Chọn Apple Watch vì những tính năng yêu thích

7/12/2023 2:15Phản hồi: 14
Chọn Apple Watch vì những tính năng yêu thích
Chào mọi người, bài viết này mình xin chia sẻ lý do chọn Apple Watch vì những tính năng yêu thích mà mình luôn sử dụng hàng ngày.

Theo dõi sức khỏe với 3 vòng hoạt động mỗi ngày

Apple Watch có tính năng theo dõi sức khỏe với 3 vòng hoạt động mỗi ngày, bao gồm:
  • Vòng màu đỏ: Theo dõi lượng calo tiêu thụ.
  • Vòng màu xanh lá cây: Theo dõi số phút tập thể dục.
  • Vòng màu xanh dương: Theo dõi số phút đứng.
3 vòng hoạt động này giúp mình có cái nhìn tổng quan về mức độ hoạt động của mình trong ngày. Mỗi ngày, mình đặt mục tiêu hoàn thành ít nhất 30 phút tập thể dục, đốt 300 kilocalo và chu kỳ 10 lần số phút đứng. Khi hoàn thành các mục tiêu này, Apple Watch sẽ gửi thông báo chúc mừng và tạo động lực cho mình tiếp tục tập luyện.
[​IMG]Ngoài ra, trong mục phần thưởng còn có những thử thách hàng tháng, kèm theo những huy chương nhiều màu sắc rất thú vị, khiến mình yêu thích tập luyện hơn.

Nhắc nhở đứng lên vì ngồi quá lâu

Ngồi một chỗ trong thời gian dài là một trong những nguyên nhân dẫn đến các bệnh mãn tính như béo phì, tiểu đường, tim mạch,... Apple Watch có tính năng nhắc nhở đứng lên khi mình ngồi quá lâu. Tính năng này giúp mình có thể đứng dậy và vận động nhẹ sau những khoảng thời gian làm việc căng thẳng.

Tập luyện cùng với app Streaks Workout

Mình thường dùng app Streaks Workout để tập luyện các bài tập như Plank, hít đất, bài tập tổng hợp,…App này có giao diện đơn giản, dễ sử dụng có hỗ trợ đếm thời gian mỗi bài tập bằng giọng nói và đo đạc calo, nhịp tim khi tập luyện. Các thông số đo được đồng bộ trực tiếp lên app Sức khỏe trên iPhone, rất tiện cho việc theo dõi.
[​IMG]App này lúc đầu tải về có 4 bài tập được thiết kế sẵn với 4 mức độ từ dễ đến khó, giúp mình dễ dàng lựa chọn bài tập phù hợp với nhu cầu.[​IMG]Ngoài ra mình có thể tự tạo ra một bài tập theo sở thích riêng của mình.

Tập luyện cùng với bài tập đã được cài sẵn trong Apple Watch

Apple Watch có cài sẵn rất nhiều bài tập, ngoài các bài tập trong app Streaks Workout mình thường tập thêm các bài khác như: xà ngang, luyện tập cơ trọng tâm, cardio hỗn hợp và đi bộ ngoài trời, những bài này mình chọn mặc định trên Apple Watch luôn không cần cài đặt thêm ứng dụng nào nữa.
Các thông số hiển thị trực quan, đơn giản và đủ nhu cầu theo dõi.

Các tính năng khác

Ngoài các tính năng theo dõi hoạt động và tập luyện, mình hay dùng các tính năng hữu ích khác như:
  • Nhận thông báo và cuộc gọi
  • Mở khóa iPhone khi đeo khẩu trang
  • Tìm iPhone khi để quên đâu đó trong nhà
  • Sử dụng Apple Pay khi mua sắm
  • Nhắc nhở và báo thức
Nhờ có các tính năng yêu thích trên mà mình đã lựa chọn Apple Watch làm thiết bị đeo để sử dụng hàng ngày, nó đã giúp mình có động lực tập luyện thường xuyên hơn và cải thiện đáng kể sức khỏe của mình.
Cảm ơn mọi người đã đọc bài ❤️

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

còn sai lầm của mình thử Apple Watch vì tò mò, với mình đó là thứ tệ nhất của Apple
@disme.crazy Dạ, không đáp ứng nhu cầu của mình thì cũng không phù hợp
Hun cái nè
Điểm... là yếu sli
@Techsavvy20 Dạ pin quá yếu kkk
Mày vui tính vãi
Tập đơn giản thì ok chứ chuyên sâu ít ai xài apple watch lắm
@NghiepTranVINA dạ em chỉ tập mấy cái cơ bản á, chứ thật sự cũng lười lắm
Yêu quá
@Huy Nguyễn 1995 Vậy thì xài ổn luôn nha mod
@NghiepTranVINA dạ
Hun cái nè
@Huy Nguyễn 1995
Yêu quá
Xài 3 năm pin còn 7x, chán apple quá 😂
@Đi Mây Về Gió còn 1 tháng nữa là em dùng được 2 năm. pin còn 87%
Cười ra nước mắt
Chán aw vì ko gọi đc zalo, chuyển qua em này 600k nghe gọi tin nhắn phủ phê.
@Cao Thị Mộng Thấp em cũng thích hỗ trợ gọi điện của các app bên thứ 3, mà applewatch cùi bắp quá
Cười vô mặt
ngày chạy 10km trong 12 năm với aw đây, nói chung là đủ dùng chứ thông số thiếu nhiều thứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019