 lần phải xấu hổ rồi.
Ghét nhất cục amp mà thôi
Airpods ko dùng để nghe nhạc !
@Quang Minh jr Gu mỗi người mỗi khác, bạn nghĩ vậy nhưng xung quanh t nta vẫn dùng nó để nghe nhạc
@lekhanhtrung123 tại họ chỉ nghe cho có âm thanh chứ k phải là thật sự nghe đúng nghĩa :v
@Quang Minh jr Cũng có ý đúng ^^, đã đeo lên tai thì phải nghe dc nhạc chứ, còn chất âm thì ... thôi khỏi nói tới
@soulevil Như t đã nói, gu mỗi người mỗi khác
@lekhanhtrung123 Bạn define sai khái niệm gu & nhu cầu roài
Grado SR325e đé o có đối thủ - Metal
mua con jbl 700 mà hối tiếc, da bong hết sạch sau 1 năm dùng nhìn gớm ghiếc
Nhiều tiền quá nên chỉ sử dụng mấy tai nghe theo máy thôi!
Shennheiser vs shure thì khỏi bàn.
Mình đã nghe Sen, Sony, AKG, Bose, Beats, Apple, Shure trong vòng tầm giá dưới $600. Nhưng giờ chỉ còn Airpods với Shure se425. Mình đang chờ Shure Aonic 215 để lấy cái Bluetooth của nó để gắn lên con Shure khác. Mình thích con Shure se846 mà chưa đủ lúa.
@bvd Gom lúa kiếm kse cũ cũng giá như 846 new thôi!
Nếu ko phải kse, bỏ shure đổi gió ibasso ko lo hối tiếc
Gom lúa kiếm kse cũ cũng giá như 846 new thôi!
Nếu ko phải kse, bỏ shure đổi gió ibasso ko lo hối tiếc Mình thích gọn nhẹ hơn. Trước có Mua ak120 lúc mới ra dùng để nghe, mà nghe được một thời gian ngắn rồi quăng vào một góc, sau cho đem cho bạn mình. Nên combo mình nghía là se846 nếu có bản Bluetooth giống Aonic 215 không thì mua về rồi thay vào.
Nói tóm lại ,tai nghe càng đắt tiền thì chắc chắn là nghe hay rồi. Cái gì cũng có cái giá của nó chứ nhỉ. Cũng như đi mát xa ở tiệm vậy,giá dịch vụ càng cao thì gái phục vụ càng đẹp và xinh hơn vạn lần cô vợ bé nhỏ ở nhà rồi .
Mấy quả tai nghe ở trên toàn 4, 5 triệu trở lên, tiền đâu mà mua nổi các bác ơi! Thương hiệu tai nghe của mình là Xiaomi, đáp ứng đủ Ngon, bổ, rẻ, làm 1 cái khoảng 3 đến 5 trăm là vừa với nhu cầu sử dụng.
@Shine.shin Ace tinhte đa phần k mua nổi tai 3,4 củ, đâu phải riêng mình. Còn nhiều thứ cần hơn cái tai nghe xịn bá ah!
@vietduong234 Đâu cái thống kê nào bảo ae tinh tế k dư dả nổi 3-4 củ mua tai nghe ?? Ngta thích thì ngta bỏ bớt chầu cafe vài điếu thuốc tầm vài tháng là dư chẳng qa là ngta có đủ thích để gom tiền mua hay k.
@Shine.shin Thì đó. Vấn đề là vẫn muốn cà phê với thuốc, bỏ sao nổi 2 tháng để mua cái tai nghe bác ơi. K có thống kê, nhưng sẽ có rất nhiều ae tinhte k mua nổi đâu.
@vietduong234 Oke qua cách nói của b , mình hiểu bạn làm ăn kiểu gì rồi. Vậy thôi nhé. 3-4tr mà làm như 3-4 tỉ k bằng =]]] " k mua nổi "
Có ai đang sử dụng Sony CH-510 và XB-700 cho mình xin ít nhận xét với. Loại này đeo có bị đau vành tai không ? Âm bass của CH510 nghe tạp hơi thiên EDM có tốt không ?
@quangbt2005 EDM thì cứ quất XB thôi bạn, có WI-XB400 nghe ngon lắm đó
Vẫn thích sony, dù hay gặp lỗi vặt, bù lại được cái thiết kế elegant + chất âm hay
Ở nhà có 2 con akg n5005 với ath ad 2000
Ra đường thì xài tạm rha t20i .

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019